ผู้เขียน หัวข้อ: *** มาแล้วครับภาพหลุดด้านหน้าเต็มๆ all new pajero sport ครับ ***  (อ่าน 24615 ครั้ง)

ออฟไลน์ JAAP01

• Sr. Member
มาแนว New Outlander เลยครับ  :o  :)

ภาพเพิ่มเติมจาก http://www.goauto.com.au/mellor/mellor.nsf/story2/8DF25A7E09D7EFA1CA257E06001ADE9E#!prettyPhoto เจ้าเดิมครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ด้านหน้าหล่อไม่แพ้ Fortuner เลยครับ
ส่วนกระจกข้างตอนหลังออกจะลงตัวกว่าด้วยซ้ำ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ดูแค่นี้ก็มโนไปได้ว่าต้องออกมาสวยมากๆแน่ๆเลย น่าจะสวยลงตัวกว่า Fortuner ด้วยซ้ำนะช่วงครึ่งหลังอ่ะ  :o

ออฟไลน์ Fat

• Full Member
ดูสวยลงตัวดีครับ ขนาดพรางๆยังขนาดนี้ ถ้าออฟชั่นกับราคามาแบบที่มันโอเค ผมว่าตลาดรถกลุ่มนี้สนุกแน่ครับ
Toyota Camry 2.2 SEG asv20 2001
Kia Carnival 2.4 CEO ll 2004
Nissan Tiida 1.8G H/B 2007 (sold)
Toyota Corolla Altis 1.6G 2011 (sold)
Toyota Camry Hybrid 2.5 2014
Toyota Chr Hybrid Mid 2019
Benz C220d AMG Dynamic 2020

ออฟไลน์ Rock795

เฟี้ยวฟ้าว เหมือนกับจะมาพร้อมSunroof :o :o :o
02' 528 iA E39
10' 525ise E60
13' Swift  GLX
16' Fortuner 2.8V 4WD

ออฟไลน์ Mike

PPV นี่หลุดกันรายวันเลยนะ
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ tsubasa

แนวด้านข้าง เส้นสาย แนวกระจกดูดีกว่า fortuner เยอะเลย

ออฟไลน์ O_o"

หน้าตามาทรงเดียวกัน สวยๆ ;D ;D ;D

ส่วนคันนี้ เป็น All-New Lexus RX ดูจากเส้นสายแล้วคุ้นๆตานะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2015, 22:45:35 โดย O_o" »

ออฟไลน์ JAAP01

ดูเหมือนใช้ Toyota Highlander เป็น benchmark ด้วยหรือเปล่าครับ   ;D

ออฟไลน์ kiwiwi

เจ้านึงใช้ prado
อีกเจ้านึงใช้ high lander
ส่วนเจ้าของค่ายของ benchmark ทั้งสอง ใช้อะไรล่ะ??? หน้าตาน่ะ rx แต่โดยรวม คงใช้ของเดิม(หรือเปล่า)

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ดูราวกับจะลงตัวกว่า new fortuner ด้วยจริงๆ ร้อนนักปีนี้ของ PPV รอออกมาครบๆก่อน
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ lacked

แค่ด้านหน้าทำให้ต่างกับตัวกระบะ เชื่อว่ามีผลต่อการตัดสินใจ ไม่มากก็น้อย

ออฟไลน์ archian

รอบนี้สลับกัน  พลางสวย  ^^

ออฟไลน์ Mighty-X

สวย บึ๊กบั๊กดีจัง ;)

ออฟไลน์ Yeahyeahs

เหตุการณ์สมมติ

Fxxd: พี่ๆครับ ผมว่าเราน่าจะโมเดลเชนจ์ PPV ของพวกเรากันได้แล้วนะครับ
Toxxta: น้องคิดอย่างนั้นหรอ พอดีพี่ยังพัฒนาไม่เสร็จน่ะ กระบะพี่ก็ยังไม่เปิดตัวเลย น้องลุยก่อนเลยละกัน พี่จะเอาใจช่วย
Mitsuxxshi: ส่วนพี่เพิ่งเปิดตัวกระบะไป เดี๋ยวรอดูเสียงตอบรับก่อนนะ จะได้ปรับหน้าตา PPV ให้ถูกใจตลาด น้องนำหน้าไปก่อนเลย สู้ๆนะน้องฟอx์ด :)
Fxxd: ถ้าพี่ๆทั้งสองว่างั้น ผมก็สบายใจ เป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะครับ!!

หลังเปิดตัว Everest ได้หนึ่งวัน
Toxxta: ใครทำหลุดน่ะ!! ด้านหน้าฟอร์จูนเนอร์ใหม่ของพวกเรา โอ้วไม่นะ แย่จัง (แอบหัวเราะคริคริ)
หลังเปิดตัว Everest ได้ 2 วัน
Toxxta: หลุดอีกแล้ว คราวนี้ทั้งคันเลย โอ้วม่ายยยย ใครนะช่างมีข้อมูลและภาพที่ชัดเจนถึงเพียงนี้ (กลั้นหัวเราะสุดๆ)
หลังเปิดตัว Everest ได้ 3 วัน
Mitsuxxshi: ชั้นก็โดนเหมือนกันไอ้โต นี่ไม่รู้จริงๆว่าหลุดมาได้ไง ไม่รู้จริงจริ๊งงงงงงงงงงงง (เสียงสูงมว๊ากกกกก)
Fxxd: ........ไม่เนียนโว้ยยยยยย!!

