ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพลักษณ์ ความสวย Ranger 3.2 wildtrak VS Fortuner TRD Sport คิดเห็นอย่างไรครับ  (อ่าน 15198 ครั้ง)

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
 Ranger 3.2 Wildtrak ครับ ปัจจัยที่ทำให้ดูเด่นมากกว่าปกติ คือ
  1. รถมีน้อยครับ Demand มากกว่า Supply ใครเห็นก็สะดุดตามากกว่า Fortuner ครับ
  2. ขนาด Ranger ที่ใหญ่ ซึ่งปกติ PPV จะมีฐานล้อและความยาวน้อยกว่ากระบะอยู่แล้ว ยิ่งมีความสูงของขอบกระบะมากกว่าปกติ ยิ่งทำให้ดูใหญ่มากขึ้น คนไทยเราชอบใหญ่ๆครับ

3.2 Wildtrak ผมรอให้มีสีแดงครับ มีเมื่อไหร่ค่อยเจอกัน ( สงสัยต้องรอไมเนอร์เชนจ์โน่นเลย )

ออฟไลน์ Noom_mtb

• Full Member
Ranger 3.2wildtrack ครับ พอดีมีโอกาศได้ใช้มันอยู่อาทิตย์นึง 2พันกว่าโล เหนือกว่า fortuner กระจาย แต่ก็นะ ถ้าให้ซื้อเอง
ณ วันนี้ มีรถหลายคัน ก็คงเอาranger แต่ถ้าต้อมีรถแค่คันเดียว ผมขอคิดหนักๆเลยครัับ

ออฟไลน์ Sappe!

ถ้ามีแค่ 2 ตัวเลือก

ผมเลือก Ranger แบบไม่ต้องคิดเลยครับ  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
T6 3.2 WT Orange แน่นอนครับ

ออฟไลน์ focus man

ด้วยสายตาของผู้นิยมปิกอัพ ผมให้ความเห็นอย่างไม่ลำเอียงว่า Ranger WT มันสวยกว่ารถทุกคันที่มีวิ่งอยู่บนถนนเลยครับ
สวยกว่า BMW  mini  benz audi  CRV  CX5  ฯลฯ

แล้วผมยังพบว่า สีเทา สวยกว่าสีส้ม

ออฟไลน์ biozebastian

WT3.2ยังไม่เป็นtaxiนะ ;D แซวเล่น