ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 13 กันยายน 2014 //  (อ่าน 2742 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

บ่าย 4 โมงเย็น วันนี้
DR!VE From J!MMY
พร้อมประจำการทาง FM 93.5 MHz.
และฟังออนไลน์ได้ทาง www.935HD1.com

ฝากคำถามไว้ตรงนี้ได้เหมือนเคย
แล้วจะตอบให้สดๆในรายการครับ

ออฟไลน์ deathsheep

• Hero Member
mazda 3 skyactiv  1.8G นี่จะเริ่มทำตลาดไทยเมื่อไรครับ   และ  ราคาคาดว่าจะอยู่ที่ประมาณเท่าไร

ปล. เพิ่มเวลาเป็น 3 ชั่วโมงไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2014, 16:03:05 โดย deathsheep »

ออฟไลน์ game.jirapat

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับพี่จิมมี่ ผมอยากถามว่า คำถามที่1.แบตเตอรี่ของAccord hybrid มันต่างกับCamry Hybrid ยังไงครับ และ คำถามที่2.พึ่งไปลองMazda Cx5 ตัว 2.0และ2.5 เครื่องเสียงตัวไหนดีสุดครับ  ขอบคุณทั้ง2คำถามครับ

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Sr. Member
  • Life is beautiful and short.
สอบถามข้อมูลของ bmw i8 ครับ ราคาอยุ่ที่เท่าไหร่ครับ

น่าเล่นไหมครับ

นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ ikok

• Newbie
  • *
  • เติบโต อย่างมีสุข
ขอสอบถามครับ Nissan Pulsar 1.8 ตัวTop คุ้มค่าไหม กับราคา 9.8 แสนบาท ยังน่าสนใจไหมในตอนนี้
และเกียร์ทนทานไหมครับ ขับรถวันล่ะ 160 โลทุกวัน ตัวนี้ ประหยัดน้ำมันไหมครับ

และอีกอย่าง ตัว Honda mobilio ความกว้าง สู้ Pulsar ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ขอให้คุณจิมมี่และทีมงานสุขภาพแข็งแรงครับ

อยากให้ประเทศชาติดี ต้องเริ่มตั้งแต่ดูแลครอบครัวให้ดี

ออฟไลน์ TG333

• Full Member
ไม่ทราบว่าอัตราเร่งของ Mazda 3 2.0 Skyactiv ของตัวล่างล้อขอบ 16 กับตัวท้อปล้อขอบ 18 มีความแตกต่างกันมากน้อยแค่ไหนครับ และในความเห็นคุณจิมมี่ คิดว่าตัวขอบ 16 จะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ ทั้ง 0-100 และ 80-120

ขอบคุณครับ
All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan

arttie

• บุคคลทั่วไป
Honda stepwagon spada จะเปลี่ยนโฉมเมี่อไหร่
แล้ว Nissan X-trail 2014 จะเปิดตัวเมื่อไหร่ ที่คุณ J!MMY ไปทดลองขับ ช่วงล่าง และภายในเทียบกับ CRV  เป็นอย่างไรบ้างครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ beebokung

• Newbie
  • *
พี่จิมมี่ครับ ที่ฮอนด้าวาง โมบิลิโอ้ ตัว S ให้เป็นห้าที่นั่งเนี่ย

ไม่ใช่แค่ตีกิน Mini MPV อย่างเดียวใข่มั้ยครับ

เหมือนจงใจจะกินรวบไปถึง ลิวิน่า กะ อีโค่สปอร์ตด้วยอ่ะครับ

ราคาถูกกว่ายกสูกเหมือนกัน เครื่องยนต์ก้อไม่หนีกันเลย

ออฟไลน์ maxone111able

• **
สอบถามพี่จิมมี่ครับว่า Nissan X-trail ใหม่ มีออฟชั่น One motion seat เหมือนใน Honda CR-V หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
สอบถามเรื่องยางรถยนต์ ใส่กับ Accord 2.4 G8
ขนาดยาง 225/50 R17 รถเดิมๆ ไม่ได้แต่งอะไร

ขับในกรุงเทพฯ 85% ส่วนเวลาออก ตจว. เหยียบไม่เกิน 130
อยากทราบว่า จะเปลี่ยนเป็น Ecopia EP200 หรือ GR-100 ดีครับ
เน้นประหยัดน้ำมันอันดับ1 รองลงมาเป็นความเกาะถนน แล้วก็ความนุ่ม
เรื่องการเกาะถนน Ecopia EP200 กับ GR-100 แตกต่างกันเยอะไหมครับ
ขับแบบปกติทั่วไป ไม่ได้มุดครับ

รบกวนเปรียบเทียบให้ทีครับ เพราะถ้าไม่มีความจำเป็นถึงกับต้องเปลี่ยนเป็น GR-100
ก็จะประหยัดไปประมาณ​ 3,000บาท สำหรับเปลี่ยนเป็น Ecopia EP200
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2014, 16:49:12 โดย ChotLife »

ออฟไลน์ wingzerocustom

• **
ขอสอบถามครับ

ฮอนด้า โมบิลิโอ้ ด้านหลังนี่ พับราบได้เหมือน jazz หรือป่าวครับ

เป็นรถลักษณะเดียวกับ jazz หรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ
นี่เธอรู้ป่าวว่า เชียงใหม่ มีทะเลนะ
คิดไม่ถึงล่ะสิ
.......
.......
แต่เรา คิดถึง นะ