ผู้เขียน หัวข้อ: เกือบฆ่าแม่ค้าจ้าวแกงซะแหล่ว ( กระทู้นอกเรื่องนะ)  (อ่าน 6487 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Zaint

• Newbie
  • *
พาลูกน้อยไปเที่ยว ซาฟารีเวิร์ลมา อารมย์ขึ้นเลย ข้าวแกงกับหนึ่งอย่าง 60 สองอย่าง75 สามอย่าง90 แพงมากๆ จะแพงไปไหน อ้อน้ำแข็งแก้วละ5 บ้าไปแล้ววววววครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
ถามราคาก่อนซิครับคอยสั่ง ปัญหาจะไม่เกิด

ออฟไลน์ paulmoderndog

น่าจะไปอยู่ห้อง relax

ออฟไลน์ The Zaint

• Newbie
  • *
สมาขิกใหม่ครับ มีห้องrelax ด้วยเหรอครับ ย้ายเลยก็ได้นะคับ

ออฟไลน์ Fly to dream

บนเซ็นทรัล ยังถูกกว่า  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ห้องนี้ครับ Relax & Photshop Room

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?board=8.0

ออฟไลน์ pongisra

เป็นสถานที่ท่องเที่ยว ราคาต้องไม่ปกติอยู่แล้ว ทำใจครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ปกติผมพาลูกไปเที่ยวจะไม่กินอาหารในนั้นครับ
ถนนหน้าซาฟารีมีของกินอร่อยๆมากมายครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ neng42

• Jr. Member
  • **
ผมเจอ ไข่เจียวหอยนางรม ที่ร้านไก่ย่างเพ็ญจันทร์ แถวซอยงามดูพรี ราคา330บาท จานไม่ได้ใหญ่มากไข่ไม่น่าเกินสองฟอง หอยก็ตามปกติ ไม่เยอะอะไร เจอราคานี้ลาขาดตลอดชีวิตเลยครับ

ออฟไลน์ Carrera

เกาะล้าน  ข้าวผัด ทะเล จานธรรมดาๆ  ผมจำได้ว่า  น่าจะสองร้อยมั้ง  
ให้น้อยกว่า 35 บาทหน้าคอนโดผมอีก  จะโหดไปไหน

เลยเป็นหนึ่งในสถานที่  ไม่อยากไป  แถมทั้งสกปรก เละเทะไร้ระเบียบมากๆ  :-X

เพื่อนผมเหมือนจะโวยวายอยากไปอีก  ... สงสัยผมต้องซื้อข้าวกล่อง + ของกินเล่น  ของอื่นๆ ใส่เป้ติดขึ้นเรือไปด้วย รอบหน้า  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2012, 18:25:23 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ทุกวันนี้ ผมเดินเข้าเมือง ทำธุระเสร็จ

ถ้าไม่หาร้านแพงๆ หัวละ 150-200 กิน

ก็ออกมาหาด้านนอกไกลๆ ไม่ก็กลับมารื้อตู้เย็นที่บ้าน

เพราะราคาข้าวแกงปวดตับมากๆ 2 อย่าง 50  :P

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ราคายังกะร้านคาราโอเกะ

ลูกอมเม็ดละร้อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2012, 19:56:11 โดย Iwata Kana 2.5G »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ตอนไปซาฟารีเวิลด์ ผมซื้อจากข้างนอกเข้าไป
เพราะรู้ว่าของในนี้แพงมากๆๆๆ :(

ออฟไลน์ chanvitjeab

• Full Member
อย่าถึงกับฆ่าแกงกันเรยยครับ 55555555  ;D

ออฟไลน์ Action

ถ้ากลางวันผมกินข้าวมื้อละ 40 บาท ทุกวัน

ตกเย็นมากินข้าวนอกบ้านตลอด มื้อละไม่ต่ำกว่า 300 บาท ทุกที กินกัน 3 คนพ่อแม่ลูก เฉลี่ยหัวละ 100 บาท

ทุกวันนี้กินข้าวกันต้องทำใจครับ อะไร ๆ ก็แพง ไปร้านข้าวต้มบาทเดียวยังเสียไม่เคยต่ำกว่า 400 สักที ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
เข้ามายืนยันว่า เกาะล้าน พัทยา อาหารแพงมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

• Full Member
ต้องแพงแน่ๆครับ  ซาฟารีเวิร์ล มีปัญหาขาดทุนมาหลายปีครับ  อาศัยเอากำไรจากธุรกิจอื่นมาทดแทน

มีเพียงราคาที่ดิน ซึ่งเพิ่มขึ้นมาก ที่จะสามารถขายชำระหนี้ได้
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ Ruksadindan

ข้าวกล่องช่วยท่านได้ หรือไม่ก็วนรถไปทานแฟสต์ฟูดข้างนอก แพงเท่ากัน อาจจะได้มากกว่าด้วยซ้ำครับ

ออฟไลน์ Skyline

• Sr. Member
สงสัยต้องพก ไมโครเวฟกะเเบกข้าวกล่องเซเว่นไปแด้วยละ 55++  ;D