ผู้เขียน หัวข้อ: 4 เดือนกว่าๆ คันนี้ที่รอคอย Altis 2.0 G บอกได้คำเดียวต้องลอง 555  (อ่าน 15696 ครั้ง)

ออฟไลน์ nemo13

• Newbie
  • *
หลังจากรอคอยมานานแสนนาน ก็ได้รับรถซะทีครับ
ผมคงไม่รีวิวนะครับ เพราะว่าคุณจิมมี่รีวิวไว้ดีแล้ว (จริงๆแล้วผมรีวิวไม่เป็น หุหุ)
ออกรถมาวันอาทิตย์ที่ผ่านมาครับ ฤกษ์ออกรถ 9 โมง 9 นาที ตามสมัยนิยม 555
ที่ศูนย์มีคนมาออกรถฤกษ์เดียวกัน 6 คัน (แย่งกันออกก่อน เหอๆ)
ผมได้ออกคันที่สอง แต่ว่าเวลาพอดีเป๊ะ ๆ
สัมผัสแรกที่ได้รับ เครื่องยนต์และเกียร์ตอบสนองดีมาก เบรคดีมากๆ
แล้วก็ภายในที่ดูดีกว่าทีคิดไว้เยอะ

หลังจากรับรถแล้วก็พาหม่อมแม่ไปทำบุญมากครับ เอาบุญมาฝากเพื่อนๆทุกคนนะครับ

ท้ายนี้อยากจะบอกว่า แม้จะรอนานแต่คุ้มค่าการรอคอยจริงๆครับ

• Newbie
  • *
2.0 แรงใช้ได้

• Newbie
  • *
9 โมง 9 นาที เป๊ะ ๆ

• Newbie
  • *
อีกมุมครับ

• Newbie
  • *
รถหล่อ แต่คนขับไม่หล่อแต่พอตัว 555

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
ดีใจด้วยครับ มีรถใหม่มาให้ดูกันทุกอาทิตย์เลย มีความสุขกับรถใหม่ ขับขี่ด้วยความปลอดภัยนะครับ
วันเดียว 6 คันรวดเลย...หุหุ

ออฟไลน์ TnP_PKt

• Hero Member
ขอให้โชคดีกับรถใหม่นะคร้าบบบบบพี่ ฤกษ์ยอดฮิตศูนย์เดียวออกพร้อมกัน 6 คันพึ่งเคยเห็น55555

ออฟไลน์ CRMA57

• Jr. Member
  • **
ยินดีด้วยนะครับบบบ
ก็นายทหารนั้นจะได้จากไหนเล่า ก็ต้องมาจากโรงเรียนนายร้อย คือจากพวกเจ้านี้เอง

ออฟไลน์ udis

ยินดีด้วยครับ Altis ตัวนี้สวยจริงๆครับ
 :) :) :)

ออฟไลน์ TTL

ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขกับรถคันใหม่นะครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ยินดีด้วยครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Nanfa

• **
ชอบมากครับ ALTIS 2.0 แรงๆ หรูด้วย อยากได้ๆ

ออฟไลน์ O[A]T

• **
  • Mazda 2 SeDan
ขอแสดงความยินดีกับรถคันใหม่ด้วยครับ รถสวย เครื่องแรง แหล่มเลยครับ
โลกอันกว้างใหญ่กลับมีทางเดินแค่ทางเดียว

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ยินดีด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขกับรถนะครับ  ;D ;D

ปล. แอบอิจฉา มีตีนเป็ดด้วย กรี๊ด

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาชมรถนะครับ

ขออภัยที่ถ่ายรูปมาไม่ค่อยชัดมาก (ใช้ไอโฟนถ่าย)

เอาไว้จะหาถ่ายรูปกับวิวสวย ๆ หลาย ๆ มุมมาให้ชมกันนะครับ

ปล.ตีนเป็ดเด็ดจริง ๆ 555

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ยินดีด้วยนะครับ
อยากนั่งบ้างจัง ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ :)
ถ้าปลายปีนี้เศรษฐกิจดี บ้านผมคงไม่พลาดที่จะได้ตัว 1.8 มาขับซักรุ่น

• Newbie
  • *
ถ้าจะถอย 1.8 ตัวท้อป ผมคิดว่า 2.0 ตัวล่างสุดคุ้มกว่านะครับ
ต่างกันไม่กี่หมื่น ราคารวมแล้วไม่ถึงล้านด้วย
สวยกว่า โดยเฉพาะภายใน แรงกว่า อัตราสิ้นเปลืองไม่ต่างกันมากนัก
แต่ว่ารุ่นล่างสุดของ 2.0 เสียตรงที่ไม่มี VSC กับ TRC ส่วนที่เหลือผมไม่ค่อยเสียดายเท่าไหร่ครับ(ไม่จำเป็น) หุหุ

