ผู้เขียน หัวข้อ: รถมีความสำคัญต่อชีวิตมากแค่ไหนครับ ความสุข ความชอบ  (อ่าน 9199 ครั้ง)

ออฟไลน์ mothsan

• Hero Member
สำหรับผมทุกอย่างคือรถครับ
ของเล่นทุกอย่างคือเกี่ยวกับรถ
อ่านแต่หนังสือรถ
เล่นแต่เกมรถ
วันๆส่วนใหญ่คิดแต่เรื่องรถ
ชอบนั่งร้านอาหารแล้วมองออกไปเห็นรถวิ่ง
สะสมโมเดลรถ
สะสมการตูนรถ
ห่วงรถมาก
ชอบขับรถมาก
แต่ยังไงก็แล้ว พ่อแม่ ครอบครัว ก็สำคัญกว่ารถครับ

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
ถ้าผมอยู่กรุงเทพผมจะไม่ซื้อรถหรอก
เอาไว้ใช้ทำงาน แล้วซื้อกับข้าว ไปไหนมาไหนสะดวกไม่ต้องรอรถเมล์ ก็แค่นั้น
แต่ยอมรับ ชอบขับรถ ขับนานๆ 4-5 ชมก็ไม่เบื่อนะ มีความสุขที่ได้ขับรถ

ออฟไลน์ Public P

• Full Member
ตอนเด็ก ผมเห็นคนอื่นเขามีรถกระบะ รถเก๋ง สวยๆ ผมอยากได้
โตมา มาขับเอง ผมมีความสุขทุกครั้งที่อยู่หลังพวงมาลัย โดยเฉพาะการขับเดินทางไกล หรือชมวิวบนทางด่วน
ในแง่การใช้ประโยชน์ คนต่างจัดหวัด จะรู้ครับว่า รถยนต์สำคัญแค่ไหน จะไปไหนมาไหนแต่ละที ถ้าไม่มีรถ ต้องแบกหน้าไปยืมรถญาติมันลำบากมาก
การมีรถทำให้ชีวิตคนบ้านนอก มันง่ายขึ้นมากครับ

รถคือแรงบันดาลใจในการต่อสู้และใช้ชีวิตของผมครับ เพราะมันเป็นเป้าหมายที่ทำให้ผมวางแผนการใช้ชีวิต ว่าจะทำงานอะไร ใช้เงินแบบไหน สร้างเม็ดเงินขึ้นมาได้อย่างไร เพื่ออตอบสนองการได้มาของรถในฝัน ถ้าวันนั้นมาถึง ผมคงฟินมากเลย

แต่ก่อนฝันผมจะเป็นจริง ผมต้องทำให้หวังของพ่อแม่และคนรอบข้างต่อผมเป็นจริงก่อน คือการได้ ดร. นำหน้าชื่อ และต้องมั่นใจว่าครอบครัว มีความสุข สมหวัง และภูมิใจในตัวผม และผมต้องมีที่อาศัยที่เหมาะสมก่อน ผมจึงจะเริ่มทำฝันผมให้เป็นจริง
เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ Redcc

• Newbie
  • *
ผมเลิกเล่นการพนันได้ ก็เพราะหันมาสนใจรถเนี่ยละครับ

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
ตอนเด็ก ผมเห็นคนอื่นเขามีรถกระบะ รถเก๋ง สวยๆ ผมอยากได้
โตมา มาขับเอง ผมมีความสุขทุกครั้งที่อยู่หลังพวงมาลัย โดยเฉพาะการขับเดินทางไกล หรือชมวิวบนทางด่วน
ในแง่การใช้ประโยชน์ คนต่างจัดหวัด จะรู้ครับว่า รถยนต์สำคัญแค่ไหน จะไปไหนมาไหนแต่ละที ถ้าไม่มีรถ ต้องแบกหน้าไปยืมรถญาติมันลำบากมาก
การมีรถทำให้ชีวิตคนบ้านนอก มันง่ายขึ้นมากครับ

รถคือแรงบันดาลใจในการต่อสู้และใช้ชีวิตของผมครับ เพราะมันเป็นเป้าหมายที่ทำให้ผมวางแผนการใช้ชีวิต ว่าจะทำงานอะไร ใช้เงินแบบไหน สร้างเม็ดเงินขึ้นมาได้อย่างไร เพื่ออตอบสนองการได้มาของรถในฝัน ถ้าวันนั้นมาถึง ผมคงฟินมากเลย

