ผู้เขียน หัวข้อ: nissan tilda ชนที่ความเร็ว 175 กม./ชม. (ไม่มีรูปหวาดเสียวนะครับ)  (อ่าน 17952 ครั้ง)

ออฟไลน์ ArmMoTo

• Sr. Member
ไม่เห็นแขน ขา เหมือนกันครับ

อ่านคอมเม้นแล้ว...ก็ยังไม่เลื่อนขึ้นไปดูครับ คิดซะว่าไม่เห็น

กลัวติดตา  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ทำตัวเองแท้ๆ แต่ก็คงไม่สงสารล่ะครับ ถ้าไม่ไปโดนคนอื่นนะ
รู้สึกดีจริงๆที่รอดจากการขับเร็วมากกว่านั้นในสมัยก่อนมาได้
พระเจ้า 5000 รอบ ไม่ได้ไหลมามั้งเนี่ย กระทืบมามากกว่า

ตัวรถน่ากลัวมาก ดูจากด้านหน้า เหมือนรถโดนหนีบเป็นกล้วยปิ้งเลย

ก็ถือเป็นอุทธาหรณ์ละกันครับ ขอบคุณครับ
4AT ไม่แน่ใจว่านี่เกียร์สูงสุดหรือเปล่านะครับ ดูยากนิดๆ หรือกระทืบลงไปสามหว่า

ออฟไลน์ Lertvarit

คง kick down แล้วไม่พ้นรถที่สวนมา บรือออออ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ดีใจที่มาช้า ไม่เห็นขา 55+
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ eak_ch

• Jr. Member
  • **
  • Tiida 1.6G HB-MC
ขับเร็วๆ ถ้าเกิดเหตุต้องเบรค ยี่ห้ออะไรสภาพคงไม่ต่างกันมากหรอก

จากภาพนี้ก็คงเป็นการเตือนให้พวกเราว่ารู้ว่าไม่ควรประมาทในการขับขี่ครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
สยองสุดๆ - -'
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ SP

เห็นสภาพแล้วนึกถึงตอนที่นั่งไปกับคุณพ่อ ควบ Triton ไป 180 ไล่บี้กับ Vigo

ถ้าเกิดพลาดก็......... คิดแล้วสยอง

ออฟไลน์ OsSn

• **

ไม่รู้ว่าผมจะใจร้ายเกินไปหรือปล่าวนะ
เพราะผมรู้สึกว่า สิ่งที่เกิดขึ้น มันก็เป็นผลของการกระทำของเจ้าตัวเขาเองที่ประมาทเอง
ซึ่งผมจะรู้สึกสงสาร ก็ต่อเมื่อมีคนอื่นมากระทำเจ้าตัวมากกว่า   แต่แบบนี้ผมรู้สึก น่าเวทนา ครับ

ปล. นิยามคำว่า สงสาร ของผมคือ เห็นใจและเห็นด้วย, ส่วน เวทนา คือ เห็นใจแต่ไม่เห็นด้วย

คง kick down แล้วไม่พ้นรถที่สวนมา บรือออออ
คิดว่ามันเป็นเลนสวนไม่มีที่กั้นหรือครับ ยิ่งน่ากลัวเลยนะอัดซะขนาดนั้น แล้วในเมื่อไม่ใช่ GT-R ถ้าคิกดาวน์ในความเร็วสูงขนาดนั้น มันก็คงเร่งไม่เร็วพอจะแซงหรอก

เห็นสภาพแล้วนึกถึงตอนที่นั่งไปกับคุณพ่อ ควบ Triton ไป 180 ไล่บี้กับ Vigo

ถ้าเกิดพลาดก็......... คิดแล้วสยอง
เคยไล่บี้วีโก้ประมาณนี้ล่ะครับ (เอ๊ะแล้วไอ้รุ่นนี้ทำไมมันบ้าพลังนักหนา) ก็เกือบพลาด ย้อนกลับไป สยองทุกที  :-X

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ถือเป็นอุทาหรณ์เลยครับ อย่าขับรถด้วยความประมาทนะครับ

RIP แด่ผู้เสียชีวิตครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เทียบกับความเร็วแล้ว
สภาพรถแบบนี้ ถือว่ารถ Nissan แข็งแกร่งจริง ห้องโดยสารยังพอเหลือสภาพอยู่
หากมีผู้เสียชีวิต ก็แสดงความเสียใจด้วยครับ
แต่ 175 กม/ชม. นี่อันตรายมากครับ เร็วเกินไป ขับช้าๆดีกว่า   :-\
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

