ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคนใช้Ipod Touchหน่อย ว่าถ้าซื้อ8GBพอไมครับ สำหรับการใช้งาน  (อ่าน 13088 ครั้ง)

ออฟไลน์ TTL

• Hero Member
พอดีช่วงนี้ดูๆIpod touch4 อยู่ราคาตัว8GBแค่6500บาท เองดูแล้วน่าซื้อมาใช้ครับ
ผมเป็นคนที่ฟังเพลงก็ประมาณ 4-5 GB วีดีโอไม่ลง แต่APP~ ก็น่าจะลงบ้างไม่เยอะสัก 15-25APP  ไม่ทราบว่ามันเพียงพอไม
คือไม่รู้จะไปถามที่ไหนครับ บอร์ดITไม่ได้สมัครสมาชิกเอาไ้ว้ กูรู ก็มักจะแป้ก ก็เลยมาถามเพื่อนๆในนี้นี่แหละ ....แล้วAPPมันใหญ่ประมาณไหนครับ
ุ่
ถ้าขึ้นไปเล่น 32GBก็ปาไป 9900 บาท ราคาต่างกัน3.4พัน มันก็ต่างกันเยอะอยู่อะครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ถ้าใส่เพลงถึง4-5gb เพิ่มตังเอาตัว32gb เถอะครับ ไม่งั้นจะลงแอพได้น้อยแน่ๆ

ของผมลงเพลงไป1gb ลงแอพไปเกือบๆ25ตัว ความจำก็เหลือไม่กี่mbแล้วครับ

เล่นตัว32gbไปเถอะครับ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ udis

8GB ไม่น่าพอครับ 32 GB เลยครับ
 ;D ;D ;D

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าถ้าฟังเพลงเฉยๆ 8 ก็น่าจะไหว

แต่ถ้าลงแอป ลงเกม ไม่น่าจะพอ

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
ลงเพลงไปก็ 4-5gb แล้ว เอาัตัว 32 เลยครับ

ออฟไลน์ TTL

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ
 ตอนนี้ก็คงต้องชั่งใจดูแล้วหละครับเพระาว่าเกมส์โดยส่วนตัวไม่ค่อยได้เล่น
เพราะไม่ชอบเล่นสักเท่าไร ถ้าลงAPP~ก็คงพวกSocial แล้วก็ถ่ายรูป ...แต่อีกคำถามนึงครับ คือ เสียงมันดีจริงรึป่าวครับ
เพราะเคยฟังของเพื่อนรุ่นเก่าๆ มันก็เสียงดีนะ แต่เห็นรุ่นใหม่ทำไมบางคนบอกเสียงไม่ดี(หูฟัง) ...ไม่ทราบว่าเสียงมันเป็นยังไง
แต่โดยส่วนตัวคิดว่าจะไปลองวันอาิทิตย์ แล้วก็APPLEมันก็เทพMultimediaอยู่แล้ว แต่อยากได้ไว้เป็นข้อมูลหน่อยครับ .

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ใช้ iPod classic ดูครับ 160gb. ใส่ทุกอย่างได้เต็มอิ่ม เสียงดีกว่าด้วย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Newhang

ใช้ iPod classic ดูครับ 160gb. ใส่ทุกอย่างได้เต็มอิ่ม เสียงดีกว่าด้วย

ถามหร่อยครับ classic ตอนนี้อ่านชื่อเพลงภาษาไทยได้มั๊ยครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ไม่ได้ครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Ruksadindan

16 ไม่มีขายหรือครับ
ดังนั้นถ้ามันดูเหลือเนื้อที่น้อยขนาดนี้ ก็ไป 32 ดีกว่า

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
กัดฟันไป 32 เลยดีกว่า  เพราะ 8 Gb เราได้ใช้จริงประมาณ 6Gb โดนตัว iOs กิน
และเกมส์เจ๋งๆ กินที่เยอะมาก Real Racing2 1.2 Gb
                                   Asphalt6  922 Mb
                                  Lets Golf 3 614 Mb
                                 Infinity Blade 1Gb
เกมส์ทั่วไปที่เล่นได้สนุกๆมือหน่อยก็ 100 Mb++
                    ละก็หนัง แปลงไฟล์ mp4 240*320 1ชั่วโมง 300 Mb
                                                      480*640 1ชั่วโมง 500 Mb (โดยประมาณ)
แต่ถ้าเน้น Social Apps เป็นหลัก 8Gb ไหวสบายๆครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ TTL