ออฟไลน์ baddream11

ขอราคาแนวๆ เดิมด้วยนะ  ;D

ออฟไลน์ toonze

สวยอะ ถ้าติดตราโตโยต้า ขายดีแน่เลย

ออฟไลน์ MUK

รอดูความสวยตัวจริงครับผม

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ดูมีกล้ามขึ้นแฮะ รอชมตัวเป็นๆ

ออฟไลน์ pee1818

Fxxd: พี่ๆครับ ผมว่าเราน่าจะโมเดลเชนจ์ PPV ของพวกเรากันได้แล้วนะครับ
Toxxta: น้องคิดอย่างนั้นหรอ พอดีพี่ยังพัฒนาไม่เสร็จน่ะ กระบะพี่ก็ยังไม่เปิดตัวเลย น้องลุยก่อนเลยละกัน พี่จะเอาใจช่วย
Mitsuxxshi: ส่วนพี่เพิ่งเปิดตัวกระบะไป เดี๋ยวรอดูเสียงตอบรับก่อนนะ จะได้ปรับหน้าตา PPV ให้ถูกใจตลาด น้องนำหน้าไปก่อนเลย สู้ๆนะน้องฟอx์ด :)
Fxxd: ถ้าพี่ๆทั้งสองว่างั้น ผมก็สบายใจ เป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะครับ!!

หลังเปิดตัว Everest ได้หนึ่งวัน
Toxxta: ใครทำหลุดน่ะ!! ด้านหน้าฟอร์จูนเนอร์ใหม่ของพวกเรา โอ้วไม่นะ แย่จัง (แอบหัวเราะคริคริ)
Toxxta: หลุดอีกแล้ว คราวนี้ทั้งคันเลย โอ้วม่ายยยย ใครนะช่างมีข้อมูลและภาพที่ชัดเจนถึงเพียงนี้ (กลั้นหัวเราะสุดๆ)
Mitsuxxshi: ชั้นก็โดนเหมือนกันไอ้โต นี่ไม่รู้จริงๆว่าหลุดมาได้ไง ไม่รู้จริงจริ๊งงงงงงงงงงงง (เสียงสูงมว๊ากกกกก)
Fxxd: ........ไม่เนียนโว้ยยยยยย!!

+1 ฮาดีครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
นะ....นี่มัน outlandaer ที่อยู่บน chassis รถกระบะ.....

me/กรีดร้องและมุ่งหน้าทำงานเก็บเงินรัวๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ thchalerms

ยังไงน่าจะสวยกว่าตัวเดิมแน่ๆ รวมถึง นิว ฟอ ด้วย
แต่ขอราคาที่เหมาะสมแล้วกัน จะได้ตัดสินใจง่ายๆ

ออฟไลน์ AkE

ขอให้น่าใช้กว่าตัวที่แล้วนะครับ

ออฟไลน์ Devill_PRO

• Jr. Member
  • **
แล้ว New Triton ไม่ทำหน้าตาแบบนี้ละครับ
กันโคลนล้อหน้า เป็นแบบไม่แปะแล้ว
PPV ออกแบบมาก่อนแท้ๆ แต่ทำไมไม่เอาลงมาใส่ Triton บ้าง

ออฟไลน์ tierak

ขบวนการสกัดดาวรุ่ง  ;D ;D ;D ;D ช่วงนี้หลุดทั้งฟอร์ฯ ทั้งปาฯ  ;) ;)
  แต่ปาดูสวยและบึกขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ดีไซน์ภายนอกแบบนี้ คนซื้อไทรตันคงแอบเฟลนิดนึงน่ะ ผมเป็นคนนึงที่ทดลองขับดูแล้วประทับใจมาก ทั้งเรื่องสมรรถนะและห้องโดยสาร แต่ติดอยู่อย่างเดียวกับดีไซน์ภายนอกที่ยังเป็นดีไซน์ยุคเก่า เช่น กันโคลนโป่งล้อที่เป็นแบบแปะ กล้องหลังที่เป็นติ่ง ซึ่งผมว่ารถสมัยนี้มันไม่ควรเป็นแบบนี้แล้ว

ออฟไลน์ EDS

พรางแล้วยังดูสวย

ออฟไลน์ anglo_vj

• Jr. Member
  • **
Triton มีทางเลือกแล้ว

โยนกระจังเสิ่นเจิ้นทิ้งไป เอากระจัง pajero sport ใหม่ ใส่เข้าไปแทน (ได้มั้ย?)

ออฟไลน์ Eddy5659

Triton มีทางเลือกแล้ว

โยนกระจังเสิ่นเจิ้นทิ้งไป เอากระจัง pajero sport ใหม่ ใส่เข้าไปแทน (ได้มั้ย?)

คำตอบ (ในอนาคต)
เจ้าของ new PJR sport: ไม่ได้ครับคนละรุ่นกัน ต้องแปลงเยอะมาก ไมรเหมาะ
เจ้าของ triton: ทำได้ไม่ยากเลย แปลงนิดหน่อย สวยจบ ฟินเบย
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ขอให้ประหยัดน้ำมันในพิกัด12-13โลลิตร แค่นั้นแหละ PJSโฉมเก่าก็ยังน่าเล่น แต่10โลลิตรนี่ไม่ไหวแฮะ กินกว่าเจ้าตลาดอีก