ผู้เขียน หัวข้อ: BMW F30,31,32 หรือ 4series มันต่างกันยังไงบ้างครับ?? ( มีคำถามเพิ่มด้วย )  (อ่าน 6375 ครั้ง)

ออฟไลน์ SADAEW

• Full Member
BMW F30,31,32 หรือ 4siries มันต่างกันยังไงบ้างครับ??

คูเป้ เปิดประทุน ตัวเครื่อง หรือ F32 จะต่างกับ 4series ยังไงบ้าง

คำถามถัดมา จะเป็นไปได้มั้ยที่เครื่องดีเซลใหม่ของบีเอ็มจะมาทันมอเตอร์โชว์ปลายปี 2013
ให้ได้สั่งจองกัน และ จะมีโอกาสมั้ยที่ F30 จะมีซันรูฟหรือมูนรูฟน่ะครับ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

• Hero Member
คำถามถัดมา จะเป็นไปได้มั้ยที่เครื่องดีเซลใหม่ของบีเอ็มจะมาทันมอเตอร์โชว์ปลายปี 2013
ให้ได้สั่งจองกัน และ จะมีโอกาสมั้ยที่ F30 จะมีซันรูฟหรือมูนรูฟน่ะครับ

เครื่องดีเซลใหม่แบบไหนอะครับ
ปัจจุบันตัวนี้มันก็ทวินเพาเวอร์เทอร์โบแล้วมีใหม่กว่าอีกหรอเนี่ย
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ผมว่าบีเอมก็ขาดอย่างเดียวจริงๆนะซันรูฟ

ออฟไลน์ PM_SW

• Audi A4 B5
นั่นสิครับ BMW เห็นBMWทำแต่Sunroofธรรมดา ยี่ห้ออื่นเค้าทำPamoramic roof กันจะหมดแล้วว หรือBMWมีPanoramic roofแล้วแค่ผมไม่รู้หว่า 555 แต่BMWก็เจ๋งเรื่องเครื่องDieselจริงๆนะครับ  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2012, 14:37:16 โดย Poom A4 »

ออฟไลน์ honoiuiu

ดีเซลเครื่่องใหม่่ไม่น่าทันครับคุ้นๆว่า2ปีอย่างต่ำนะ

ออฟไลน์ MystogaN

F32 ก็คือ 4-Series

3-Series Coupe ก็คือ 4-Series เพราะงั้นอะไรๆ ก็เหมือน 3-Series Sedan หรือ F30 เรื่องเครื่องยนต์ยังไม่ทราบจริงๆ ครับ

ตอนนี้อิงจาก F30 ไปได้เลย น่าจะเครื่องเดียวกันหมด ที่แตกต่างน่าจะมี I-Drive แบบใหม่ สวยขึ้น ไม่แน่อาจจะได้ I-Drive Touch รุ่นใหม่ล่าสุดก็ได้นะ !! ;D

4-Series หรือ 3-Series Coupe รุ่นเก่า E92 ตัวทอปก็มีหลังคาซันรูฟมาให้นะครับ และถ้า BMW ไม่งก อาจจะเป็น Pano ครับ เพราะผมเคยเห็นหลังคา Pano

ใน F36 หรือ 4-Series Gran Coupe (คูเป้สี่ประตู) ตัวทดสอบ แต่ไม่รุ้ตัว Coupe 2 ประตูจะมีไหม หลังคา Pano ของ BMW จะมีแค่ครึ่งบานนะครับ

(สามารถหาดูได้ใน 6-Series ครับหลังคา Pano ;))

F30 = Sedan 
F31 = Touring
F32 = Coupe
F33 = Convertible
F34 = Gran Turismo หรือ GT
F35 = Sedan แบบ Long Wheelbase (จีน Only)
F36 = Gran Coupe (Sport 4 ประตู)

ขอบคุณครับ มีแววว่าจะซื้อ ปลายปีหน้าน่ะครับ
แล้วไปอ่านข่าวมาจากในเว็บนี่ล่ะมั้งครับว่า BMW ออกเครื่องดีเซลใหม่แล้ว
แต่ไม่รู้ว่าจะออกมาทันปลายปีหน้ามั้ย อาจจะสั่งจองแล้วรอรับรถปี 2014 อันนี้ก็รอได้
คือเพราะคันที่จะซื้อจะซื้อเพื่อสนอง need ตัวเองอาจจะเป็น BMW คันเดียวในชีวิต
เพราะมาบวกลบคูณหารแล้ว ค่าใช้จ่ายก็เยอะอยู่ ราคาก็ตก เลยอยากได้ BMW ที่
ครบ ๆ ทุกสิ่งทุกอย่างที่เราอยากจะได้

แต่มาออพชั่นอย่างอื่นมากันเยอะขนาดนี้แล้ว ถ้ามีซัน มูน พาโนรูป อะไรก็ได้สักอันมา
แล้วเพิ่มสักแสนนึงผมก็ยอมนะครับ เพราะส่วนใหญ่คนขับ BMW หัวใจสปอร์ตอยู่แล้ว

แต่ถ้าออกมาให้เลือกเยอะ ๆ ก็ดีครับ F30,31,32,33 จะได้เลือกให้รู้แล้วรู้รอดกันไปเลย  ;D

ออฟไลน์ marksss

• Jr. Member
  • **
 เครื่องรุ่นใหม่แน่นอนครับ ::)

ออฟไลน์ MystogaN

ผมก็คิดว่าน่าจะได้เครื่องดีเซลใหม่ละนะ เพราะเริ่มตั้งแต่โมเดลปีหน้าแล้ว

ยิ่งพวกนี้จะเป็นตัวนำเข้าด้วยยังไงก็น่าได้ของใหม่ครับ

แต่ตัวที่คิดว่าอัดออพชั่นมาเยอะสุดน่าจะเป็นตัว 4-Series Gran Coupe หรือ F36

เพราะตัวนั้นได้ I-Drive Touch และหลังคาพาโนแน่ๆ ;)

แต่ราคา 4 series F36 น่าจะ 4ล้านขึ้นแน่ ๆ เลย

ต้องรอดูจนถึงวันนั้นแต่อยากได้เครื่องใหม่อ่ะครับน่าจะประหยัดกว่าเดิม รอ ๆๆๆ