ผู้เขียน หัวข้อ: มาชมรีวิวกระบะในไทย จาก นิตยสาร GRAND PRIX ทดสอบการใช้งานจริง  (อ่าน 6149 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
เป็นการใช้งานแบบทั่วไปครับ ขับขี่พร้อมกันเส้นทางเดียวกัน สถาพแวดล้อมในการใช้งานเหมือนกัน

สำหรับรถที่นำมาทดสอบกันนั้นจะเป็นรุ่น 4 ประตู ขับเคลื่อน 2 ล้อ ตัวยกสูง เครื่องยนต์ 2.4-2.5 ลิตร

จะขาดไปแค่ d-max bt-50 และ ranger  :D :D :D

แถมด้วย PPV

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2016, 19:39:13 โดย O_o" »

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ขอบคุณมากครับ ว่าแต่อุตส่าห์ทดสอบขนาดนี้ ไม่น่าขาดสักรุ่นนะครับ น่าเสียดาย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ ps000000

แหม่ ไม่น่าขาด คู่แข่งสำคัญ DMAX,RANGER

ออฟไลน์ Nikle_pk

จริงๆ ผลทดสอบ GRAND PRIX เนี่ย
ผมเคยเชื่อถือนะ แต่พอเจอช่วงรางวัล
Car of the year ที่ได้ทุกคันทุกยี่ห้อแล้ว
หมดความศรัทธาไปเยอะเลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ rtong

GRAND PRIX  ส่วนตัวไม่ค่อยเชื่อถือบทความต่างๆ
ของทุกสื่อในเครือ  เพราะคิดว่าอวยแต่ Sponsor
ยิ่งเป็นค่ายใหญ่ยิ่งมีแต่คำชม
ล่าสุดเห็นแขวะค่ายใหม่  ที่ไม่เชิญสื่อตัวเองไปงาน

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

อย่างน้อย ก็ได้เห็นความแตกต่าง ของรถแต่ละรุ่น ในสภาพแวดล้อมเดียวกัน
ถึงแม้จะ เกือบครบ ทุกรุ่นก็ตาม

ส่วนตัว ผมเชื่อถือ ข้อมูลจากค่าย Formula มากกว่า ครับ
เพราะมีเครื่องมือวัดโดยเฉพาะ ซึ่งแยกต่างหากจาก มาตรวัดในรถ (ซึ่งไม่เท่ากันแต่ละคัน)
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
รีวิวไม่ครบทุกยี่ห้อในตลาด ก็ไม่น่าสนใจแล้วครับ

ออฟไลน์ SM.

จริงๆ ผลทดสอบ GRAND PRIX เนี่ย
ผมเคยเชื่อถือนะ แต่พอเจอช่วงรางวัล
Car of the year ที่ได้ทุกคันทุกยี่ห้อแล้ว
หมดความศรัทธาไปเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ O_o"

ถือว่าเป็นการเก็บข้อมูลครับ ความน่าเชื่อถือมากน้อยแค่ไหน ก็ต้องพิจารณากันเองละครับ

อย่างในคลิปนี้ไม่ได้บอกรายละเอียดต่างๆครบถ้วน จะมีครบก็มีในหนังสือที่วางขายนะครับ

เพราะนานๆที่จะเห็นเอามาทดสอบแบบกลุ่มพร้อมๆกันหลายรุ่นแบบนี้ มันหายากนะครับ

จะขาดไปไม่กี่ยี่ห้อ เพราะไม่มีนโยบายให้ยืมรถมาทดสอบ หรือคิวรถไม่ว่าง อันนั้นก็ต้องยอมจริงๆ

ออฟไลน์ Olympuspen

• Sr. Member
ไม่น่าเรียกว่าทดสอบรถน่ะครับผมว่า  น่าจะเป็นการเอารถมาขับโชว์มากว่า จริงๆน่าจะใช้คนๆเดียวขับทุกคันสิถึงจะแฟร์

ออฟไลน์ rotaryman

ดูเพื่อความบันเทิงครับ ผมเชื่อว่าทุกคนมีอยู่ในใจกันอยู่แล้ว

ออฟไลน์ kris-lack

เราดูแล้ว ก็ ok ในระดับนึงนะ ไม่ได้แย่อะไร ก็เป็นข้อมูลในการตัดสินใจที่ดีพอสมควร