ผู้เขียน หัวข้อ: รถใหม่ป้ายแดง ขับสนุก(ในมุมมองของท่าน) ในงบไม่เกินล้านบาทไทย  (อ่าน 3090 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
สืบเนื่องจากการตั้งโหวตก่อนหน้า โดยที่ยังขาดความรู้ จึงอยากให้เป็นคำถามปลายเปิดให้ทุกท่านได้แสดงทัศนะอีกครั้ง

รถขับสนุก ในความคิดของแต่ละท่าน โดยมีเงื่อนไข 3 ข้อ

1. ต้องเป็นรถใหม่ป้ายแดงที่มีขายในปัจจุบัน (12.12.2022)
2. ราคาป้ายไม่เกิน 1 ล้านบาท
3. ขับเดิมๆ ยางเดิม ล้อเดิม ไม่ใส่กล่อง ไม่ remap ไม่มีการแต่งเติมเพิ่มสมรรถนะใดใด

ขอรบกวนทุกท่านอีกครั้งครับ

ปล. ส่วนตัวเลือก MP4 จากที่ดูพี่แพน The Clip Car Review เลยครับ  :-* :-*
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Pegasus7700

นึกไม่ออก แหะ ป้ายแดง ไม่เกินล้าน เดิมๆ
งั้นเป็นกะบะเรนเจอร์ละกัน แหวกแนว
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

MG4 ครับ รถขับหลัง 170 แรงม้า ที่วงเลี้ยง แคบและคมมาก ช่วงล่างแข็งนิดหน่อย แต่ผม ok นะครับ

ภายในกว้าง เบาะสูง

ไปลองแบบสั้นๆ ที่ Motor expo จะทำให้รู้ว่ารถขับหลัง มันต่างจากขับหน้าโดยสิ้นเชิง จริงๆ ครับ

ถ้างบพอมี ผมจะซื้อตัว 8.6 แสนไว้ขับเล่นแถวๆ บ้านครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ถ้าไม่ fix ตัวเลือกแบบกระทู้ล่าง

ส่วนตัวผมยังให้ Mazda 3 สนุกกว่า MG4 อยู่นะครับ
3 ยังมีความเฟิร์มแน่นกว่า ตอนบู๊ยังได้ทั้งนุ่มและหนึบ พวงมาลัยคมกว่าหน่อย หน้าจิกกว่าจากน้ำหนักเครื่องและขับหน้า ถ้าไปเข้าโค้งผมยังโอเคกับการเติมคันเร่งในโค้งกับเจ้านี่มากกว่า (หรือเพราะผมไม่คล่องรถขับหลังด้วยก็ไม่รู้) เพียงแต่ถ้าไปเจอทางตรงมันควรสนุกจากอัตราเร่งได้มากกว่านี้เท่านั้น
แต่ 4 นี่ก็เฟิร์มคมแถม handling ดิบเอาเรื่องเกินคาดจากมอเตอร์ไฟฟ้าขับหลังมากแล้วครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Spada_Valess

• Sr. Member
MG 4 ครับน่าจะขับสนุกสุดแล้วในงบไม่เกิน 1.5m

ออฟไลน์ berzerk

• Jr. Member
  • **
น่าจะ CX-3 นะครับ

ออฟไลน์ Magl

1 ล้านบาท ไทย ความสนุกแต่ละคนไม่เหมือนกัน สนุกอัตราเร่งทางตรง สนุกเล่นโค้ง สนุกมุด  พวกรถไฟฟ้าได้อัตราเร่งติดเท้า น้ำหนักรถเยอะ หนึบติดถนน ดังนั้นฟันธงได้ยาก civic fe. kicks หรือไฟฟ้าล้วน good cat หรือพวก mg4

ออฟไลน์ apinui

ผมขอสนุกกับทาง offroad ละกันครับ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ไฟฟ้าหรือน้ำมันครับ

ออฟไลน์ meeuwarn

• Sr. Member
Mazda3sedan น่าจะได้รุ่นถูกสุด สำหรับผมที่ชอบหน้าตามันมากๆรถหน้าตาดีเวลาขับก็จะรู้สึกดีไปด้วย 8)

แต่ถ้าซื้อมา"ใช้งาน"ในชีวิตจริง ALTiS1.6G เงินที่เหลือไว้เติมน้ำมัน

• Make a Choice and Don't Look Back

ผมขอสนุกกับทาง offroad ละกันครับ

ใช่ตัว 2.0 Bi Turbo A/T 4x4 ไหมครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Devil13

MP4 เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ mongolias

เอาแบบเดิมๆ ไม่แต่งเลย ผมคงไม่ 3 ก็ FE ครับ

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

เอาสนุกในแบบผม ซึ่งชอบลากรอบ เล่นโค้ง แต่ไม่ได้ขับเร็ว เต็มที่ก็ 130 จะเน้นที่ เกียร์ TourqConverter กับ Benzine เป็นหลัก 
ตัวเลือกก็เลยไม่พ้น Mazda3 /Cx3 /Civic อาจพอได้ ไม่เคยลอง

เอาจริงๆ ถ้าอยากซิ่ง แล้วเบรคยางเดิมไม่ดี ผมว่าอัฟยางกับผ้าเบรคใหม่ก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ Rut - Lee

• Newbie
  • *
ส่วนตัว
รถไฟฟ้า nissan kicks
รถน้ำมัน mazda cx3
เน้นลุย mazda bt 50 pro 4X4 ( ณ โปรราคาตอนนี้  )

ออฟไลน์ lay

ออฟไลน์ apinui

ใช่ตัว 2.0 Bi Turbo A/T 4x4 ไหมครับ

ใช่ครับ 8 แสนกว่าบาทเองอะ

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...

โอ๊ะโอ อันนี้ได้เลยครับ  ;D
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

โอ๊ะโอ อันนี้ได้เลยครับ  ;D
ใช่ครับ ผมนี่ลืมคันนี้ไปได้อย่างไร  :)

ออฟไลน์ Teera

ออฟไลน์ Jaew

• Jr. Member
  • **
MG 4 electric แบบไม่ต้องสงสัยครับ