ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแนวทางของแต่ละคน ในการทำให้รถตัวเองแตกต่างจากคันอื่นแบบเรียบๆ ผู้ดีๆ หน่อยครับ  (อ่าน 8599 ครั้ง)

ออฟไลน์ vigger

• Full Member
นึกถึงรถแม่ชีหลีเกี่ยวฮวดเลย 55555 (กวนอิม ล้านล้านภาค)

แรบสีทองรอบคันครับ รับรองหาเจอง่ายเลย  ::)

ออฟไลน์ lexus

• Hero Member
เปลี่ยนไฟท้ายรมดำครับ
หรือง่ายสุด wrapกระจกมองข้างสีดำ แค่นี้ก็แตกต่างครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
เปลี่ยนแม็กสีแบบไม่ซ้ำครับ ไม่ซ้ำแน่ๆ

อย่างของเจ้านี้ สั่งรุ่นที่มีแล้วมัดจำ Custom สีได้ ผมว่าคันหน้าจะทำสีโครม (ใครสั่งให้เรียกไทเท -*-) แต่ไม่สีแว้นขนาดนี้นะ  :-X
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Threx

• Jr. Member
  • **
หุ้ม สติกเกอร์ Satin grey ครับและไปหาแม็กซ์ดำ คลุมโทนแบบ Grayscale จะเป็นอะไรที่ตรงข้ามกับวัยรุ่นสร้างตัวมาก

ตามท่านนี้ว่าเลยครับ ผมก็ satin gray + แม็กดำ เหมือนกัน ดูเรียบหรูไม่แต่งแนววัยรุ่น

ออฟไลน์ Dubee

จริงๆแทบไม่ต้องแต่งอะไร ขอจำเลขทะเบียนกับตำแหน่งจอดให้ได้ละกันครับ (ในห้างก็ง่ายหน่อย ดูชั้น ดูล็อกที่เราจอด) ผมก็มีเข้าห้างดูหนังสองสามชั่วโมงละจำตำแหน่งจอดไม่ได้ ทีนี้รู้แกวจอดไว้ตรงไหน ถ่ายภาพชั้นและหัวเสาที่บอกล็อกจอดไว้ กลับมาอีกทีก็เปิดรูปเอาถ้าจำไม่ได้

อีกแบบรถผมรีโมทมีโหมดกดเสียง หาไม่เจอจริงๆ กดเสียงแล้วเดินไปหาครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
คันต่อไปต้องซื้อรุ่นแปลกๆ หรือ สีแปลกๆ ที่ไม่มีคนใช้ครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
ของเรานะคะ Honda HR-V 2019 สีเงิน
- เปลี่ยนล้อเป็นล้อ 18” ของ Honda Accord
- ใส่คิ้วสแตนเลสตรงขอบประตู
- ใช้ทะเบียนประมูล หมวดใหม่ เลขไม่สวยมาก (w กx yzzy)

เสียดายว่า ถ้าถอดกันสาดออกได้ น่าจะสวยมากกว่านี้ (เซลล์แถมให้โดยไม่ได้ขอ)

.
.

ส่วนคันอื่นๆในบ้าน ไม่ได้แต่งอะไร แต่ก็ใช้ทะเบียนประมูลเหมือนกันค่ะ ^

สวยจัง

ออฟไลน์ SuzumiyaZ

• Newbie
  • *
เดี๋ยวนะ.... ไขรถผิดคัน

คือ ยังต้องไข อยู่เหรอครับ

รถปัจจุบันอย่างน้อยก็เป็นรีโมทหมดแล้วนะ
ดูจากไฟกระพริบตอนกดรีโมทจะง่ายกว่ามั้ยครับ ^^

คือเดี๋ยวนี้ เป็น keyless แล้ว ก็เดินไปดึงประตูผิดคันงี้ อะ 55

อย่างที่บ้านมี ฟอจูนเนอ สีดำ เคยจอดหน้าเซเว่นให้ ภรรยาไปซื้อของ ผมนั่งรอในรถ
อยู่ๆ มี ผู้ ญ เดินมาเปิดประตูรถผม ละกรี๊ดดังมาก เหมือนผมเป็นขโมย
สรุป เธอขึ้นผิดคัน ฟอจูนสีดำเหมือนกัน จอดห่างไป 3 คัน

