ผู้เขียน หัวข้อ: น้องสาวอยากได้ A5 Sportback Black Edition เลยอยากขอคำปรึษาครับ  (อ่าน 5688 ครั้ง)

ออฟไลน์ keangac

• Full Member
เนื่องจากที่บ้าน ไม่เคยซื้อ รถค่ายAudi มี แต่ Benz กับ BMW แต่น้องจบโทมาเลยจะซื้อเปนของขวัญเรียนจบให้ แล้วน้องดันอยากได้ ตัวนี้ (เห็นใน Review เว็บต้องห้าม สวยโฮก)

Audi A5 Sportback Black Edition

ตอนนี้ก็เลยกำลังศึกษาข้อมูลอยู่ คาดว่าน่าจะซื้อ เครื่อง ดีเซล เลยอยากจะถามผู้รู้ หรือเคยขับว่า

1. Feeling การขับ มันอารมณ์ไปทาง Benz หรือ BMW ครับ (เอาเป็นเครื่องดีเซลนะครับ)
2. เป็นไปได้มั๊ยครับ ถ้าจะติดต่อ MTM หรือ ยนตกิจน์ ให้เค้านำเข้ารุ่นนี้มา โดยเราเลือก Optionเอง
3. เกรย์มาร์เกต ก็เป็นทางเลือกอยู่ กำลังมองหาเกรย์มาร์เกตอยู่ครับ คาดว่าน่าจะเลือกร้านเกรย์ใหญ่ๆ ที่นำเข้า และขายเองครับ เลยจะถามว่า เจ้าไหนดี PMก็ได้ครับ
4. ปัญหาต่อไปคือ ถ้ารถมีปัญหา รออะไหล่นานมั๊ยครับ และรถออดี้ จุกจิกมั๊ยครับ

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
Re: น้องสาวอยากได้ A5 Sportback Black Edition เลยอยากขอคำปรึษาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 15:48:39 »
ถ้าชอบก็จัดเลยจ้า A5 เทพไม่เป็นรองใครใน 3 โลก แน่นอน

ps. น้องสาวเลือก เอาดี้ แสดงว่าต้องเป็นคนมีความมั่นใจ ในตัวเองสูงมากๆๆ และไม่แคร์สือด้วย  :D

ออฟไลน์ MystogaN

Re: น้องสาวอยากได้ A5 Sportback Black Edition เลยอยากขอคำปรึษาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 15:55:27 »
คงจะต้องสั่งกับเกรย์แล้วหละมั้งครับงานนี้

สำหรับผมสวยจริงๆ แต่ยังไม่ใจกล้าพอครับ

ส่วนเรื่องอื่นๆ ไม่ทราบครับผม ;D

ออฟไลน์ gooner

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 16:46:43 »
อูยยย คันนี้สวยนำ้ตาเล็ดราดกันเลยทีเดียว อยากได้เหมือนกันครับ แต่ไม่มีปัญญา :'(  ได้แล้วอย่าลืมมา review นะครับ

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 17:04:34 »
สุดยอดครับรุ่นนี้เหมือน a7 มากๆแต่ส่วนตัวชอบตัว coupe มากกว่า sportback ครับ ;)

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 18:10:15 »
ออดี้ ที่ต่างประเทศ ฝรั่งเขาจัดเป็นรถระเดียวกับ เบนซ์ บีเอ็ม นะครับ

บ้านเราก็เช่นนั้น แต่ๆ  ศูนย์บริการ การซ่อม บ้านเรา  มีน้อยมาก หากเทียบกับ เบนซ์ บีเอ็ม 

ถ้า ออดี้ต่างประเทศ บริษัทแม่ มาทำตลาดจริงจัง แบบเบนซ์ บีเอ็ม ผมว่า ขายดีได้แน่นอน

ออฟไลน์ rocky55555

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 19:03:38 »
ถ้าซื้อแนะนำเบนซินครับ 2.0  211ม้า 350 nm ขับสี่ 0-100 6.5วิ
ดีเซล 2.0 ขอ audi ไม่ค่อยเจ๋งเท่าไหร่ไม่เหมือนตัว 3.0
แนะนำว่าซื้อเกรย์ถูกกว่าเป็นล้าน รถรุ่นนี้สวยมาก
เวลาซื้อระวังเอาตัวเก่ามาหลอกขายนะครับดู book มันจะบอกวันที่

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 20:01:17 »
ลองเอานี่ครับ " Review>> Audi A5 Sportback " ไป search ในกูเกิ้ลดูครับ มีรีวิว ของท่านนึง เป็นตัวก่อน minor ครับ สวยดีครับ

ส่วนรถคงต้องซื้อเกรย์ครับ เจ้าไหนดี ผมว่าลองหาอ่านรีวิวในเวปนี้ครับ ในหมวด user's voice

ท่านไหนออกกับเกรย์ ลอง PM ถามดูครับ อาจได้ที่ถูกใจครับ ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 01:58:09 โดย YF-19 »
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 20:02:04 »
เป็นรถที่ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ ตอนแรกมีแต่ coupe พอจอง 525d ไปแล้วเพิ่งมาเห็นว่ามีตัว sportback ด้วย

เครื่องเบนซิน audi น่าสนใจกว่า diesel ครับ แต่พอหันมาดูราคาน้ำมันแล้วผมว่าเอา diesel ดีกว่า

ส่วนตัวเคยลอง config ดูราคาออปชั่นจะแพงกว่า benz & bmw แต่ราคาเฉพาะตัวรถเทียบคลาสเดียวกันแล้วจะถูกกว่า
ใส่ระบบขับ4 ผมว่าน่าใช้มากๆ แต่เรื่องซ่อมก็ต้องทำการบ้านเยอะหน่อยครับ

ออกศูนย์อาจแพงถึงแพงมาก ถึงจะมีประกันแต่ผมไม่ค่อยแน่ใจว่าตัวศูนย์เองจะซ่อมได้หรือป่าว
ความเห็นส่วนตัว สั่งรถที่ได้ราคาดี แต่หาที่ซ่อมที่น่าไว้ใจตางหากจะดีกว่าครับ เพราะบางทีหวังพึ่งที่ที่เราออกรถมันก็ไม่ได้100%

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 20:03:35 »
จัดไปเลยครับรับรองไม่ผิดหวัง A5 สวยมากครับ เชียร์เลย

ออฟไลน์ PM_SW

• Full Member
  • Audi A4 B5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 00:31:04 »
ชอบ เงินพร้อม ก็จัดเลยครับ เดี๋ยวนี้เกรย์เก่งๆก็มีหลายเจ้าครับ หรือไม่ก็เอาไป service ที่อู่A8 ลาดพร้าว71 ก็ได้ครับ
ลองแล้วจะติดใจในความเป็น AUDI ครับ  :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 00:34:58 »
จัดไปเลยครับรับรองไม่ผิดหวัง A5 สวยมากครับ เชียร์เลย

จัดไปเลยครับ หล่อมากๆ

ปกติผมเจอแต่ ตัวคูเป้สีขาว

ออฟไลน์ liversa

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 11:01:41 »
นอกเรื่องหน่อยครับ เมื่อคืนนั่งดูบาเยิร์นอัดแบรเมน เห็นป้ายโฆษณา
ช้างสนามโฆษณาเจ้าตัวนี้อยู่เต็มไปหมด