ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นอกเรื่อง เมื่อเพลงถูกแก้ให้เป็นเพลงเมทัล  (อ่าน 3903 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เรื่องทั้งเรื่องคือ เมื่อตอนหัวค่ำผมได้ดูข่าวบันเทิงที่ได้พูดถึงเพลงของ รีเบ็คก้า แบล็ค ที่ชื่อ It's Friday ที่มีเสียงร่ำลือว่าเป็นเพลงที่แย่ และ ในเวป youtube บางคอมเมนท์คนแต่งเพลงเองยังอยากจะร้องไห้ และ มีการแต่งเพลงล้อเลียนอีกมากมาย

นี่ต้นฉบับ

เวอร์ชั่นเทคโน (ผมชอบอันนี้ ฮาดี)

เวอร์ชั่นเมทัล (ระวังปวดเอว เพราะตอนนี้ผมยังไม่หายปวดเอวหลังดูจบ)
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=pi00ykRg_5c#at=29

มีเวอร์ชั่นภาษาไทยด้วย(จากข่าว) แต่ผมหาไม่เจอ

ออฟไลน์ Xtream@tom

• Sr. Member
เพิ่งเห็นในwebboardแห่งนึงมาเมื่อกี้เอง ;D

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
ผมชอบแบบเมทัลนะ จากเสียงและหน้ามันออกมาอุบาทว์ดี
H.

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
ver. ต้นฉบับฟังแล้วอยากจะล๊อคอินYoutubeเข้าไปกดDislikeเลย เนื้อเพลงผมว่าดีอยู่ แต่คนร้อง...

ปล.ผมชอบver. เมทัลมากกว่าเทคโนนะ
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ Ohmmypp

คิดได้ไงอ่ะคน cover  ฮาโมวกกก
JC TU #54

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
กด like ให้เมทัลล้านที!!!!!

อ๊ากกกก กูร็อคคคคค!!!!
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Pomy

• Full Member
ฝรั่งนี่ช่างประชดประชันเก่งจริงๆเลยนะครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
555555 โอ๊ย ฮาเมทัลครับ  :D :D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX