ผู้เขียน หัวข้อ: --ตั้งศูนย์ล้อที่ไหนดีครับ รถกินซ้าย--  (อ่าน 14805 ครั้ง)

ออฟไลน์ AboveGod

• Hero Member

- ตั้งศูนย์ตั้งที่ไหนดีครับ ขอร้านแถว ปทุมธานี พระราม5 บางบัวทอง บางใหญ่ ราชพฤกษ์

- ราคาเท่าไหร่ด้วยครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2017, 07:59:19 โดย Friday13 »

ออฟไลน์ Tien.W

Re: --ตั้งศูนย์ล้อที่ไหนดีครับ รถกินซ้าย--
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 09:12:20 »
บางพลัดศูนย์ล้อ
สนามเป้าศูนย์ล้อ
จอมพลการยาง

ต่างกรรม ต่างวาระ บางคนว่าที่นี่ดี แต่พออีกคนมาใช้ ก็มีบ่นว่าไม่ดี สลับๆกันทั้ง 3 แห่งนี่แหละ แต่ปกติ ผมเข้า บางพลัด ค่าใช้จ่าย ถ้าตั้ง 4 ล้อ เจอชุดใหญ่ ตั้งแคสเตอร์ด้วยก็มี 900 - 1,000 บาทครับ แต่ปกติ แค่ตั้งโท ก็ 450 บาท

ออฟไลน์ off_033

Re: --ตั้งศูนย์ล้อที่ไหนดีครับ รถกินซ้าย--
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 09:59:56 »
จอมพลการยาง เครื่องโบราณๆแต่ตรงเป๊ะ

CG 400 รามอินทรา เครื่องทันสมัยแต่ช่างมาปรับแต่งให้เพิ่มไม่ได้อิงค่าโรงงานอย่างเดียว

2ร้านนี้เท่านั้นที่ผมเข้าประจำครับ

ออฟไลน์ paeybu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 10:40:02 »
ในนนทบุรี มีร้านเดียวที่ผมตั้งจบทุกคัน

สันติยางยนต์

300 หน้าหลัง

ออฟไลน์ 29784

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2017, 03:50:00 »
จอมพลการยาง เครื่องโบราณๆแต่ตรงเป๊ะ

CG 400 รามอินทรา เครื่องทันสมัยแต่ช่างมาปรับแต่งให้เพิ่มไม่ได้อิงค่าโรงงานอย่างเดียว

2ร้านนี้เท่านั้นที่ผมเข้าประจำครับ
ไม่ทราบว่าความหมายเป็นแบบไหนครับ  สนใจเพราะร้านไม่ไกลบ้าน
-CG 400 รามอินทรา เครื่องทันสมัยแต่ช่างมาปรับแต่งให้เพิ่ม  ไม่ได้อิงค่าโรงงานอย่างเดียว
-CG 400 รามอินทรา เครื่องทันสมัยแต่ช่างมาปรับแต่งให้เพิ่มไม่ได้  อิงค่าโรงงานอย่างเดียว
ถามเพิ่มเติมครับ ต้องเป็นช่างคนไหนโดยเฉพาะมั้ยครับ

ออฟไลน์ Dozeda

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2017, 07:34:10 »
ผมเคยไปร้านที่ตั้งเครื่องตรงเป๊ะ แต่ขับออกมาแล้วเอียงครับ
เอากลับเข้าไปแก้ก็แค่สลับยางจากซ้ายมาขวา ออกมาก็เอียงเหมือนเดิม
เพราะว่าร้านนี้ช่างไม่ทดลองรถหลังตั้งเสร็จ เข็มบอกว่าตรงคือตรง
ผมเลยต้องไปหาร้านอื่นที่เจ้าของร้านทดลองขับหลังตั้งศูนย์เสร็จ
แพงหน่อยแต่จบครับ

ออฟไลน์ amsa

• **
  • เอาใจเขา ใส่ใจเรา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2017, 14:35:18 »
ตอนนี้กิน ขนาดไหนครับ
ปล่อยพวงมาลัย แล้วเข้าทันที ควรทดสอบบนถนน ที่ไม่ลาดเอียง
ถ้ามือต้องขืนตลอด อันนี้ผมว่าไม่ปกติ แต่ถ้าปล่อยไหลแล้วค่อยๆ เข้าผมว่าปกตินะ เพราะถนนบ้านเราทำเอียงเพื่่อการระบายน้ำ
ลองตรวจสอบลมยาง หรือยังครับ ผมเคยเจอยางซ้ายอ่อน กว่า ขวา 2 ปอนด์
ผมอยู่หลักสี่ ก็เข้าที่ CP ใน Mc แวลู ส่วน B ขอผ่านครับ 

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2017, 17:34:23 »
ตอนนี้กิน ขนาดไหนครับ
ปล่อยพวงมาลัย แล้วเข้าทันที ควรทดสอบบนถนน ที่ไม่ลาดเอียง
ถ้ามือต้องขืนตลอด อันนี้ผมว่าไม่ปกติ แต่ถ้าปล่อยไหลแล้วค่อยๆ เข้าผมว่าปกตินะ เพราะถนนบ้านเราทำเอียงเพื่่อการระบายน้ำ
ลองตรวจสอบลมยาง หรือยังครับ ผมเคยเจอยางซ้ายอ่อน กว่า ขวา 2 ปอนด์
ผมอยู่หลักสี่ ก็เข้าที่ CP ใน Mc แวลู ส่วน B ขอผ่านครับ
คือที่บ้านมีหลายคันถนนเส้นเดี่ยวกันครับ เลยไม่คิดว่าเป็นที่ถนนครับ คันนึงนิ่งสนิทตรงยาวๆ อันนี้ปล่อยทิ้งไว้ตรงได้หน่อยเดียวจะลงข้างทางอย่างเดี๋ยวเลยครับ แต่ตอนขับก็ฝืนเล็กๆครับ ลมยางปกติครับผม

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2017, 17:36:42 »
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ จะลองตัดสินใจแล้วแวะไปดูครับ ผลออกมาเป็นไงเดี๋ยวมาบอกอีกทีครับ

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2017, 18:26:08 »

ไม่ทราบว่าความหมายเป็นแบบไหนครับ  สนใจเพราะร้านไม่ไกลบ้าน
-CG 400 รามอินทรา เครื่องทันสมัยแต่ช่างมาปรับแต่งให้เพิ่ม  ไม่ได้อิงค่าโรงงานอย่างเดียว
-CG 400 รามอินทรา เครื่องทันสมัยแต่ช่างมาปรับแต่งให้เพิ่มไม่ได้  อิงค่าโรงงานอย่างเดียว
ถามเพิ่มเติมครับ ต้องเป็นช่างคนไหนโดยเฉพาะมั้ยครับ
หมายถึง รามอินทรา กม2 นะครับ ช่างคนไหนไม่รู้ครับ  แต่ผมส่วนใหญ่จะไปวันอาทิตย์เช้าๆ ช่างตั้งเสร็จแล้วเอาไปลองถ้าไม่okจะมุดเข้าไปเช็คให้อีกรอบ  ถ้าไม่ได้จริงๆช่างจะบอกว่าตั้งเผื่อให้สุดแล้วปรับไม่ได้ได้อีกแล้ว  แต่ส่วนใหญ่ก็จะ ok นะ