ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตถามครับ พี่ๆ เหลือผ่อนรถอีกกี่งวดกันบ้างครับ เหนื่อยไหมครับ ???  (อ่าน 7043 ครั้ง)

ออนไลน์ bravo

• Hero Member
ผมซื้อรถ จะผ่อน 36 งวด ทุกคันเลยครับ
ตอนนี้ก็ผ่อนมา 27 งวด เหลืออีก 9 งวดครับ

ออฟไลน์ Kidd.ME

• Newbie
  • *
เพิ่งผ่อนไป8งวดครับ เหลืออีก 40 งวด หนทางของผมยังอีกยาวไกลนัก สู้ต่อไปครับ

ออฟไลน์ rutxthe

• Full Member
  • 1992 MX-5
เพิ่งผ่อนหมดไป 2 คันครับ - 20,400 * 48 1 คัน / 10,800 * 48 1 คัน
ตอนนี้คันใหม่ผ่อน 34,000 * 60 ผ่อนไปได้ 3 เดือน ฮ่า ๆ ๆ

ตอนนี้ยังไม่เหนื่อยครับ กินบุญเก่าอยู่
ของเริ่มขายไม่ดีละ ฮี่ ๆ อนาคตไม่แน่ ต้องหาอะไรทำเพิ่ม
Nissan Almera 2013
Mitsubishi Pajero Sport V6 2014
Mazda MX-5 NA 1992
Mercedes Benz Cla250 2016
Volvo Xc40 Recharge T5 Inscription 2021
Porsche Cayenne Coupe E Hybrid 2021
KIA Carnival 2023

ยังอยู่ครบทุกคัน :)

ออฟไลน์ Pegasus7700

พยายามชื้อสด. ไม่ก็0%  ครับ
เพราะจะฝึกทำให้เป็นคนใช้เงินอย่างคุ้มค่าอย่างอดทน

E220 W212 0%. ผ่อนกับคุณพ่อ. หลายปีอยุ่  เป็นไทแล้ว
Accord G8.  0%. 48 งวด. เหลือ5งวด. ไม่เสียดอกเบี้ย  รุ้สึกดี๋ดี

City S CVT.       สด เงินเก็บส่วนตัว. ซื้อเพราะเชลล์พูดโน้มน้าวเก่งมาก เดินมอเตอโชวเพลินๆได้รถมาคัน
Focus 2.0 gdi.   สด เงินเก็บส่วนตัวเช่นกัน

และสมาชิกใหม่สดๆร้อนๆ วันนี้. (เห่อครับ)
Everest 3.2+    ผ่อนกับคุณพ่อ.  ทยอยผ่อน. -- รอขายwaldtrak 2.2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2016, 18:04:12 โดย Pegasus7700 »
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ sengausa

ขอบคุณมากๆๆๆ ครับ

หนทางดูเหมือนไกลจริงๆ นะครับ กว่าที่จะผ่อนรถหมดสักคัน
ขอบคุณที่พี่ๆ ร่วมแชร์ประสบการณ์ เพื่อเป็นกำลังให้ตัวเอง และเพื่อนๆ อีกหลายคน ( ตัวผมด้วย )  ที่กำลังจะทำตามความฝันครับ

ออฟไลน์ mamaman

ผ่อน 10704 บาท 72 เดือน ไม่เหนื่อยครับ คำนวนรายได้ไว้แล้ว

แต่กำลังจะเหนื่อย กู้ซื้อบ้านไป 2.8 ล้าน T^T
[/quote
ขอให้โชคดี
บ้านผม 900000 บาท ผ่อนมา 7 ปี ไมต้นไม่ลงเลย 55555

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ผ่อนไป 1 งวดเองครับ เหลืออีก 47 เดือน   :'(
ดาว์น 50 % เลยผ่อนสบายหน่อย

ตอนนี้เหนื่อยแต่ล้างรถ  ล้างแปป ฝนตก  :P

ออฟไลน์ mothsan

City CNG 2013 ซื้อสดรถคันแรก สบายนานแล้ว พร้อมประกัน 5 ปีหรือ14,000 รถใช้งาน ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยประหยัดสุดๆ
อีกคัน เซลล์ไม่ให้สดดาวน์ 50% ผ่อนเดือนละ 23,000 X 48  เหลืออีก 1 ปีนิด ตอนนี้่คิดว่าน่าจะซื้อสดเสียดายดอกเบี้ย
แต่ดอกเบี้ยบ้านแพงกว่า เลยเอา 50% ที่จะสดไปโป๊ะบ้านแทน

ออฟไลน์ HHHsung

หมดคันที่แล้วไป 11 เดือน เอาใหม่อีกละ คันใหม่เพิ่งผ่อนไปงวดเดียว เหลือ 59 งวด

เหนื่อยมั้ย ยังไม่เหนื่อยครับ กำลังเห่อรถ เพราะเพิ่งเริ่มต้นผ่อน หลังจากนั้นคงเหนื่อยไปอีกปีครึ่ง

