ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ ถ้าเพื่อนๆได้เงินมา700kบาท แล้วที่บ้านโยนให้เลือกระหว่างFIESTA 1.5S 4drs กับ SONIC 1.4 4drs  (อ่าน 9496 ครั้ง)

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
4 ประตูโซนิค นั่งเบาะหลังแดดส่องโดนหัวนะครับ  :(

ออฟไลน์ Sammy_

• Hero Member
Re: ตอนนี้ ถ้าเพื่อนๆได้เงินมา700kบาท แล้วที่
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 20:09:59 »
เชียร์เฟียสต้า เพราะถ้าคุณโชคดีได้รถไม่มีปัญหา มันก็คือรถขับดีคันหนึ่ง แต่เชฟ มันก็ดีแต่อะไหล่แพงเสียง่ายมากๆ เจ้านายผมใช้มาพอเกินห้าปีเสียแทบทุกเดือน แถมเครื่องเปิดออกมากลายเป็นแดวูอีก งง
ผมมาแอบขำ ;) แถมเครื่องเปิดออกมากลายเป็นแดวูอีก งง จริงเค้าก็มาจาก แดวู ครับ
ภาพนั้งยัน ที่แรกผมก็ งงๆ เอจริงเหรอ ใช่เหรอ ะอไปเวียดนาม ฮืมมมมม......คอมเฟิรม!!!!!!
อยู่ที่นู้ผมเห็น ศูนย์ เค้าขึ้นว่า GM DAEWOO
ปล.ผมไปเมื่อปี 54 นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2012, 20:11:40 โดย HELIFETEC »

ออฟไลน์ Cpete

• Full Member
ขอบคุณเพื่อนๆนะคับ =) กำลังคิดว่าBrio amazeดีก่าไหม แล้วไปซื้อSUVตอนT6 RANGER ในคราบSUV แล้วสลับขับ  :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
หลังจากขับมาทั้งคู่แล้ว

ขอแนะนำ Sonic 1.4 LT เกียร์ธรรมดา จะกี่ประตูก็แล้วแต่เลือกเลยครับ แต่ 5 ประตู คนนั่งด้านหลังสบายกว่าเยอะ
เกียร์ธรรมดา อืดกว่าชาวบ้าน แต่ยังพอยอมรับได้บ้าง เร่งแซงโอเค และ อุปกรณ์ที่ให้มา เพียงพอ
ชุดเครื่องเสียง คุณภาพเสียงดีไม่แพ้รุ่น LTZ

ห้องโดยสาร Sonic นั่งสบาายกว่า Fiesta ครับ ข้อนี้ยืนยัน ยิ่งตอนรถติดด้วยแล้ว ชัดเจนมากๆ

รีวิว จะคลอดในสัปดาห์นี้...จะรออ่านก่อนไหม?
แต่ผมไม่แนะนำ LZ เกียร์อัตโนมัติ นะครับ อืดเกินไป เมื่อเทียบกับคู่แข่ง แม้จะเป็นการอืด เพราะน้ำหนักต้วก็ตามเหอะ

Fiesta ตอนนี้ มีเคส เกิดขึ้นอยู่ และผมยังตัดสินใจไม่กล้าแนะนำให้ใครซื้อในเวลานี้
รอความชัดเจนอีกสักพักใหญ่ๆ ครับ

ออฟไลน์ tum07

• Newbie
  • *
  • วิศวไฟฟ้า ที่เพิ่งพบว่าเครื่องยนต์มันช่างน่าหลงไหล
หลังจากขับมาทั้งคู่แล้ว

ขอแนะนำ Sonic 1.4 LT เกียร์ธรรมดา จะกี่ประตูก็แล้วแต่เลือกเลยครับ แต่ 5 ประตู คนนั่งด้านหลังสบายกว่าเยอะ
เกียร์ธรรมดา อืดกว่าชาวบ้าน แต่ยังพอยอมรับได้บ้าง เร่งแซงโอเค และ อุปกรณ์ที่ให้มา เพียงพอ
ชุดเครื่องเสียง คุณภาพเสียงดีไม่แพ้รุ่น LTZ

ห้องโดยสาร Sonic นั่งสบาายกว่า Fiesta ครับ ข้อนี้ยืนยัน ยิ่งตอนรถติดด้วยแล้ว ชัดเจนมากๆ

รีวิว จะคลอดในสัปดาห์นี้...จะรออ่านก่อนไหม?
แต่ผมไม่แนะนำ LZ เกียร์อัตโนมัติ นะครับ อืดเกินไป เมื่อเทียบกับคู่แข่ง แม้จะเป็นการอืด เพราะน้ำหนักต้วก็ตามเหอะ

Fiesta ตอนนี้ มีเคส เกิดขึ้นอยู่ และผมยังตัดสินใจไม่กล้าแนะนำให้ใครซื้อในเวลานี้
รอความชัดเจนอีกสักพักใหญ่ๆ ครับ
ขอบคุณครับคุณ J!MMY ดีใจครับที่จะได้อ่านรีวิวฉบับเต็มแล้ว
ถ้าคิดว่าอัตราเร่งไม่ใช่ประเด็นหลัก ผมคิดว่าผมเลือกถูกแล้วครับกับเจ้าโซนิค
Sonic SoMe