ต้องขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นอีกครั้งครับ คาดว่าพรุ่งนี้ถ้าว่างๆจะไปลองฟังลองเล่นที่Istudioหน่อย
ส่วน16GBมันไม่มีแล้ว มันกระโดนไป32เลย ตอนแรกๆคุยกันเพื่อนคิดว่ามี16 พอหาข้อมูลไปๆมาๆมีแต่8แล้ว32เลย

ออฟไลน์ TTL

เสียงดีจริงๆครับ เคยได้ฟังของเพื่อนมาขนาดหูฟังธรรมดายังเสียงดีใช้ได้ลยครับ แต่ราคามันแอบไม่น่าเล่นเท่าไรหนะครับ

เรื่องเสียง ลองเลือกหูฟังดีดีดูครับ วันก่อนเลือกให้น้องดู ราคาแพงกว่า ipod อีกครับ 555+

รุ่นนี้ได้รางวัลปี 2011 ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=QcjiWuXMiC4&feature=player_embedded#!

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

8Gb ถ้าแค่ไอโฟนคงพอ

สำหรับ Ipod touch Ipad ควร 32GB เป็นอย่างต่ำ

ออฟไลน์ sorawit

• Newbie
  • *
ไม่พอครับ app บางตัวก็เป็นกิกแล้ว

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ไม่พอครับ แค่ฟังเพลงอย่างเดียวก็แทบไม่เหลือที่ลงแอปแล้ว

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
25 app กับเพลงอีก 5GB
ไป 32 ดีกว่าครับ ;)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ TTL

เรื่องเสียง ลองเลือกหูฟังดีดีดูครับ วันก่อนเลือกให้น้องดู ราคาแพงกว่า ipod อีกครับ 555+

รุ่นนี้ได้รางวัลปี 2011 ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=QcjiWuXMiC4&feature=player_embedded#!
ราคาเท่านี้ ขอยกธงขาวครับ555  ราคาออกมาแบบเรนเจอร์3.2เลย กระชากใจจริงๆ

ยังไงตอนนี้จะ8GBหรือ32GB ก็คงไม่ได้ซื้อแล้วหละครับ ก็คงหันหน้าไปเล่นSamsung Galaxy S Wifi (Player)แทน เนื่องจากราคา7900 เสียงดีมากๆๆๆ
หาเครื่องแถบพลิกแผ่นดินหา โทรไปโทรมาหาเครื่องเจอที่ เซ็นทรัลชิดลม ว่าพรุ่งนี้จะไปเอาอยู่ แล้วเดี๋ยวจะมาเล่าให้ฟังว่าเป็นยังไงครับ ปลืมมากๆหาจนหมดความหวังแต่ัดันมาเจอ 55  ยังไงก็ขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกทกท่านอีกครั้งนะครับ ปรึกษาได้ตั้งแต่เรื่องรถยันIT Gadget  ได้ทุกอย่างเลย  ;)

อืม...Samsung Galaxy S Wifi (Player)
 :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ TTL

อืม...Samsung Galaxy S Wifi (Player)
 :-\ :-\ :-\
คือตอนแรกๆ หลายคนก็ว่าผมว่าจะบ้าหรอดูIpodอยู๋ดีๆไปเล่นGS PLAYER 5 ซะงั้น แต่แบบว่าดูแล้วรู้สึกชอบจริงๆครับ
ดูเน็ตได้เต็มตาดี เพื่อเล่นเกมส์ได้้ด้วย(แต่ไม่ค่อยได้เล่น) แล้วก็ทุนเดิมใช้GS MINI พอมาตัวPlayer5 ก็คิดว่าน่าจะเวรค์หนะครับ
กะว่าได้เครื่องมาคงต้องจับมาอัพ FWเป็น2.3 ทันที่ครับ ....ซื้อของครั้งนี้มีทั้งเสียงเชียร์ทั้ง2ฝั่งเลย สุดๆจริงๆแต่หละฝั่ง แต่หละคนใช้สาวกกันทั้งนั้น
ไมรู้ว่ารักค่ายที่ตัวเองใช้ขนาดนี้ แล้วได้เครืองฟรีกันรึป่าว??~  แต่ที่พูดนี้ขำจริงๆนะครับ เวลาคนเชียร์ไอ2ยี่ห้อเนี่ยสุดๆกันจริงๆ

