ผู้เขียน หัวข้อ: จองซื้อ Wildtrack 2.2 ตอนนี้ ได้ระบบหน้าจอเป็น sync 2 หรือ sync 3. กันแน่ครับ  (อ่าน 3589 ครั้ง)

ออฟไลน์ pannawatt88

• Newbie
  • *
ศูนย์บอกได้ sync 3 / ฟอร์ด ไทยแลนด์ บอกได้. sync 2 ยกเว้น Everest/focus 2016
งง ครับ วานผู้รู้ข้อมูลที่แน่นอน. ช่วยบอกทีครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Wildtrak ได้ SYNC3 ครับ

แต่เข้าใจว่าตอนนี้ Ranger WT SYNC3 กำลังจะเริ่มผลิต
เพราะ Everest SYNC3 พึ่งลงดีลเลอร์เมื่อต้นอาทิตย์ครับ

ออฟไลน์ recycleman

ถามเซลล์ให้ชัวร์ เจาะจงไปเลยว่าจะต้องเป็น sync3 เท่านั้น

เขียนบันทึกทำความเข้าใจให้ตรงกันในใบจองเลยก็ดีครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Ford เป็นอีกยี่ห้อที่ข้อมูลโบรชัวร์ที่ให้โหลดกับตาราง spec ในเว็บไม่ค่อยอัพเดตเลย แต่ราคารวมกับรุ่นย่อยอัพเดตอยู่
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ถ้าโชว์รูมมีรถ SYNC2 อยู่ในสต็อคเราสามารถเลือได้ครับว่าจะเอา SYNC2 หรือ 3 ถ้าเลือก 2 ก็จะได้ส่วนลดครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Fly to dream

นอกจาก Sync 3 แล้วเห็นปรับจุด USB, SD ด้วย และก็จอที่คนขับมีลูกเล่นเพิ่ม
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SLuang

เห็นข่าวรวมตัวกัน ยื่นเรื่องต่อท่าน นายกฯ ตู่
ไม่คิดถอยเหรอครับ

นับถือใจพี่จริงๆ

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ คุณหมู สำหรับข้อมูล   :P
  ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะครับ. งั้นตอนนี้ที่ศูนย์.#
 บอกว่ามีรถอยู่ในสตอก. 1  คัน  เป็น sync3. ก้อ ไม่ใช่สิครับ  :'(. ไม่ลดให้แล้ว ยังมามั่วนิ่มแบบนี้ ต้องให้ระบุในใบจองใหม่แล้วคับ

• Newbie
  • *
ตอบคุณ SLuang. กลัวคับ แต่ ก้ออยากลอง  สักตั้ง.  ถ้าไม่ไหวจิงๆ. ก้อค่อยขาย เปลี่ยนเจ้าอื่นโลด

ออฟไลน์ SM.

3 ครับ ถ้าได้ 2 มา แสดงว่าค้าง stock

ออฟไลน์ MoO Cnoe

งั้นตอนนี้ที่ศูนย์ บอกว่ามีรถอยู่ในสตอก. 1  คัน  เป็น sync3. ก้อ ไม่ใช่สิครับ 
:'(. ไม่ลดให้แล้ว ยังมามั่วนิ่มแบบนี้ ต้องให้ระบุในใบจองใหม่แล้วคับ

ถ้า Wildtrak SYNC2 น่าจะมีส่วนลดอยู่ 20,000 - 30,000 นะครับ
เท่าที่เคยเช็คกับเซลล์ล่าสุดก่อนจะมีตัว SYNC3 ออกมา ไม่รู้ว่าตอนนี้
จะส่วนลดมากกว่าเดิมมั้ย

ส่วนตัว SYNC3 ของ Everest พึ่งออกมาต้นสัปดาห์ สิ่งที่เปลี่ยนไป
คือ UI ของจอกลางที่เป็น SYNC3 จอมาตรวัดฝั่งขวามี UI ที่เปลี่ยน
กับการแสดงที่เพิ่มมากขึ้น นอกนั้นอาจจะมีบางจุดที่เปลี่ยนเล็กๆน้อยๆ
ไม่แน่ใจว่า Ranger จอมาตรวัดจะเปลี่ยนเหมือน Everest รึเปล่า
จุดหลักๆก็ 2 ที่นี้ครับที่สังเกตง่ายๆ

ออฟไลน์ bigrocket

• Full Member
Sync3  เริ่มมีตั้งแต่รถที่ผลิตเดือนสิงหาคม นอกนั้นน่าจะเป็นรถค้างสต๊อกน่ะครับ

ออฟไลน์ ps000000

ตอนจอง ตอนรับรถ เช็คให้ดีนะครับ ถ้าจะเอาล็อตใหม่ Sync 3 จริงๆ อย่าไปยอมถ้าเขาจะยัดของเก่าให้  :-X

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกความเห็น คำแนะนำเลยครับ. ถ้าศูนย์ ยัดรุ่นเก่าให้. ก้อไม่เอาครับ.