ผู้เขียน หัวข้อ: Honda City MY2023 พอจะคาดหวังให้ได้หน้าปัดจอสีแบบ BRV ได้ไหมครับ  (อ่าน 1881 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member
ส่วนตัวไม่โอเคกับจอกลางเดิมเลย ทั้งฟ้อน ทั้งจอขาวดํา เห็นโมเดลใหม่วิ่งทดสอบ ก็เลยคาดหวังนิดๆว่าจะได้จอสีบ้าง ฮ่าๆ

รูปจาก HRV รุ่นล่างสุดจากมาเลเซีย (เกรด S)

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
จอ MID 4.2” แบบนี้เท่าที่สังเกตใน BR-V และ Vezel ญี่ปุ่น มักจะพ่วงมากับรถที่มี ACC เพื่อบอกสถานะการทำงานและระยะห่างที่ตั้งไว้ครับ

ถ้า City Turbo minor change ได้ Sensing มา ก็ไม่ไกลเกินไปที่จะได้จอ 4.2” นี้ครับ
แต่การคาดหวัง Sensing มาลง Turbo นี้โอกาสริบหรี่มาก ถ้าไม่มาก็ไมล์จอดิจิตอลเดิมกันไปครับ

ถ้า Turbo RS หายไป แล้วแทนที่ด้วย eHEV SV ที่ได้ Sensing และจอ 4.2” นี้มานี่ก็ฮาเลยนะ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ the_bunz

• Jr. Member
  • **
ผมว่าถ้าจะได้จอสี คงได้แบบจอใน eHEV ครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
ผมว่าถ้าจะได้จอสี คงได้แบบจอใน eHEV ครับ