ออฟไลน์ Oat_Oat

• Jr. Member
  • **
ผมไช่อยู่ครับ g4 8gb ผมว่าก็ไม่น้อยเท่าไหร่นะถ้าไม่เล่น app หนักๆเเต่เเบตหมดเร็วมากๆย้ำว่ามากๆเล่นประมาณคึ้งชั้วโมงเเบตลดไปฮวบฮาบ ถ้ามาเทียบกับรถรถคันนั้นจะกินน้ำมันประมาณ 3-4 โล/ล
มีอีกอย่าง ควรระวังฝาหลังให้ดีเพราะมันเป็นรอยง่ายมาก....

ออฟไลน์ Newhang

เข้าใจว่าจุดประสงค์มันเปลี่ยนไปแล้ว  ส่วนตัวสนใจ ipod อยู่ และยังคงเป็น ipod อยู่เพราะว่ามี bose portableอยู่ และเอาเครื่องอื่นมาเสียบแล้วเสียงไม่ดี
เครื่อง s2 ผมก็เสียงไม่ดี  ss ผมเลยตัดทิ้งไปเลย
อีกอย่างคือพวกจอผมก็แทบไม่ได้ใช้เลย เพราะว่าเอาแค่มาไว้เปลี่ยนเพลงง่ายๆเท่านั้น ;D

ขอให้ จขกท มีความสุขกับเครื่องใหม่นะครับ

ออฟไลน์ TTL

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับทุกความคิดเห็น ไปออกPlayerมาแล้วที่เซ็นทรัลชิดลม
จะบอกว่าS2 ลำโพงแย่จริงๆครับ แต่Playerไม่ได้เวอร์นะครับ เสียงมันค่อนจ้างดีกว่าS2 มากครับ
ซื้อมาแล้วก็ประทับใจดีครับ จอใหญ่เล่นแล้วมันสบายตา่ดี + ซื้อMICRO SD 16GBมาใส เล่นกันจนลืมครับ รวมๆแล้วมี24GB
ถ้าวันหลังมีงบหน่อยก็อาจจะถอยให้ฟังดีๆสักตัว  :)

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
ขอบคุณมากๆครับ สำหรับทุกความคิดเห็น ไปออกPlayerมาแล้วที่เซ็นทรัลชิดลม
จะบอกว่าS2 ลำโพงแย่จริงๆครับ แต่Playerไม่ได้เวอร์นะครับ เสียงมันค่อนจ้างดีกว่าS2 มากครับ
ซื้อมาแล้วก็ประทับใจดีครับ จอใหญ่เล่นแล้วมันสบายตา่ดี + ซื้อMICRO SD 16GBมาใส เล่นกันจนลืมครับ รวมๆแล้วมี24GB
ถ้าวันหลังมีงบหน่อยก็อาจจะถอยให้ฟังดีๆสักตัว  :)
ปิดทู้แล้วเหรอครับ ว่าแต่Playerก็หน้าตาเหมือนSIIเหรอครับ  ราคาน่าสนใจดีถ้าไม่ยึดติดกับแบรนด์ ipod iphoneมาก

ออฟไลน์ TTL

ปิดทู้แล้วเหรอครับ ว่าแต่Playerก็หน้าตาเหมือนSIIเหรอครับ  ราคาน่าสนใจดีถ้าไม่ยึดติดกับแบรนด์ ipod iphoneมาก
ก็เลือกได้แล้วครับ หน้าตาคล้ายๆS II ครับผม แต่จอใหญ่กว่าเล่นสบายตากว่าครับ แต่ด้านหลังก็อาจจะดูไม่ค่อยหรูนักครับ ช่วงนี้ต้องตระเวรหาเคสหาฟิลม์  :)