ผู้เขียน หัวข้อ: คุณชอบรถยนต์ตลาดไหนสุดครับ JDM, EUDM, USDM  (อ่าน 2215 ครั้ง)

ออฟไลน์ Akrachai

• Sr. Member
คุณชอบรถยนต์ตลาดไหนสุดครับ JDM, EUDM, USDM
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2022, 14:03:32 »
 ;D ;D

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Re: คุณชอบรถยนต์ตลาดไหนสุดครับ JDM, EUDM, USDM
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2022, 15:39:31 »
USDM     :D :D     แต่สายเมกันในบ้านเรามันไม่สุด   :( :(   ไม่เหมือนสาย Eudm  สั่งได้ทุกอย่าง

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Altima

Re: คุณชอบรถยนต์ตลาดไหนสุดครับ JDM, EUDM, USDM
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2022, 16:48:36 »
ชอบ AUDM (Australia) สุด เพราะเค้าจะลดต้นทุนในด้านที่ผมไม่แคร์ ภายในรถกับออฟชั่นไม่มีอะไรเลย แต่ได้เครื่องแรง และภายในกว้าง

ตัวอย่างเช่น Mitsubishi Magna เครื่อง V6 ภายในทุกอย่างเป็นพลาสติก แม้กระทั้งพวงมาลัย แต่ตัวรถเป็นรถ mitsu ที่กว้างที่สุดที่เคยทำมา ถ้าไม่นับ mitsu dignity

Falcon, Commodore, Camry (esport).

ผมสนใจแค่ภายในกว้างกับเครื่องแรง และมีแต่รถ AUDM กับ USDM ที่เป็นแบบนี้

แต่ทุกวันนี้ก็เหลือแค่ Dodge Charger ครับที่ยังเป็นรถขนาดเกือบเท่า S-class ราคาเท่า Camry เพราะเค้าลดต้นทุนในด้านอื่น

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2022, 19:55:49 »
JDM ครับ

ผมรู้สึกว่าหลายๆ คันที่ผลิตที่ญี่ปุ่นเท่าที่เคยใช้ คุณภาพและความทนทานดีมาก
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ REX

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2022, 22:30:49 »
JDM.

ออฟไลน์ Carrera

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2022, 23:12:03 »
JDM แบบไม่กั้กของ แต่ราคาก็เดือด ดุดันสะใจมาก

GTR LC500 LS500 งานประกอบระดับกริ้บ  ได้ฟีลแฮดเมด แต่ตะเข็บไม่เบี้ยวแบบฝั่ง EU

จอในรถผมไม่สนใจ ไฟดักยุงตอนกลางคืนช่างหัวมัน  ยังไงจอทีวีที่บ้านผมมีของแพงสุดอยู่แล้ว มีมาตรวัดบอกความเร็ว วัดรอบให้ก็พอ ขอปุ่มเยอะๆ และเกลียดการทัชจอระหว่างขับมาก 555555🔥🔥🔥🔥

Interface ของ EU  ให้ความเป็น GEEK , Tech Nerd เหมือนคอมประกอบแต่งไฟติดชุดน้ำ ซึ่งผมโครตเกลียด มันลิเก 

ตัดภาพไป Lexus เสียงตอนเลื่อนทัชแพด (ใน LS LC ES) มันโครตย้อนวัย   เสียงนี่โครตใช่ ทั้งภาพทั้งเสียง เหมือนใช้หน้าจอหลัก PlayStation ซึ่งผมมี Passion และโครตอินครับ ยิ่งไอ้ทัชแพดตอนมันสั่นตามนิ้วนี่นึกว่าแตะจอยเกมอยู่ 555555555

อย่างที่ฝรั่งคอมเม้นถูกเผงเลย ชอบเทคโนโลยี ชอบตัวเลข ไปเยอรมัน ชอบความอินดี้ ความมี Passion JDM Italy ได้ฟีลกว่ากันมากๆ โดดไปนั่ง GT86 BRZ ผมรู้สึกดิบกว่าพวก Cayman อีก 

GTR interface หน้าจอ ให้โทนคล้ายๆเกม GrandTourismo ใน Play station เน้นข้อมูล+ เท่ แบบไม่ต้องเยอะ 🔥🔥

ขับ Porsche คนไม่รู้เรื่องรถก็ว้าว
ขับ EVO X แต่งเต็ม เฉพาะคนบ้ารถด้วยกันจริงๆ ถึงจะว้าว ถ้าคนไม่รู้จัก มันคือ Lancer 5555555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2022, 23:17:01 โดย Carrera »

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2022, 23:40:52 »
ชอบ JDM แต่ไม่ได้ชอบทุกรุ่นนะ
พวกล้อกระทะ กันชนดำ เน้นพาณิชย์นี่ไม่ต้องมาเลย
ขอออพชั่นการตกแต่งแบบรุ่น mass หลายๆ รุ่นก็พอ
(แต่ก็รู้สึกว่าบ้านเราดีกว่าบางอย่างด้วยมั้ง)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ TorMoo

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2022, 10:23:47 »
EUDM ครับหรือจะเป็น UK Spec ก็ได้นะผมไม่ได้อินรถญี่ปุ่นมากมีที่อยากได้จริง ๆ ก็พวกตระกูล STI นอกนั้นชอบยุโรปมากกว่า

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2022, 14:45:18 »
อะไรก็ได้ครับ ถ้าชอบ และ มีกำลังที่จะซื้อ ผมไม่ขัดข้องเลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2022, 17:52:38 »
คนไทย ใกล้สุดต้องเป็น JDM อยู่แล้วครับ
แต่ถ้าที่เมกา ก็จะสนของ EU มากกว่าอยู่ดี

ออฟไลน์ yamadaisdead

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2022, 18:48:22 »
EUสิครับ มีของดี ดีไซน์สวย ตัวเลือกน่าสนใจๆนี่อย่างเยอะ