ผู้เขียน หัวข้อ: nissan tilda ชนที่ความเร็ว 175 กม./ชม. (ไม่มีรูปหวาดเสียวนะครับ)  (อ่าน 17962 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
ไปเจอมาอีกล่ะ

เละเลยทีเดียว

ห้องเครื่องดูไม่รู้เรื่องเลย

ด้านข้างยังเหลือสภาพให้รู้ว่ามันคือ tilda อยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2011, 12:10:33 โดย Arado_kung »

ด้านข้างอีกรูป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2011, 12:07:50 โดย Arado_kung »

รูปสุดท้ายนี่คือหลักฐานว่ารู้ได้ไงว่าขับมา 175

ออฟไลน์ Shyn Von Einzbern

• Full Member
ดูแล้วนึกถึงคลิบที่ฟิฟท์เกียร์เอาโฟกัสมาอัดกำแพงที่ 120 mph  คนขับจะเหลือมั้ยครับเนี่ย O.O

ออฟไลน์ H.

คงไม่ต้องสาธยายถึงคนขับสินะครับ
H.

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
พระเจ้า 5000 รอบ ไม่ได้ไหลมามั้งเนี่ย กระทืบมามากกว่า

ตัวรถน่ากลัวมาก ดูจากด้านหน้า เหมือนรถโดนหนีบเป็นกล้วยปิ้งเลย

ก็ถือเป็นอุทธาหรณ์ละกันครับ ขอบคุณครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่ได้ชนตรงๆมั้งครับ คงขนแบบเฉียงๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ LimitedEdition

ฝากระโปรงหน้าเข้าไปวางอยู่บนพนักพิงเบาะหน้า..คงไม่น่ารอดครับ

ออฟไลน์ Mammoth

• Jr. Member
  • **
เห็นขาด้วย น่ากลัวขนาดเลย

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
ไม่มีหวาดเสียวก็จริง แต่ก็ยังเห็นอยู่น่ะนะ เซ็นเซอร์ซะหน่อยก็ดี ใน Photoshop อยู่ใน Filter ชื่อ Pixelate แล้วเลือก Mosaic ครับ

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ Tonge

• Sr. Member
ว๊าก...ตอนแรกไม่เห็นขา พออ่านคอมเม้นแล้ว... บรือๆๆๆ

ออฟไลน์ IncarRus

มันยังเหลือเยอะ กว่าที่ผมคิดนะ  :-\

อ้ายยะ,,, เห็นขาจริงๆ ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2011, 11:06:26 โดย IncarRus »

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
โผล่ทั้งมือทั้งขา .... RIP คนขับนะครับ

ออฟไลน์ 911turbo

สภาพเหมือนไปมุดใต้สิบล้อยังไงก็ไม่รู้ กันชนโดนนิดหน่อย แต่ห้องเครื่องหายไปเลย

ออฟไลน์ vellcap

โดนมุมที่สูงกว่าคานรับแรงด้านหน้า คานหน้ายังสภาพยังดูดีอยู่เลยครับ
โดยรวมถือว่าโครงสร้างแข็งแรงใช้ได้ ถ้าชนกับรถที่ขนาดเท่าๆกันโอกาศรอดน่าจะสูงครับ

ออฟไลน์ MC Stradale

ขับซะเร็วเชียว มืดแล้วๆ ขับช้าๆหน่อยก้ได้ เป็นห่วงคนอื่นด้วยครับ

ออฟไลน์ banch

ออฟไลน์ Sappe!

ที่แรกผมไม่เห็นน่ะ อ่านแล้วลองเลื่อนขึ้นไปดูนี่...  :o :o :o
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
"""ตอนดู ford ขับ 180 กะตอนดู tida ขับ 175 อารมณ์ ต่างกันเลย ... น่ากลัวมากๆ มีขาโผล่ มาด้วย ตัวอยู่ไหนหว่า... : :( :o

ออฟไลน์ MoLee

อึ๊ย!ภาพติดตาอีกแล้ว...

ออฟไลน์ vuthtichai

รถสมัยนี้เกือบทุกคันก็วิ่งได้เร็วเท่านี้ครับ แต่ถ้าเกิดอุบัติเหตุแล้ว ก็ สยองทุกคัน

เบลอให้เรียบร้อยแล้วครับ ขอโทษด้วยครับลืมไปว่ายังเห็นขาอยู่

ออฟไลน์ gttle

175 บนถนนธรรมดาที่ไม่ใช่สนามแข่ง..... ขับทำไมเร็วขนาดนี้ไม่ได้คิดเผื่อฉุกเฉินเลยคนเรา

ออฟไลน์ eaowpj

ชนกับรถอะไรหรือครับ เสียใจกับครอบครัวคนตายด้วยครับ อุทาหรณ์สำหรับคนขับรถเร็วนะครับ ???

ออฟไลน์ H.

แต่ผมว่าเทียบกับความเร็วเท่านี้ก็ถือว่าเหลือเยอะอยู่นะ
H.

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เห็นอย่างนี้ตอบได้ว่า อย่าขับเร็วครับ  ;)

ออฟไลน์ redsun

รถสมัยนี้วิ่งได้เกือบทั้งหมดแหล่ะครับ
(ขนาด ECO CAR ยังทำได้เกินนี้)

แต่ถามว่าที่ความเร็วดังกล่าว
รถคันไหนมีอาการเหลือให้ควบคุมสักเท่าไร ?
และรับเหตุการณ์ฉุกเฉิน กระทันหันได้เพียงไหน ?

คงมีรถตลาด(ทั่วไป)จำนวนน้อยมากๆ
ที่สามารถควบคุมอาการได้ทั้ง 100%

ฉะนั้นยิ่งเร็วต้องยิ่งปลอดภัย ครับ

ปล.ขอแสดงความเสียใจกรณีผู้เสียชีวิตด้วยครับ