แต่ 175 กม/ชม. นี่อันตรายมากครับ เร็วเกินไป ขับช้าๆดีกว่า   :-\

ไม่หรอกครับ สำหรับรถนิสสันที่แต่งหนักๆหน่อย นี่อาจจะเป็นแค่ความเร็ว 50% ของที่ทำได้เท่านั้นเอง  :P

ออฟไลน์ CRO

RIP ครับ เสียใจด้วย

ออฟไลน์ 2k

อืมมมสภาพยังสวยกว่าฟอร์ดโฟกัสรุ่นแรกที่อัดกำแพงปูนตันที่200รายนั้นพับเป็นก้อนไปเลยไม่ต้องเข้าเครื่องบีบอัดเลยเชียว  :-X

ดูรูปแล้วคิดได้อย่างหนึ่งว่าเทคโนโลยีด้านความแรงมันก้าวไปเร็วมาก แต่ด้านความปลอดภัยมันยังค่อยๆคลานอยู่เลย สัดส่วนการพัฒนาแตกต่างกันเยอะชะมัด  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ PAN

รถสมัยก่อนชน 60 km/h ยับกว่านี้ รถสมัยนี้ 60 km/h ถึงแค่ฝากระโปรงหน้า หวังว่าในอนาคตชน 160 km/h ความเสียหายจะเหมือนกับชน 60 km/h ในปัจจุบันนะครับ :-[

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ผมไม่เห็นด้วยกับการนำรูปอุบัติเหตุๆใดๆมาโพสต์ลงในเว็บไซต์ของเรา

โดยเฉพาะภาพหวาดเสียวต่างๆ

เรื่องบางเรื่อง บางที แค่เล่า มันก็เพียงพอแล้ว

ฝากเจ้าของกระทู้ พิจารณาด้วยครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมไม่เห็นด้วยกับการนำรูปอุบัติเหตุๆใดๆมาโพสต์ลงในเว็บไซต์ของเรา

โดยเฉพาะภาพหวาดเสียวต่างๆ

เรื่องบางเรื่อง บางที แค่เล่า มันก็เพียงพอแล้ว

ฝากเจ้าของกระทู้ พิจารณาด้วยครับ

ตอนแรกก็ไม่คิดจะเอามาลงหรอกครับพี่จิมมี่ แต่พอดูรูปแล้วเห็นมีเข็มไมล์ค้างด้วยก็เลยคิดว่าน่าเอามาให้ดูว่าถ้ารถชนด้วยความเร็วระดับนี้แล้วสภาพจะเยินขนาดไหน ก็เลยคัดเอารูปที่เน้นแต่ตัวรถมาครับ เคสนี้เค้าบอกว่าสงสัยจะหลับใน เพราะรถวิ่งลงคูกลางถนนไปเสยกับฐานต่อม่อสะพานลอยแบบไม่มีเบรคเลยกู้ภัยเค้าว่ามาแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ Shun

• **
ดันเปิดมาเห็นแย้วว ฮือๆ T T

RIP. ขอให้สู่สุขคตินะครับ

ออฟไลน์ buggle01

• Full Member
สภาพห้องโดยสาร ถือว่าเหลืออีกเยอะ

เป็นอุทาหรณ์ ขอให้พี่ไปสู่สุขคตินะครับ

ทีด้า ผมใช้อยู่ มันขับชิว ถ้าไม่เกิน 120 หลังจากนั้น เต็มที่ 140 ผมไม่เคยเกินเลย ให้ตายเถอะ

ไปหน่ะไปได้ แต่ว่า น่ากลัววว

ออฟไลน์ YenChar

รถอาจจะดูดี ไม่ได้ยับอย่างที่คิด
แต่ผมเชื่อว่า แรงอัดที่ทำให้รถ จาก 170+ หยุดได้
ร่างกายคนคงรับไม่ไหว

RIP ครับ

ออฟไลน์ GOod BuiLder >^.^<

• Newbie
  • *
สำหรับตัวเอง แตะ120 ก็ใจสั่นแล้ว

เสียใจกับผู้ที่สูญเสียด้วยค่ะ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตครับ :(

เห็นแล้วสยองมากๆครับ

รถอาจจะดูดี ไม่ได้ยับอย่างที่คิด
แต่ผมเชื่อว่า แรงอัดที่ทำให้รถ จาก 170+ หยุดได้
ร่างกายคนคงรับไม่ไหว

RIP ครับ
ถ้าเป็นชัค นอร์ริส ตอม่อที่โดนชน คงรับไม่ไหวครับ

ออฟไลน์ natty ib-cm

ขอไว้อาลัยต่อผู้วายชนม์ ขอให้ท่านไปสู่สุคติครับ