ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกเคยได้รับการบริการที่ไม่ถูกต้องเพียงเพราะรถที่เราขับไหมครับ มาแชร์กันหน่อย  (อ่าน 9458 ครั้ง)

ออฟไลน์ boneshiro

• Sr. Member
  • M Power Addicted
เคยไปงานแต่งลูกท่านหลานเธอคนนึง คิดเอาไว้แล้วว่าอาจต้องพึ่งยามในการหาที่จอด เลยเอา E coupe ไป ที่จอดหายากมาก หน้างานหมดสิทธ์
มีแต่ maybach bentley จอด ผมก้อขับวนไปด้านหลังอาคารตามทางไปเรื่อยๆ คันนำหน้าผมเป็น f10 พอมาถึงทางบังคับเลี้ยวซ้าย ด้านขวากั้นรั้วไว้ อยู่ดีๆ สห เดินมายกรั้วออกและโบกให้รถผมเข้าไปจอด และยกรั้วมาปิดทันที f10 ไม่ได้เข้า

นี่แหละครับ ถึงบอก อยู่เมืองไทยขับเบนซ์ มีคนอยากบริการเสมอ ^^
M power Thailand
M5 e60 V10

ออฟไลน์ Vangbank

• Newbie
  • *
ขับ Teana L33 ไปล้างรถ พนักงานคิดราคารถ size M เลยถามทำไมคิดราคานี้ พนักงานบอกว่า "รถพี่ไม่ใช่ซิลฟี่หรอครับ?"

ออฟไลน์ frame@kk

• Hero Member
เรื่องปกติครับ อย่างที่ผมเคยเจอ ที่จอด supercar นี่อย่าง cayenne จอดได้ banz sport จอดได้ แต่ gtr 370z จอดไม่ได้
ที่ฮาสุดช่วงที่ mclaren 12c เข้าไทยใหม่ๆ เข้าจอดที่จอด supercar ไม่ได้เพราะพี่ยามไม่รู้จักยี่ห้อนี้

อย่าไปว่าพี่แกเลยครับ มันเป็นความคุ้นชิน รถหรูก็ banz นำมาก่อน รถสปอรต์ก็ ferrari lamborghini porsche
พวก suv ถ้าไม่เป็น banz หรือ porsche เขายังมองเป็นพวกเดียวกะ crv fortuner เลย เรื่องที่จอดกับยามนี่ผมขำๆนะ ไม่ได้ซ๊เรียสมากกับเรื่องนี้

แต่ถ้าเป็นเรื่องพี่ตำรวจเลือกจับนี่ผมรับไม่ได้ เอาง่ายๆไม่ต้องถึงรถยุโรป เวลาผมขับ วีออสนี่โดนโบกประจำ ตอนขับ thairung adventure คันใหญ่หน่อยไม่โดนเลย
ส่วนเวลาขับกระบะไม่ต้องสืบ ถ้าเห็นวิ่งมาคันเดียวนี่ ถึงกับเดินมาขวางรถกันเลยทีเดียว

