ผู้เขียน หัวข้อ: มีรถรุ่นไหนบ้างที่คิดว่าจบชีวิตเพราะการตลาดไม่ดีหรือฝีมือไม่ถึงครับ  (อ่าน 6531 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
โอยมีเพียบครับ เต็มไปหมดแต่บางทีไม่ใช่แค่เรื่องการตลาดครับเป็นเรื่อง product ด้วยทำมาโดนใจหรือไม่โดนสำหรับประเทศนั้นๆ

ผมว่ารถที่ออกมาแล้วเงียบไปมันเยอะไม่น่าสนผมสน พวกรถรุ่นที่ไม่ค่อยมีอะไรพิเศษ ไม่ค่อยมีอะไรใหม่แต่ขายดีเพราะ การตลาดสร้างความเชื่อ

นี่สิครับ พวกนี้เรียกได้ว่าหาวิธีให้โดนใจ Isuzu เนี่ยล่ะครับชัดเจน จับจุดคนไทยเก่งมากๆ ตัว product ไม่ได้อะไรมากเลย

อย่างนี้สินะครับ ทำอะไรก็ดีไปหมด

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• Hero Member
  • แมวบ้า(ขับ)รถ
ผมเข้าใจที่มาของชื่อหลังจากที่เคย google ชื่อ Pulsar ครับ (พอดีไม่ทัน)
แต่ตัวรถ มันดูแนวๆ ผู้หญิง เลยคิดว่าชื่อ Tiida ก็เหมาะดูน่ารักกว่า  ;D

ผมรักชื่อไทยหลายรุ่นนะ

แต่ Sylphy นี่ ไม่รู้จะทำยังไงดี  :-X เลยก้ำๆ กึ่งๆ ว่าจะเรียกดีไหม ฮ่าๆ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/