ผู้เขียน หัวข้อ: วิ่งช้าไม่พอ วิ่งไปเบรคไป แต่อยู่ขวาสุด!?!?  (อ่าน 7871 ครั้ง)

ออฟไลน์ retardshot

• Newbie
  • *
ซิตี้สีทอง ทะเบียน xx5886 กทม
ดูแล้วไม่รู้ว่าปัญญาอ่อน โง่ บ้า ไม่มีมารยาท ไม่รู้กฎ หมาที่บ้านตาย แมวที่บ้านตาย หรือ ถูกทุกข้อ
อยู่เลนขวา วิ่งช้า วิ่งไปเบรคไป

ไอ้เราก็โง่ตามมันอยู่ตั้งนาน คิดว่าจะขับชิลๆ ตามไปเรื่อยๆ พอเห็นว่าแปลกๆลองออกมามองดูเลยสอง โอ้บร๊ะเจ้า มันขับรถยังไงของมันเนี่ย ข้างหน้าโล่งตลอด แต่วิ่งไปเบรคไป!!!! ทำไมอ่ะ!!!

ชื่อรูป ( ;Dขำๆนะครับ ;D)
รูปบน > บ้านขายเบรค..... :-\
รูปล่าง > สรุปว่าเราก็โง่มาตั้งนาน :o

ไม่รู้ว่าเป็นที่สันดาน มารยาททางสังคม หรือปัญญาไม่ถึง ถึงได้มีการกระทำแบบนี้บนท้องถนน ถ้าขับรถไม่ได้ก็นั่งแท๊กซี่เถอะครับ......นะ คิดถึงคนอื่นๆบ้าง

*** แก้ไขให้เบาลงครับ **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2013, 11:53:50 โดย retardshot »

ออนไลน์ dht_tubes

• Hero Member
Re: วิ่งช้าไม่พอ วิ่งไปเบรคไป แต่อยู่ขวาสุด!?!?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 21:22:06 »
แซงไปซะ แล้วเปิดเพลงที่ชอบฟังก็จบครับ ยังมีอีกเยอะครับ ได้เจออีกแน่นอน

เครียดไปก็เท่านั้นแหละ

• Newbie
  • *
Re: วิ่งช้าไม่พอ วิ่งไปเบรคไป แต่อยู่ขวาสุด!?!?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 21:23:12 »
 :D ตามนั้นครับ แค่อยากจะเอามาประจานให้โลกรู้ 5555

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 21:27:22 »
ใบขับขี่ประเทศไทยทำง่ายเกิน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 21:28:42 »
***  ขอบคุณที่แก้ไขนะครับ

ผมก็เจอตลอดช่วงนี้ ตอนนี้ทำใจแล้ว เดี๋ยวนี้ขับรถเป็นฟันปลาตลอด คนจะขับเว้นไว้ให้เราทดสอบฝีมือมากกว่า มุดได้มุด เบื่อจะบ่นแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2013, 22:27:31 โดย Monn »
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 21:33:19 »
อาจจะเป็นมือใหม่ก้ได้นะครับ อารมแบบ ขับแบบ กลัวๆ ไม่กล้าเหยียบ
ก้อย่างว่า บางคนก้กล้าเอารถมาขับบนถนนใหญ่ ทั้งที่ยังไม่รู้อะไรเลย

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 21:51:33 »
สมัครมาเพื่อประจานคนอื่นหรือครับ ไปเว็บบอร์ดคุณภาพดีกว่ามั้ยครับ

ออฟไลน์ คนกรุง

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 21:54:17 »
พวกที่ไฟเบรคหลังไม่ติด พวกนี้ก็ตัวถ่วงแถมยังจะต้องระวังมันอีกเพราะ ถ้าเราไม่กะดีๆมันจะหาว่าเราชนท้ายมัน ทั้งๆที่มันผิดแต่ทีแรกที่ไม่ยอมเปลี่ยนหลอดไฟท้าย :-\

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 21:59:21 »
เจอบ่อยๆ ครับ ชินละ ทำใจ ถึงมันจะน่าหงุดหงิดก็เถอะครับ

ปกติเลยเลือกที่จะไม่ค่อยขับตามใครนานๆ ;D

ออฟไลน์ kleang1

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 22:08:09 »
เห็นจนชินซะแล้ว ทำใจคับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 22:08:51 »
สมัครมาเพื่อประจานคนอื่นหรือครับ ไปเว็บบอร์ดคุณภาพดีกว่ามั้ยครับ

ลืมไปเลย !!! ขอบคุณครับ !!!

