ผู้เขียน หัวข้อ: รถญี่ปุ่น สามารถเปลี่ยนช่วงล่างให้เทียบกับรถยุโรปหรู ๆ ได้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 13905 ครั้ง)

ออฟไลน์ kukonba

• Sr. Member
  • เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
เอากระบะไปทำช่วงล่างให้นุ่มและนิ่มทำได้ค่าใช้จ่ายสูงแต่จะไม่ได้หนึบเท่าไรนัก กระบะที่หนึบส่วนมากจะไม่ค่อยนุ่ม ที่นุ่มก็จะไม่หนึบอย่างอีซูสุนนุ่มนิ่มจริงแต่เมื่อบรรทุกหนักมันจะไม่หนึบออกโยนตัวเวลาเลี้ยวจะเห็นชัด ส่วนโตโยต้าจะอยู่ในสภาพกลางๆคือนุ่มเวลาขับจะรู้สึกได้เวลาเจอสภาพถนนเป็นคลื่นแต่หนึบรู้สึกได้ตอนบรรทุกหนักเลี้ยวไม่มีย้วยหรือโยนตัว

ออฟไลน์ RUNDOG

• Jr. Member
  • **
เท่าที่มีอยู่ เป็นอยู่ มันก็เหมาะสมกับราคาแล้วนะครับ แต่ถ้าอยากจะอัพให้มันดีขึ้น ก็น่าจะทำได้ แต่มันจะไปจบกับความรู้สึกตรงไหนมากกว่า  แต่ละคนไม่เหมือนกัน แล้วยังมีแต่ละสภาพถนนอีก ผมว่าช่วงล่างจะทำให้มันลงตัวนี่ยากมากๆ

ออฟไลน์ Handm

• Newbie
  • *
จริงแล้วผมว่าถ้าขับแบบปกติๆมันก็ไม่ได้มีไรต่างกันมากหรอครับ รถญี่ปุ่นถ้าจะทำให้เหมื่อนยุโรบ จะเอาแน่นหนึบ เกาะถนนขั้นเทพก็ทำได้ครับอยู่ที่กำลังทรัพย์