ผู้เขียน หัวข้อ: วิ่งช้าไม่พอ วิ่งไปเบรคไป แต่อยู่ขวาสุด!?!?  (อ่าน 7853 ครั้ง)

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
Re: วิ่งช้าไม่พอ วิ่งไปเบรคไป แต่อยู่ขวาสุด!?!?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 13:40:26 »
รถแรงเกินครับ  ต้องเบรคบ่อยๆ  เดี๋ยวบิน

ออฟไลน์ mongolias

Re: วิ่งช้าไม่พอ วิ่งไปเบรคไป แต่อยู่ขวาสุด!?!?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 15:51:58 »
ถ้าเจอแบบนี้ แซงผ่านไปเลยครับ
หันไปมอง อาจจะเจอคนแก่ หรือมือใหม่กำลังเหงื่อตกอยู่ก็ได้
ซึ่งถ้าเป็นแบบนี้ ผมว่าคุณคงโกรธไม่ลงหรอก

ถ้าจะน่าโกรธจริงๆ คือพวกเล่น Smart phone เวลาขับรถครับ

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 20:29:29 »
ยังดีครับวันนี้ผมเจอช้า2เลนตีคู่กันครับ รอตั้งนานกว่าจะมุดได้

ไม่ต้องเอามาประจานหรอกจบๆไป

ออฟไลน์ Po2213

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 21:45:44 »
ใจเย็นๆนะครับ ผมเคยเจอ แซงขึ้นไป เป็นผู้สูงอายุ ไม่น่าต่ำกว่า 70 ผมหายโมโหเลยครับ เคยนั่งคิด ทำไมยังขับรถ ไม่นั่งแท็กซี่ นั่งแท็กซี่คนขับไว้ใจได้เหรอ เรียกก็ยาก ขนาดโทรไปเรียกยังโทรกลับมาบอกไม่มีรถไป นั่งรถเมล์เลิกคิด ลูกหลานก็แน่นอนไม่มีเวลาทำงานเลี้ยงตัวยังแทบไม่รอดเลย ดังนั้นบางครั้งมองโลกแบบนี้แล้วจะมีความสุขครับ

ออฟไลน์ M.4793

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 21:55:47 »
ขอออกความเห็นนอกเหนือกระทู้นะครับ
ผมตามผลงานของท่านเจ้าของเวปมานานตั้งแต่อยู่เวปต้องห้ามทั้ง2จนมาเป็นเวปนี้
ยอมรับเลยว่าเป็นเวปที่ให้ความรู้เรื่องรถแบบตรงไปตรงมาไม่มีอวยให้ค่ายใหน
แต่ที่เริ่มรู้สึกได้ทุกวันนี้คือกระทู้แบบตั้งมาเพื่อบ่น ระบายความโกรธ โดยไม่มีcomment  ขอให้ช่วยตัดสินใจเลือกรถ อะไรประมาณนี้ มีมากขึ้น
กระทู้ต่างๆตกไปหน้า2เร็วมาก
กระทู้ที่ให้ความรู้เริ่มน้อยลง

อยากให้การตั้งกระทู้เให้น้ำหนักไปทางที่อ่านแล้วได้ความรู้
เพราะกระทู้ที่มีแต่บ่น ระบายมากขึ้นเกรงว่าที่นี่จะเป็นเหมือนเวปที่เราไม่อยากเข้าไปกันครับ

ปล. ถ้าความเห็นไม่เหมาะสมแนะนำได้ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 22:30:49 »
CITY ยังน้อยไปครับ ในเมือง(?)แบบนี้ มันคงกลัวคันหน้ามาปาดมัน เพราะโดนมาเยอะ (ก็สมควรอยู่)

แต่ผมเคยเจอ Camry 2.4V อยู่เลนกลาง ทล.๑ มี cruise นะ แต่แม่งเบรควิบๆเบย

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 00:00:57 »
ใจเย็นๆครับ ถึงแม้ว่าอากาศจะร้อนระอุ แต่อย่าให้ใจเราร้อนเหมือนอากาศครับ

ปล. อากาศร้อนจนแอร์บ้านผมบึ้มไปแล้ว หลังจากที่ใช้มา14ปีจนต้องไปสอยใหม่

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 17:25:19 »
ผมก็เคยเจอเหมือนกันแถวต่างจังหวัดประเภทขับไปๆก้เบรกๆ หยุดๆ แต่ผมก็แค่พูดคนเดียวในรถไม่ได้โกรธอะๆไรมากมายเหมือน จขกท.นะว่ามันเป็นบ้าไรของมันฟระ เบรกหาพระแสงอะไรของมันแล้วผมก็แซงซ้ายไปซะ พอมองเข้าไปก็ม่เห็นคนขับแต่ก็ไม่ได้คิดอะไรมากพอแซงไปแปบนึงก็ลืมจบกันไป แต่ที่ จขกท.ตั้งกระทู้ต่อว่าคนขับว่าหมาแมวเดดสะมอเร่อะไรนี่ผมว่ามันก็เวอร์ไปนะ แต่บางทีบริบทของท้องถนนในกรุงเทพกับต่างจังหวัดมันก็ต่างกันจริงนะ อาจทำให้ จขกท.หัวเสียได้ แต่สำหรับผมแล้วด่าไปแซงไปก็จบนะไม่มีอะไรต่อ ;)