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 22:30:36 »
เค้าวิ่งถนอมรถครับ รถยิ่งดีๆอยู่ ;D

ออฟไลน์ prysakol

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 22:33:07 »
ด้วยความเคารพ

ส่วนตัวถ้าเจออย่างนี้ก็มีอารมณ์เหมือนกัน. แต่คิดว่าแซงซ้ายไปก็จบ

เพราะคิดถึง อาป๊า ของตัวเองว่า  เวลาแกไปไหนก็คงขับได้ไม่เหมือนเดิมแล้ว

ด้วยอายุ สายตา การตัดสินใจ คงไม่เหมือนเดิมแล้ว แต่จะห้ามไม่ให้ขับเลยก็ไม่ได้ คงจะเข้าใจนะครับ

อภัยให้กันได้ ก็ทำเถอะครับ ช่วยๆกัน

ออฟไลน์ arlao

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 22:46:08 »
เคยคิดอยู่เหมือนกัน ว่าเรามีรถดีๆไว้ขับ...ที่ไหน ดี?
ตราบใดเมื่อออกนอกบ้านมา ก็เจอพวกไร้วินัยสะเปะสะปะเต็มเมืองไปหมด

กฏหมายเราอ่อนไป หรือผู้ที่มีหน้าที่บังคับใช้...ท่านไม่ว่าง?

วินัยต้องเริ่มที่ตนเองก่อนเท่านั้น
แต่ตอนนี้จะขับรถออกจากบ้านที่
ทำได้แค่ทำใจ กับยอมรับความจริงว่าเราจะต้องเจอ
อะไรที่ห่วยๆแบบนี้ทุกครั้งไป

แล้วชาติเราจะเจริญตอนไหนดี

รณรงค์ไม่เห็นแก่ตัวครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2013, 22:48:01 โดย arlao »

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 22:51:29 »
ใจเย็นๆนะครับอาจจะผู้หญิงแก่ ไม่ค่อยได้ออกถนนใหญ่

ออฟไลน์ book350

• Full Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 22:55:46 »
ขอแค่ชิดซ้าย 555  ;D
Way to Itasha!
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 22:58:23 »
อาจเปนคนแก่ๆ ก็ได้นะครับ เราก็ผ่อนผันให้กันไปครับ รู้ว่าอารมณ์เสีย
แต่เป็นผม เจอแบบนี้ ก็ขอแซงไปดูหน้าเพื่อความแน่ใจ ว่าเขาเปนคนแก่
หรือว่าหน้าตาลักษณะเปนไง เพราะบางทีเราก็ไม่รู้ว่า คนๆนั้นเค้าเปนยังไง มีเหตุผลทางด้านไหนถึงขับแบบนี้ คงมีเหตุผลที่เราไม่เข้าใจครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 23:00:22 »
ผมเคยเจอเป็นรถของเพื่อน แต่เพื่อนเจ้าขอวรถมันเรียนต่ออยู่เมกา
คนขับขับโคตระช้า ทางปกติเลนขวาเส้นนี้ควรขับกัน 80-90 แต่ดันขับไม่เกิน 60
แถมแช่อยู่เลนขวาสุด  เลยออกซ้ายแซงขึ้นไปดูว่าใครขับ
สรุปว่าน้องสาวเพื่อนกำลังหัดขับ พ่อแม่นั่งทั้งมาด้วย แต่ไม่บอกว่าช้าต้องชิดซ้าย   :(

บางทีผมก็เจอคนแก่ๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 23:42:02 »
คิดมากไปก็ปวดหัวเปล่าๆครับ

ขับแซงไปสักพักท่านก็ต้องเจออีกหลายเคส เช่น ช้าแช่ขวา ไฟตัดหมอกหลัง ไฟซีนอนจีนแดง ไฟเบรกหลังไม่ติด ฯลฯ

ทำใจร่มๆ ฟังเพลงเพราะๆ ดีกว่าครับ เชื่อผมสิ
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 23:44:36 »
แซงได้ก็แซงไปครับ
คนขับโลกสวยแบบนี้
มีเยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกที่เชียงใหม่นะครับ
ถ้าเอาทุกคันมาเป็นอารมณ์ เครียดเปล่าๆ

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 00:05:46 »
ใจร่มๆครับ เราคิดมากไป แต่เขาไม่ได้คิดเหมือนเรา
แซงไปก็จบแล้วครับ  :D
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Yeahyeahs

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 00:33:55 »
เดี๋ยวนี้เวลาอารมณ์เสีย เจอใครทำผิด ก็เอามาโพสลงเน็ต ลากให้คนมาด่าซ้ำกันง่ายๆ
ผมไม่ได้บอกว่าซิตี้คันนั้นทำถูกนะ แต่คุณต้องการอะไรจากการโพสหรอครับ
สะใจ? แค่นั้นหรอ?

ผมเจอรถวิ่งแบบนี้ทุกวัน ก็อารมณ์เสียเหมือนคุณแหละครับ
อยู่ในรถก็ด่าพ่อล่อแม่เอาให้สะใจ ผมไม่ใช่พระ มีอารมณ์เหมือนกัน
แต่ผมยังไม่เห็นความจำเป็นต้องเอาทะเบียนมาโพสด่าซะเหมือนเขาไปฆ่าใครตายขนาดนี้

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 01:17:42 »
ป้าผมอายุ 70 กว่า เวลาเค้าออกถนน ก้ขับประมานนี้แหละ เร้งๆเบรคๆตลอดทาง ขับไม่เคยเกิน 60 ด้วย ยิ่งในซอย ก้เหลือ 5-10 เอง
แต่เค้าไม่เคยแช่ขวา..... สำหรับเคสนี้ ถือว่าเห็นแก่ คนแก่เถอะครับ

ออฟไลน์ balance04779

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 01:35:54 »
เดี๋ยวนี้เจอบ่อยมากครับ แต่โมโหไปก็เท่านั้นเดี๋ยวนี้เริ่มชินแล้วครับ พยายามแซงเขาไปดีกว่า

ออฟไลน์ boyperapon

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 06:26:30 »
เดี๋ยวนี้เวลาอารมณ์เสีย เจอใครทำผิด ก็เอามาโพสลงเน็ต ลากให้คนมาด่าซ้ำกันง่ายๆ
ผมไม่ได้บอกว่าซิตี้คันนั้นทำถูกนะ แต่คุณต้องการอะไรจากการโพสหรอครับ
สะใจ? แค่นั้นหรอ?

ผมเจอรถวิ่งแบบนี้ทุกวัน ก็อารมณ์เสียเหมือนคุณแหละครับ
อยู่ในรถก็ด่าพ่อล่อแม่เอาให้สะใจ ผมไม่ใช่พระ มีอารมณ์เหมือนกัน
แต่ผมยังไม่เห็นความจำเป็นต้องเอาทะเบียนมาโพสด่าซะเหมือนเขาไปฆ่าใครตายขนาดนี้
ครับ เห็นด้วยครับ ด่าในรถให้จบ ไม่งั้นก็เปิดกระจกด่าไปเลยให้จบ สบายใจกว่าด้วยครับ
ผมว่ายุคนี้ มีอะไรทีก็เอะอะ ขู่ว่ากูจะเอาลงเน็ตนะ  เอาไว้ให้มันเป็นเรื่องใหญ่ๆค่อยลงครับ

ออฟไลน์ jAk`CS

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 08:04:55 »
คือไม่ได้เข้าข้างใครน่ะครับ

แต่การนำรูปรถที่เห็นป้ายทะเบียนชัดเจนแบบนี้ มาลงลักษณะประจาร ระวังโดนข้อหาหมิ่นประมาทได้นะครับ อยากจะเตือน จขกท ไว้หน่อย

(ข้อมูลจากเว็บ http://www.kodmhai.com/m2/m2-2/m2-326-333.html#top)

มาตรา 326 ผู้ใดใส่ความผู้อื่นต่อบุคคลที่สาม โดยประการที่น่าจะ ทำให้ผู้อื่นนั้นเสียชื่อเสียง ถูกดูหมิ่นหรือถูกเกลียดชัง ผู้นั้นกระทำ
ความผิดฐานหมิ่นประมาท ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินหนึ่งปี หรือ ปรับไม่เกินสองหมื่นบาทหรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา 328 ถ้าความผิดฐานหมิ่นประมาทได้กระทำโดยการโฆษณา ด้วยเอกสาร ภาพวาด ภาพระบายสี ภาพยนตร์ ภาพหรือตัวอักษรที่ ทำให้ปรากฏด้วยวิธีใด ๆ แผ่นเสียง หรือสิ่งบันทึกเสียง บันทึกภาพ หรือบันทึกอักษร กระทำโดยการกระจายเสียง หรือการกระจายภาพ หรือโดยกระทำการป่าวประกาศด้วยวิธีอื่น ผู้กระทำต้องระวางโทษ จำคุกไม่เกินสองปีและปรับไม่เกินสองแสนบาท
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ myalexxp

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 11:06:44 »
ลองคิดดูว่าถ้ารถคันนั้นเป็น ญาติพี่น้อง พ่อแม่คุณ

คุณคงไม่ด่าเค้าหรอกครับ

มันมีคนขับรถแบบนี้อยู่ทั่วโลก

ทุกอย่างอยู่ที่ตัวเรา

ออฟไลน์ Sman

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 11:25:36 »
เห็นได้ทั่วไปตามท้องถนน

แต่คันนี้ ถ้าขับไป เบรคไป เป็นไปได้ว่า เพิ่งหัดขับรถ หรือกำลังหัดขับรถอยู่หรือเปล่าครับ

แต่ไม่ควรเอาทะเบียนเขามาประจานน่ะครับ

อันนี้ก็แรงไปครับ

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 12:32:13 »
ผมว่าเขาสมัครเข้ามา ด่าประจานอย่างเดียวเลยครับ โพสรูปจากกล้องติดรถแล้วก็ไป ไม่มีคอมเมนท์ที่อื่นอีก

ผลงานเก่าครับ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,31046.msg501949.html#msg501949
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?action=profile;u=31500;sa=showPosts

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 12:57:24 »
ผมว่าเขาสมัครเข้ามา ด่าประจานอย่างเดียวเลยครับ โพสรูปจากกล้องติดรถแล้วก็ไป ไม่มีคอมเมนท์ที่อื่นอีก

ผลงานเก่าครับ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,31046.msg501949.html#msg501949
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?action=profile;u=31500;sa=showPosts

ช่างสังเกตุ  :D :D :D