แต่ก่อนฝันผมจะเป็นจริง ผมต้องทำให้หวังของพ่อแม่และคนรอบข้างต่อผมเป็นจริงก่อน คือการได้ ดร. นำหน้าชื่อ และต้องมั่นใจว่าครอบครัว มีความสุข สมหวัง และภูมิใจในตัวผม และผมต้องมีที่อาศัยที่เหมาะสมก่อน ผมจึงจะเริ่มทำฝันผมให้เป็นจริง

เหนด้วยครับ คนตจว เข้ามาทำงานในกรุงเทพไม่มีรถนี่อย่างลำบากครับ
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ Mark_UK

• Full Member

เหนด้วยครับ คนตจว เข้ามาทำงานในกรุงเทพไม่มีรถนี่อย่างลำบากครับ

คนบ้านนอก จะเข้าตัวเมือง ทำธุระที่อื่นไกลๆ เจ็บไข้ได้ป่วย ดึกๆดื่นๆ หรือแม้แต่ไปเที่ยวส่วนตัว ถ้าไม่มีรถนี่ ชีวิตลำบากขึ้นเยอะคับ

ออฟไลน์ YenChar

เมื่อก่อน ผมเรียนเอแบค เพื่อนฝูงรวยๆทั้งนั้น มีรถ แต่งตัวดีๆ
ผมไม่เรียน เกเรไปวันๆ เล่นเกม เที่ยวหญิง เที่ยวกลางคืน โดดเรียน

พอเริ่มชอบรถ อยากได้ชุดช่วงล่างเจ๋งๆ(ตอนนั้น Tein กำลังบูม)
อยากได้ชุดท่อญี่ปุ่น อยากได้ชุดแต่ง อยากขยายจาน เปลี่ยนผ้าเบรค
อยากทำเคฟล่าภายใน อยากนู้นนี่ไปหมด

จะทำยังไง??

เรียนให้เก่ง ขยันทำงาน คือคำตอบ

พอคิดได้

ปัจจุบันนี้ ผมอายุ 24 ปี กับอีก 5 เดือน
เงินเดือนผม เกือบ 28k และกำลังจะเรียน ป.โท (นิด้า) เรียนไปทำงานไป
มั่นใจว่า อายุไม่เกิน 30 ต้องเป็นผู้ช่วยผู้จัดการให้ได้

จากเด็กเกเร ทำพ่อแม่กลุ้มใจทุกวัน
ปัจจุบันนี้ ผมอยากเล่นอะไร ทำอะไรเกี่ยวกับรถ ป๊าผมสนับสนุนเต็มที่

รถ คือ กำลังใจ ครับ

ออฟไลน์ kukonba

• เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
ผมขับรถมา 38 ปี ใช้รถมาก็น่าจะ 8-9 คัน แล้วมั้ง เรียน ทำงาน เที่ยว รับส่งเมียตอนยังไม่มีลูก หลังจากนั้นก็ไม่เคยรับส่งเมียเพราะต้องรับส่งลูกแทนเมีย ส่วนเมียก็ต้องหัดขับรถเองและใช้ส่วนตัวไปไหนก็ขับเอง ฉนั้นรถมีความสำคัญต่อผมมากไม่มีรถก็ลำบากแหละครับ 

ออฟไลน์ adis

สำหรับผม รถสำคัญมากครับ
ผมมีความสุขเมื่อได้ขับรถ
มีความสุขเมื่อได้ล้าง ได้เคลือบเงา แล้วก็นั่งจิบกาแฟชมมัน
มีความสุขเมื่อได้คุยแลกเปลี่ยนเรื่องรถกับคนอื่น ๆ
และสะดวกสบายเวลาเดินทางไปทำงานหรือท่องเที่ยว มีอิสระดีครับ

ผมชอบรถมาตั้งแต่เด็ก พี่ชายจะซื้อรถของเล่นคันเล็ก ๆ ของ match box อาทิตย์ละคัน
( เดียวนี้ไม่มีแล้ว เป็นรถเหล็กคันเล็ก ๆ ของอังกฤษ ที่ทำได้ละเอียดดีครับ )
ผมสะสมไว้ สามร้อยกว่าคัน เล่นแบบทนุถนอม ไม่มีรอยถลอกเลยซักคันครับ