ผู้เขียน หัวข้อ: // ขับรถเดินทางไกล ทำอย่างไร ถึงจะไม่ต้องไปแย่งข้าวลิง : บทความล่าสุดจากตาแพน//  (อ่าน 9973 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เมื่อเช้านี้ มีคุณผู้อ่านมาตั้งกระทู้ว่า การเตรียมรถเพื่อเดินทางไกล ควรดูอะไรบ้าง

ผู้การ Commander CHENG! ของเรา ก็เลยปั่นมาให้อย่างด่วน เป็นบทความ ยาวกำลังดี
ให้คุณๆได้อ่านกัน เมื่อช่วงบ่ายๆ มานี้เอง เสร็จเรียบร้อยแล้ว และอย่างไวว่องมากๆ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=2503:2011-04-08-09-37-47&catid=29:fart-a-furious&Itemid=55

เชิญทัศนา....

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
เข้าไปอ่านแล้วครับ

อิอิ ได้ presenter ดี นึกภาพออกเลย 55555

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ขอบคุณมากครับ กำลังอ่าน ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

T-l2-O-Y ! !

• บุคคลทั่วไป
ขออนุญาติอ่านก่อนนะครับ ขอบคุณมากครับ ;) ~~~

ออฟไลน์ Odrecranon

ขอบคุณครับพี่
อ่านเข้าใจง่ายครับ

รถผมช่างแนะนำให้เปลี่ยน ลูกหมาก กับ ขาแรึค แต่พี่งซ่อมชุดใหญ่ไป ขอรอเก็บเงินอีกซักพักค่อยทำ
แต่ขับไปเที่ยว กทม มาแล้ว 10 วัน รถติดจนเบื่อเลย  :D

ออฟไลน์ Sappe!

'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
โอ้ว ขอบคุณมากครับ

อ่านแล้วฮาแบบมีสาระเลยนะเนี่ย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ patzahut

อ่านจบแล้ว มีสาระดีงับ ;D

ออฟไลน์ Ohmmypp

ดีครับ ^^

แต่เอ่อ  การดูบางอย่างผมอยากให้มีรูปสาธิตอีกสักนิด เช่นดูกระปุกน้ำมันเบรก(อันนี้ไม่เท่าไหร่) แล้วหม้อลมเบรค  ผมว่าหลายคนยังไม่รู้ว่าหน้าตาเป็นยังไงอยู่ตรงไหน

ยังไงขอให้ทุกท่านสนุกและปลอดภัยในวันหยุดนี้ครับ 8)
JC TU #54

ออฟไลน์ numtik2005

ไม่เคยตรวจละเอียดแบบนี้มาก่อน ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Yojinboh!!

• Full Member
ขอบคุณความรู้ดีๆครับ  ;D

ออฟไลน์ nuttapatJazz

Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ FyGI

ขอเพิ่มเติมระบบปรับอากาศด้วยได้ไหมครับ

วันนี้โดนมาสดๆ เลยเมื่อเย็น จู่ๆ ลมแอร์หายไป.....

เข้าร้าน Blower กลับบ้านเก่าจ้า เย็นแล้วหาอะไหล่ไม่ได้

แต่ร้านจัดการเป่าทำความสะอาด ก็ใช้ได้แต่เสียงดัง

น่าจะได้อีกไม่นาน คงสิ้นชีพ

ร้านเช็คเจอหน้าคลัทช์คอมแอร์ อีกตัวที่มันแปลกๆ

เดี๋ยวเช็คให้อีกครั้งเพราะมืดแล้ว

รถใหม่อายุ ยังไม่ถึง 3 ปีครับ Jazz GE

ยังงัยฝากผู้ที่จะเดินทางไกลทุกท่านดูตรงนี้ด้วย

เพราะถ้าขับๆ ไป แอร์เสีย ต้องเปิดกระจกวิ่งนะครับ

แล้วเกิดฝนตก คงไม่สนุกแน่ๆ

เป็น แจ็ค กับ โรส กันเลยทีนี้

ออฟไลน์ tokyo

เคยเหมือนกันรถยางรั่วกลางทางแล้วยางอะไหล่ดันหมดลมหายใจ
จากเหตุการครั้งนั้นทำให้เดี๋ยวนี้เวลาเติมลมที่ปั๊มจะพยามเช็คยางอะไหล่และก็อัดไปที่40เลย
07 mazda 3

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ขอบคุณมากๆเลยครับ
กำลังจะเตรียมรถที่บ้านทั้งสองคันให้พร้อมเลยครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

สรุปแล้ว แย่งข้าวลิง คือ...   ???

