ผู้เขียน หัวข้อ: เทียน่าสีขาวขาดสองท่อนที่แม่สาย  (อ่าน 12852 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: เทียน่าสีขาวขาดสองท่อนที่แม่สาย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 02:37:50 »
มอเตอร์ไซค์ตามต่างจังหวัดเนี่ย อันตรายมาก

มีหน่วยงานไหน ที่สอน หรือเตือนสติ คนพวกนี้กันบ้างไหม?

ออฟไลน์ seeeee

• Newbie
  • *
Re: เทียน่าสีขาวขาดสองท่อนที่แม่สาย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 08:47:25 »
ผมอยู่ตัวอำเภอ แถวภาคเหนือ เวลาขับเข้าในหมู่บ้าน ได้ด่ามอไซด์ทุกที ตัดหน้ามั่ง ขี่กลางถนนมั่ง โผล่แบบไม่ดูหน้าดูหลังมั่ง นึกจะแซงก็แซง ยิ่งตอนกลางคืนนี่เป็นประจำขี่รถไม่มีไฟหน้า ไฟหลัง เวลาชนขึ้นมาทั้งๆที่มอไซด์ผิดเรากลับต้องเสียเงินให้อีก เบื่อพวกที่ขี่รถไรสามัญสำนึก ทุกวันนี้ต้องใช้วงจรปิดในรถช่วยเอาไว้เป็นพยานเวลาเกิดเหตุ

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 09:21:55 »
ผมอยู่ ตจว. เจอเรื่องแนวๆนี้บ่อยมากครับ คือ ก่อนผมจะมาขับรถยนต์ ก็เคยใช้มอไซต์มาก่อน ตอนที่เราขี่มอไชต์ โดยที่ยังไม่เคยขับรถยนต์ เราจะไม่มีทางรู้ตัวเลยครับว่า ไอ่ที่เราทำๆ เนี่ยมันโคตรอันตราย แต่พอได้ขับรถยนต์แล้ว กลับมาขับมอไชต์อีกครั้ง ผมจะระวังมาขึ้น 2-3 เท่าครับ

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 09:53:50 »
บ่งตงครับ ผมเบรคให้อย่างเดียวอย่าหวังว่าจะหักหลบให้เด็ดขาด ผมไม่ยอมเอาชีวิตของผมและครอบครัวต้องมาเสี่ยงโดยคนอื่นหรอกครับ ปกติผมขับระวังอยู่แล้วถ้ามีหมาหรือมอไซด์มาปาดหน้าก็แล้วแต่บุญกรรมแล้วกัน แต่ถ้าเป็นรถบรรทุกหรือรถพ่วงนี่ผมหลบนะแต่ก็ไม่เคยเจอเหตุหวาดเสียวจากพวกนี้นักเคยเกือบแต่มอเตอร์ไซด์

+1 ครับ

เวลามีเหตุกระทันหันเช่น หมาตัดหน้า หรือพวกมอไซด์พลีชีพ
เป็นผมผมเบรคให้อย่างเดียวครับ อย่าหวังว่าผมจะหักหลบให้เลยครับ
อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิดไปตามเวรตามกรรมไปครับ

เหมือนกันครับ ผมเบรคอย่างเดียว ที่เหลือแล้วแต่เวรแต่กรรม

ออฟไลน์ revision11

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 13:21:42 »
วิธีการข้ามเลนของพวกนี้อันตรายมากครับ เขาจะไม่สนใจว่ารถจะมาเร็วเท่าไร เขาเปิดไฟเลี้ยว(บางทีก็ไม่เปิด)แล้วค่อยๆขับทะแยงไปช้า บีบแตรเตือนก็ไม่สน ผมเกือบเก็บไปหลายทีละ หลังๆต้องระวังมากขึ้น

ออฟไลน์ ChaiBC

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 14:42:22 »
เคยเจอกับตัวเส้น ลำปาง-พเยาว์ ทางยาว รถน้อย  ชาวบ้านออกถนนโดยไม่ดูเลยเนื่องจากคุ้นเคยกับรถไม่เยอะ มาเจอเราที่ไม่คุ้นทางและวัฒนธรรมการขับขี่ของคนแถวนั้น...  ดีนะ ระวังตัว เลยรอดมาได้...

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 21:47:25 »
ขนาดปั่นจักรยานยังต้องระวังมอไซด์เลยครับ ปั่นอยู่ไหล่ทางชิดซ้ายสุดๆ มันยังจะแซงซ้ายมาหาเราอีก

ออฟไลน์ Chanissara

• Sr. Member
  • ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 10:48:38 »
น่าหวาดเจี๋ยว...
มอไซค์อย่าว่าแต่แม่สายเลยค่ะ กรุงเทพฯก็ใช่ย่อย ปาดซ๊ายขวาหน้าหลัง... -_-