ออฟไลน์ pithakh

• **
ยินดีด้วยครับ :)

ออฟไลน์ Ruksadindan

ยินดีด้วยครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ยินดีด้วยครับผม

ออฟไลน์ Armo

• Full Member
ยินดีด้วยครับกับรถใหม่ :D
ปล.นี่ถ้าออกพร้อมกัน 9 คันจะสุดยอดเลย มีแต่เลข 9 ;D

• Newbie
  • *
ยินดีด้วยครับกับรถใหม่ :D
ปล.นี่ถ้าออกพร้อมกัน 9 คันจะสุดยอดเลย มีแต่เลข 9 ;D
จริงด้วยแหะ เหอๆ 

• ฅ.ฅนรักรถ
ถ้าจะถอย 1.8 ตัวท้อป ผมคิดว่า 2.0 ตัวล่างสุดคุ้มกว่านะครับ
ต่างกันไม่กี่หมื่น ราคารวมแล้วไม่ถึงล้านด้วย
สวยกว่า โดยเฉพาะภายใน แรงกว่า อัตราสิ้นเปลืองไม่ต่างกันมากนัก
แต่ว่ารุ่นล่างสุดของ 2.0 เสียตรงที่ไม่มี VSC กับ TRC ส่วนที่เหลือผมไม่ค่อยเสียดายเท่าไหร่ครับ(ไม่จำเป็น) หุหุ
เริ่มเขวแล้วนะเนี่ยพี่ 555
ที่บ้านอยากได้แค่ 1.8 อ่ะครับ เพราะยังเน้นประหยัด+กำลังที่ดี ในราคาที่คุ้มค่าน่ะครับ

• Newbie
  • *
เริ่มเขวแล้วนะเนี่ยพี่ 555
ที่บ้านอยากได้แค่ 1.8 อ่ะครับ เพราะยังเน้นประหยัด+กำลังที่ดี ในราคาที่คุ้มค่าน่ะครับ
ต้องลองดูนะครับ ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้น แต่พอได้ลองดูเสปกที่ได้กับราคาที่เพิ่มขึ้นจากตัวท้อปของ 1.8
ก็เลือก 2.0 เลยอ่ะ  ง่ายๆ ก็ ภายในสีดำ  พวงมาลัยสามก้านสปอร์ต กระจังหน้าใหม่ดูแปลกตา เครื่องสมรรถนะดีกว่า(เปลืองกว่านิดหน่อย) เสกิร์ต สปอยเลอร์ เซนเซอร์ถอย จากโรงงาน
แลกกับราคาที่แตกต่างกัน 5 หมื่นบาท ผมคิดว่าน่าจะคุ้มนะครับ
แต่ก็ถ้าเลือกความประหยัด+กำลังที่ดี ในราคาที่คุ้มก็เลือกตามที่น้องและที่บ้านคิดเลยครับ
แต่พี่เน้นสวยแปลกตาไม่ค่อยซ้ำใครด้วยอ่ะ  ก็เลยเลือกตัวนี้  อิอิ
ยังไงก็อย่าเพิ่งเปลี่ยนใจไปจากอัลติสละกันนะครับ ของเค้าดีจริงๆ

• ฅ.ฅนรักรถ
พูดตรงๆเลยนะครับตอนแรกไม่มองอัลติสเลย พวงมาลัยนี่ไม่ชอบมากๆเบาเกิน
แต่พอได้เครื่อง+เกียร์ใหม่ ก็ทำให้ที่บ้านสนใจมากขึ้นโดยเฉพาะตัว 1.8
ที่จริงอยากได้ตัว 2.0 นะครับ แต่งบหมด :(

• Newbie
  • *
พูดตรงๆเลยนะครับตอนแรกไม่มองอัลติสเลย พวงมาลัยนี่ไม่ชอบมากๆเบาเกิน
แต่พอได้เครื่อง+เกียร์ใหม่ ก็ทำให้ที่บ้านสนใจมากขึ้นโดยเฉพาะตัว 1.8
ที่จริงอยากได้ตัว 2.0 นะครับ แต่งบหมด :(
จองก่อนแล้วค่อยเก็บเงินครับ เพราะว่ารอน๊านนาน  555

• ฅ.ฅนรักรถ
จองก่อนแล้วค่อยเก็บเงินครับ เพราะว่ารอน๊านนาน  555
555 ถ้าเก็บทันจะดีมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ Lovely_Car

• Sr. Member
ยินดีด้วยครับกับรถใหม่

รถสวยมากครับ

ออฟไลน์ srattha

• Sr. Member
ยินดีด้วยครับที่ได้รถถูกใจ