เคยได้ยินสำนวนว่า

"ไม่ต้องไปกินข้าวลิงกันกลางทาง" ไหมครับ?

นั่นละ ที่มาของคำว่า แย่งข้าวลิง

ออฟไลน์ TTL

ขอบคุณมากครับ อ่านแล้วได้สาระกับความฮาเช่นเคยครับ
 แม่ผมปกติไม่ดูเรื่องรถพอเห็นเปิดอยู๋ที่หน้าจอคอมแล้วเห็น ชื่อเรื่อง แม่ผมอ่านแล้วชอบมากๆเลยครับ  :D

แสดงว่า บทความนี้
1. ชื่อเรื่อง แพนเก่ง ตั้งออกมา โดน
2. พี่คิดถูก ที่เลือกรูปลิงแลบลิ้น เรียกความสนใจ

ตามหลัก marketing ทุกประการ ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ฮาตรงมุก Harry Potter ครับ  ;D

สงสัยถ้าเป็นผม คงต้องเป็นนิยายชุด "7 วันจองเวร"

ขอบคุณสำหรับบทความครับ ^^
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
โอ้ ถือว่าท่านผู้การทำบุญช่วงสงกรานต์เลยนะเนี่ย ขอบคุณหลายๆ ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ mcat231032

เสริมเล็กๆ และไม่ควรลืมครับ เมาอย่าขับ แต่อย่าแซงโดยไม่จำเป็นครับ ผมนั้งรถเพื่อนไประยอง จะไปค่ายรุ่นน้อง ก็เห็นกระบะ ขับมาจี่ๆๆ เราก็หลบตามระเบียบ พี่ท่านก็แซงอย่างไว แล้วก็ไป จี้คันหน้าต่อ พวกผมก็ว่ากันว่า จะรีบไปไหนของเข้า
ขับกันมาได้อีก 20 นาที เห็นรถพี่ท่าน อันกะเสาไฟเกาะกลางถนนเลยครับ ยังๆๆก็ขับด้วยความระวังนะครับ

Vaio man

ฮาตรงมุก Harry Potter ครับ  ;D

สงสัยถ้าเป็นผม คงต้องเป็นนิยายชุด "7 วันจองเวร"

ขอบคุณสำหรับบทความครับ ^^

เนี่ยแหละครับ ผมถึงไม่ค่อยอยากออกไปไหนในวันหยุดยาวๆ ไม่งั้นได้ท่องบทสวดมนต์แผ่เมตตาจนขึ้นใจแน่

พี่แพน เป็นโรคเดียวกับผม คือห้องน้ำ จะเป็นแบบไหนก็ได้แต่เน้นเลย...มันต้องมีสายฉีดตูด
เพราถ้าไม่มีมันรู้สึกเหมือนยังมีอะไรติดรูอยู่  คิดแล้วสยอง.........

แต่ผมเองรู้สึกแปลกใจว่าทำไมห้องน้ำสมัยนี้ ไม่ว่าที่ใดก็ตามแต่ ทำไม่ไม่ต่อสายฉีดตูดว่ะ.......

ออฟไลน์ phatkung

• Full Member
คุณแพนครับขอติงนิสนึงตรงหน่วย ปอนด์ต่ตารางนิ้ว น่าจะเขียนเป็นหน่วยแบบเต็มทั้งหมดนะครับ

บทความสั้นๆง่ายได้ใจความดีครับ จะบอกว่าผมไม่เคยเช็คละเอียดขนาดนี้มาก่อนเลยนะเนี่ย!!!

ออฟไลน์ namqem

• Jr. Member
  • **

last_dezember

5555 ขอบคุณมากครับ

ปล. เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าพี่แพนกลัวแมงสาบ อิอิ  ;D

ออฟไลน์ banch

ไม่ต้องเตรียมอะไรก็ได้ครับ

สบายใจได้

ไม่ต้องกลัวว่าจะต้องไปแย่งข้าวลิงกิน

เพราะยุคนี้สมัยนี้ คงไม่มีข้าวลิง(กล้วยป่า) หลงเหลือให้กินข้างทางแล้วล่ะครับ  ;D

ออฟไลน์ MoLee

ขอบคุณมากครับ สำหรับบทความดีๆ เดี๋ยวผมจะไปถามสาวยาคูลนะครับ ;D ;D ;D