ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกรถหน่อยครับ Nissan march, Honda brio ,Mitsubishi mirage  (อ่าน 12309 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dek Prade

• Jr. Member
  • **
Re: ช่วยเลือกรถหน่อยครับ Nissan march, Honda brio ,Mitsubishi mirage
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 11:37:31 »
1. มีทางขับขึ้นเนินเขาบ้างครับ เป็นช่วงๆ รถสวนกัน 2 เลนบนเขา คันไหนน่าจะขึ้นดีกว่ากัน
พอๆกัน
2. ต้องการความประหยัดน้ำมันที่พอรับได้ครับ ไม่กินจนเกินไป และมีสมรรถนะที่ดี ในความเร็วไม่เกิน 120 ขับแล้วไม่ร่อนมาก
ประหยัด ก็ต้อง มิราจทมีโอกาส ทำได้ดีที่สุด แต่ถ้ามองเป็นค่าน้ำมันตลอดการเดินทาง  ก็พอๆกันทั้ง 3
แต่ถ้าขับเร็ว บริโอ้ก็น่าจะหนึบที่สุด
3. เบาะนั่งที่พอรับได้นั่งสบายๆเฉพาะด้านหน้าครับ และขับและไม่เมื่อยล้า นั่ง 2 คนครับ
(เมื่อย)พอๆกัน
4. ที่วางของด้านหลังวางกระเป๋าเดินทางขนาดกลาง 2 ใบได้ครับ ถ้าไม่ได้อาจจะพับเบาะครับ
มาช  น่าจะได้เปรียบที่สุด  แต่ถ้ามีแค่ประเป๋า 2 ใบ  คันไหนๆก็พอๆกัน

ออฟไลน์ AutoPlace

• Full Member
Re: ช่วยเลือกรถหน่อยครับ Nissan march, Honda brio ,Mitsubishi mirage
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 14:38:11 »
อ่านไปอ่านมาเกือบเข้าใจผิดนึกว่าจะซื้อรถนะครับเนี่ย อิอิอิ