ผู้เขียน หัวข้อ: 4 เดือนกว่าๆ คันนี้ที่รอคอย Altis 2.0 G บอกได้คำเดียวต้องลอง 555  (อ่าน 15749 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritphakhin

• Hero Member
ยินดีด้วนนะครับ ขอให้มีความสุขกับรถคันใหม่นะครับ

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
ยินดีด้วยครับ รถหล่อคนก็หล่อครับ ^^

nemo13

• บุคคลทั่วไป
วันนี้ไปทำบุญที่อยุธยามา  ถือว่าเป็นการทดสอบรถระยะทางไม่ไกลมากครั้งแรก
อัตราสิ้นเปลืองเฉลี่ยอยู่ที่ 16 กม.ต่อลิตรครับ ดูจากตัวเลขมอร์นิเตอร์นะครับ ยังไม่ได้ทดสอบแบบคำนวนจริงๆ
ขับระวังการเหยียบคันเร่งมากเลย  พยายามเลี้ยงรอบ สองพันไว้  ได้ความเร็วประมาณ 120 ครับ อัตราสิ้นเปลืองจะอยู่ที่ 20 กม.ต่อลิตร
แต่ก็ทำได้ไม่นานครับ เพราะว่ารถเยอะพอสมควร
ทดสอบการใช้แพดเดิ้ลชิพ  ใช้ง่ายและก็สนุกดีครับ 
สุดท้ายเอารูป กับเอาบุญมากฝากครับ

รูปแรกวัดบางนมโคครับ

nemo13

วัดพระขาวครับ

nemo13

วัดกษัตราธิราชวรวิหาร ครับ

new kid

อยากเห็นภายในครับ  ว่าสวยขนาดไหน :D ;D