ปรับเงินเดือน อีกซัก 2 ครั้ง ค่อยสบายๆ ครับ 

ออฟไลน์ iamnobody

• Sr. Member
เหลืออีก 25 เดือนครับ ตอนซื้อรถก็สบายๆ ครับผ่อนเดือนละหมื่นกลางๆ
แต่หลังจากซื้อรถสักพักก็ซื้อบ้านครับ อันนี้หนักหน่อยเดือนละเกือบ 5 หมื่น
แต่โชคดีอย่างครับผมเป็นคนบ้างาน ว่างไม่ได้ต้องนั่งทำงานตลอด รายได้ก็เหลือเงินเลี้ยงดูพ่อแม่กับหลานอีกคน
เหลือเงินให้ตัวเองกับแฟนใช้จ่าย ตอบแทนผู้มีพระคุณบ้าง ถ้ายังสนุกกับการทำงานอยู่ เหนื่อยยังไงก็ยังไหวครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

ตอนนี้ผ่อนมา 53 งวด จากทั้งหมด 72 งวด ส่งเดือนละ 7400 บาท

เหนื่อยไหม .... ไม่ครับ เพราะคำนวณค่าผ่อนไว้ล่วงหน้าแล้ว อีกทั้งดอกเบี้ยหมดไปตั้งแต่งวดที่ 30 ทุกวันนี้จึงผ่อนแต่ต้นอย่างเดียว

ต่อเดือนเหลือเงินอีก 2 เท่าตัวของยอดผ่อน เอาไว้สำรองเวลาจำเป็นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2016, 23:38:25 โดย No Trespassing »

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
ผ่านหมดแล้วครับสองคัน แต่บ้านนี้สิยังผ่อนอยู่ แนะว่าถ้าสามารถดาวน์เยอะๆ ได้ก็จะดีครับผ่อนสักสีปี ค่างวดจะได้ไม่หนัก

ออฟไลน์ NPS2

• Jr. Member
  • **
ไม่เหนื่อยครับ ชีวิตไม่เคยผ่อนอะไรเลย ไม่ชอบผ่อน ชอบเก็บเงินให้ได้ก้อนใหญ่ ให้มีเหลือๆ แล้วซื้อสดเลย ปลูกบ้านซื้อรถ รถผมซื้อติดๆกัน 5 คัน จากที่ไม่เคยมีรถเป็นของตัวเอง

เงินสดทำธุรกิจต่างหาก ฝากธนาคารต่างหาก กันเรื่องอื่นไว้ต่างหากแล้ว

เคยจนมาก่อน มันกลัว ผมใช้เท่าที่มี กินอยู่เท่าที่เป็น ตอนไม่มีอะไรผมก็อยู่ได้นะ ไม่เดือดร้อน ไม่ตะเกียกตะกายอะไรที่มันเกินจริง

อีกอย่างผมคิดว่าถ้ามีปัญญาผ่อน ทำไมจะไม่มีปัญญาเก็บเงิน ผมก็เก็บของผมมาเรื่อย เห็นมันก็ซื้อสดได้ทุกอย่าง
Fairlady Z 40th Anniversary
WRX STI A-Line Type S

ออฟไลน์ EDS

ผ่อนรถไม่เหนื่อยครับเพราะซื้อเอาตามกำลังที่ผ่อนไหวเลือกผ่อนไม่เกินห้าปีจบ
แต่บ้านนี่สิผ่อนสามสิบปีผ่อนกันยาวจนลูกบวช ต้องรอเงินโบนัสถึงได้ใส่โป๊ะๆไปจะได้หมดสักที

ออฟไลน์ SM.

เหลืออีก 25 เดือนครับ ตอนซื้อรถก็สบายๆ ครับผ่อนเดือนละหมื่นกลางๆ
แต่หลังจากซื้อรถสักพักก็ซื้อบ้านครับ อันนี้หนักหน่อยเดือนละเกือบ 5 หมื่น
แต่โชคดีอย่างครับผมเป็นคนบ้างาน ว่างไม่ได้ต้องนั่งทำงานตลอด รายได้ก็เหลือเงินเลี้ยงดูพ่อแม่กับหลานอีกคน
เหลือเงินให้ตัวเองกับแฟนใช้จ่าย ตอบแทนผู้มีพระคุณบ้าง ถ้ายังสนุกกับการทำงานอยู่ เหนื่อยยังไงก็ยังไหวครับ

เยี่ยมเลยครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
เอาหนี้ทั้งหมดดีกว่า

ครูซ คันในรีวิว 9310 บาท เหลืออีก 13 เดือน เป็นไท

บ้าน  7300 บาท อีก 22 ปี

สหกรณ์ 9300 อีก 15 ปี

ออมสิน 2200 อีก 22 เดือน

ก่อนมีลูก สบายๆ
หลังมีลูก ตรึงมากๆ ค่าใช้จ่ายเป็นเงาตามตัว แซงหน้าด้วย

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
13700 อีก 49 งวด
บ้านอีก 280 งวด อ้วก
ลูก 1 หลาน 1 ตรึงตรา
ทนอีกนาน
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้