ออฟไลน์ gundam126

มันเป็นเรื่องปกติของสังคมไทยครับ ผมเคยขี่มอเตอร์ไซค์ไปทำmriที่รพ.เอกชนแห่งหนึ่ง ค่าmriก็2หมื่นกว่าบาท พอไปถึงโดนยามไล่ให้ไปจอดด้านหลังในส่วนจอดที่ไม่ใช่ของคนมารพ. พอไปเจอมันไกล ผมเลยวนไปด้านหน้าอีกที พอไปถามยามว่าผมจะมาmriที่นี่ ยามบอกว่ามันแพงนะ จะมีเงินเหรอ ผมได้ยินก็บอกว่าก็เพราะว่ามีเงิน ถึงมานี่ใงเงินแค่หลักหมื่นผมมีจ่ายหรอก ยามมันก็โมโหไล่ให้ไปจอดใต้ดิน พอไปใต้ดิน จอดเสร็จก็เจอยามอีกคน ยามเดินมาบอกว่าจอดแอบๆหน่อย ตรงมุมๆน่ะ มาทำอะไร ผมก็บอกยามว่ามารพ.หา...(ยังพูดไม่ทันเสร็จยามมันก็บอกว่าเป็นช่างมาซ่อมอะไรแล้วมันก็ดึงซองเอกสารในมือผมไปดูทันที) ผมเลยโมโหบอกเฮ้ย!ทำอะไรวะ ผมมาหาหมอ ผมเป็นผู้ป่วย ทำแบบนี้ทำไมวะ พอบอกเท่านี้แหละ ยามคนนี้ก็ขอโทษผมใหญ่เลย แล้วก็บอกทางขึ้นลิฟท์ เดินมาอีกนิดจะขึ้นลิฟท์อยู่แล้ว ยามอีกคนบอกว่าลิฟท์เจ้าหน้าที่ไปอีกฝั่ง ผมก็ยิ่งโมโหหนักบอกว่า ยามที่นี่มันเป็นอะไรวะ ผมมาหาหมอ มีปัญหาอะไรหรือใง สุดท้ายยามคนนี้ก็ขอโทษบอกว่าไม่เคยเห็นผู้ป่วยขี่มอเตอร์ไซค์มาหาหมอเอง ส่วนใหญ่มีรถมาส่ง ผมไม่โทษยามหรอกนะเพราะความนึกคิดของแต่ละคนต่างกัน ซึ่งวันนั้นผมก็ใส่เสื้อมีปก กางเกงยีน รองเท้าผ้าใบ แต่งตัวธรรมดาๆ มันอาจแปลกตาสำหรับคนที่นี่ที่พบเจอแต่ผู้ป่วยที่แต่งตัวดูดี ขับรถมากัน

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ขับ Teana L33 ไปล้างรถ พนักงานคิดราคารถ size M เลยถามทำไมคิดราคานี้ พนักงานบอกว่า "รถพี่ไม่ใช่ซิลฟี่หรอครับ?"
อันนี้ฮาครับ 555

ปล. กระทู้นี้อ่านละปลงกับสังคมไทยเบาๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ผมว่าธรรมดามากๆ เหมือนดูจากการแต่งตัวภายนอก

เปรียบภาพชัดๆ

รถปุโรทั่งสงครามโลก กับ รถหรูป้ายแดง

คุณรู้สึกอะไรบ้าง จะเลือกคันไหน

ออฟไลน์ neutrino

เคยเจอกับตัวเองครับ
หลายปีมาแล้ว  ขับ S500 ไปงานแต่งงานของคนมีอันจะกิน ไปกับแฟนและลูก(ตอนนั้นยังเล็กอยู่) เป็นงานที่จัดในโรงแรมหรู รถคนมาร่วมงานเยอะ ผมให้แฟนและลูกลงก่อนหน้าทางเข้าตัวอาคารโดยมียามเปิดประตูให้และให้แฟนเอาสูทผมติดมือลงไปด้วย ส่วนตัวผมเองขับวนไปจอดรถ พอผมเดินกลับมาที่ทางเข้าถามยามว่า มะกี้นี้คุณผู้หญิงและเด็กที่ลงจากรถ S500 สีเทาเข้มเดินไปทางไหน?  คำตอบที่ผมได้ก็คือ "คุณผู้หญิงและคุณหนูเข้างานไปแล้ว ส่วนคุณรอแถวนี้ก็ได้ และตรงปากทางเข้ามาซ้ายมือมีร้านก๋วยเตี๋ยวนะ" ฟังเสร็จผมอึ้งไปเลย ยามเห็นผมเป็นคนขับรถ!!

ออฟไลน์ JIRATH

เพิ่งจะรู้วันที่ขับ Commuter พาที่บ้านเที่ยวนี่แหละครับ ที่จอดนี่พิเศษทุกที นู่นนนน ข้างโรงแรมบ้าง สุดลานจอดรถบ้าง

แต่เค้าก็มีเหตุผลนะ รถมันใหญ่

พิเศษสุดจริงๆครับคันนี้
เคยพาครอบครัวไปจอดซื้อกะหรี่พั๊ฟตรงมวกเหล็ก

มีที่จอดรถสุดพิเศษให้ ไม่พอครับแถม.....

ผมได้กะหรี่พั๊ฟกล่องเล็ก น้ำเปล่า แล้วก็เอ็มร้อยมาขวดนึง
ผมเชื่อว่ารถสปอร์ทคันละสิบล้านก็ไม่ได้แบบผมหรอก 55555

:D :D :D :D :D :D
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ sajilki

• Full Member
tip ทำไม แต่ถ้าผมเป็นยามก็อยากได้แหละนะอิอิอิ