ผู้เขียน หัวข้อ: *** มาแล้วครับภาพหลุดด้านหน้าเต็มๆ all new pajero sport ครับ ***  (อ่าน 24603 ครั้ง)

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
ดูท่าทางจะสวยไม่เบา ต้องมีตนใช้ Triton ยกหน้า Pajero Sport ไปใส่แน่ๆเลย
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
Triton มีทางเลือกแล้ว

โยนกระจังเสิ่นเจิ้นทิ้งไป เอากระจัง pajero sport ใหม่ ใส่เข้าไปแทน (ได้มั้ย?)

คำตอบ (ในอนาคต)
เจ้าของ new PJR sport: ไม่ได้ครับคนละรุ่นกัน ต้องแปลงเยอะมาก ไมรเหมาะ
เจ้าของ triton: ทำได้ไม่ยากเลย แปลงนิดหน่อย สวยจบ ฟินเบย

ผมว่าไม่ยากเลยสำหรับเมืองไทย เห็นกระบะวีโก้ไหมครับ หน้าฟอร์จูนเนอร์ก็เยอะแยะ แปลงใส่ทำกันได้หมดแหละ ช่างไทยเขาเก่ง

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
แปลงหน้านิววีโก้ เป็นนิวฟอร์จูน จะมากน้อยแค่ไหนคงต้องรอดูหน้านิววีโก้ตัวเป็นๆก่อน
แต่ถ้าแปลงหน้านิวไทรตัน เป็นนิวปาเจโร่นี่ผมว่าคงมีเยอะ เพราะถึงแม้ตัวรถโดยรวมจะถือว่าดีมาก แต่คนไม่น้อยก็มีปัญหากับหน้าตาของมัน

ออฟไลน์ franky

• Full Member
อู่รับแปลงหน้าเป็น PJS เตรียมสั่งอะไหล่รอกันเลย

ออฟไลน์ toonze

ดีไซน์ภายนอกแบบนี้ คนซื้อไทรตันคงแอบเฟลนิดนึงน่ะ ผมเป็นคนนึงที่ทดลองขับดูแล้วประทับใจมาก ทั้งเรื่องสมรรถนะและห้องโดยสาร แต่ติดอยู่อย่างเดียวกับดีไซน์ภายนอกที่ยังเป็นดีไซน์ยุคเก่า เช่น กันโคลนโป่งล้อที่เป็นแบบแปะ กล้องหลังที่เป็นติ่ง ซึ่งผมว่ารถสมัยนี้มันไม่ควรเป็นแบบนี้แล้ว
ผมกลับชอบนะครับ เวลาซ่อมก็แค่เปลี่ยนชื้นโปงล้อแปะ จบ เพราะโดนบ่อยมาก รถมากะแทก ไม่บุบด้วยนะแค่เป็นรอย

ออฟไลน์ mamaman

Triton มีทางเลือกแล้ว

โยนกระจังเสิ่นเจิ้นทิ้งไป เอากระจัง pajero sport ใหม่ ใส่เข้าไปแทน (ได้มั้ย?)

คำตอบ (ในอนาคต)
เจ้าของ new PJR sport: ไม่ได้ครับคนละรุ่นกัน ต้องแปลงเยอะมาก ไมรเหมาะ
เจ้าของ triton: ทำได้ไม่ยากเลย แปลงนิดหน่อย สวยจบ ฟินเบย

นิดหน่อยนะกี่บาทครับอยากรู้ เพิ่มอีก 100000 ไปออก น้องปาใหม่ได้มั้ย
ขนาด Vigo จะแปลงหน้าเป็น Furtuner ตอนนี้ ยังไม่คุ้มเลยครับ
มันไม่เหมือนเลย ทั้ง ไฟ กระจัง กันชน แก้ม

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
Rack หลังคาเปลี่ยนไป๋ :D
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ leenawat_sri

• Full Member
ดูค่อนข้างลงดัวเลย สมดุล   ;)