มี mazda2 สีขาวอีกคัน พึ่งเดินออกมาจากห้าง กดรีโมท ไปละ
แต่ภรรยา เดินไปเปิดประตูผิดคัน (ไปเปิดคันที่ถึงก่อนคันผม) แล้วดึงแรงมาก
สัญญานกันขโมยเขาร้องลั่นห้างเลย อย่างอาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2019, 22:21:45 โดย SuzumiyaZ »

ออฟไลน์ YenChar

รถสีเงิน ล้อสีดำ ฟิลม์ดำ ขัดให้เงาทั้งคัน

หลังๆมานี่ เพิ่มกันชนหน้ากันชนท้ายเหล็กดำๆเงาๆ

เจอรุ่นเดียวกัน สีเงินจอดข้างๆกัน ของเราดูดุกว่ามาก

ออฟไลน์ kabutoro

รถผมติดกระดาษกาวหนังไก่สีเหลืองตรงกรอบบานประตู(เพราะมันจะหลุด)รับรองไม่เหมือนใครหารถเจอง่ายมาก5555 ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2019, 08:16:47 โดย kabutoro »

ออฟไลน์ the kit

wrap สี  ถ้าไม่ตรงกับเล่ม ก็ ผิด กม.
เปลี่ยนล้อ ถ้าแนวเกินไป ก็วัยรุ่นจ๋า

ทะเบียนเลขสวย เป็นคำตอบที่เหมาะกับผู้ใหญ่ที่สุด
และจะให้ดี รถต้องสะอาดทั้งภายใน-ภายนอก รวมถึงขับรถตามกฎด้วย ถึงจะ "ผู้ดี"
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ Ty ESC

เลือก รุ่นและออปชั่นที่หายาก

ติดฟิล สวยๆ

ล้างรถสะอาดตลอด ภายในเก็บให้กริบ

เก็บสภาพเดิมๆให้ครบ 30 ปี  รับรองว่า ใครเห็นก็หันมอง

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ความชอบ ไม่จำเป็นต้องเหมือนกัน

ความชอบ เปลี่ยนไปตามยุคสมัย

ความชอบ เปลี่ยนไปตามช่วงอายุ

ความชอบ เปลี่ยนไปตามฐานะทางสังคม

ความชอบ เปลี่ยนไปตามกลุ่มเพื่อนฝูง

ตราบใดที่ความชอบนั้น ไม่ได้ทำความเดือดร้อนใคร หรือ ทำผิดกฏหมาย ผมถือว่าสามารถทำได้หมด

ออฟไลน์ ไทบ้าน

ผมแกะสติ๊กเกอร์เป็นชื่อเมียติดไว้ที่กระจกหลังครับ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ CHANOM

ตามท่านนี้ว่าเลยครับ ผมก็ satin gray + แม็กดำ เหมือนกัน ดูเรียบหรูไม่แต่งแนววัยรุ่น

เห็นคันนี้ใจเพจ Facebook ของร้านที่ wrap แล้ว สวยมากเลยค่า  :-*

ของเรานะคะ Honda HR-V 2019 สีเงิน
- เปลี่ยนล้อเป็นล้อ 18” ของ Honda Accord
- ใส่คิ้วสแตนเลสตรงขอบประตู
- ใช้ทะเบียนประมูล หมวดใหม่ เลขไม่สวยมาก (w กx yzzy)

เสียดายว่า ถ้าถอดกันสาดออกได้ น่าจะสวยมากกว่านี้ (เซลล์แถมให้โดยไม่ได้ขอ)

.
.

ส่วนคันอื่นๆในบ้าน ไม่ได้แต่งอะไร แต่ก็ใช้ทะเบียนประมูลเหมือนกันค่ะ ^

สวยจัง

ขอบคุณนะคะ

ที่จริงก็ลังเลว่าอยากจะแต่งเพิ่มอีกนิดหน่อย แต่คิดว่าพอเท่านี้ดีกว่า กลัวมากว่านี้แล้วจะเริ่มรกค่ะ ^^
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ rvsmart

1.ใช้รีโมทหารถ
2.หาปุ่มล็อคประตูสวยๆเด่นๆมาใส่
3.ถ้าเป็นแบบขกุญแจ ให้หาฝาครอบกุญแจประตูหรือติดสติกเกอร์ครอบลงไป