ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพลักษณ์ ความสวย Ranger 3.2 wildtrak VS Fortuner TRD Sport คิดเห็นอย่างไรครับ  (อ่าน 15210 ครั้ง)

ออฟไลน์ Coat145

• Sr. Member
สวัสดีครับ..^^ วันจันทร์ที่จะถึงก็ทำงานเเล้วสินะครับ :-\ :-\
...เข้าเรื่องเลยครับ... วันนี้ขับผ่านเรนเจอ สีส้ม 3.2ตัวทอป โอ้ว..สวยมากเลยครับ..ผมว่าใครที่ขับเรนตัวทอปเนี่ยเจอเนี่ย..ดูดีนะครับ..555
...เเล้วขับมาเรื่อยๆก็เจอฟอจูนครับ..ถามว่าสวยไหม.ก็สวยครับ..เเต่มานโหลไปนิดนุง
..เลยอยากถามเพื่อนสมาชิกดูครับ 2คันนี้ ถ้าจะเอาเอาคันไหน เเบบว่า ใช้คนเดียว ไม่มีครอบครัว โสด ไม่ดูที่ราคา สมรรถนะ เอาความชอบส่วนบุคคลเลยครับ ม่ายต้อ ทุกท่านจะเลือกคันไหน 5555

ปล.1. ผมใช้ปาเจโร่v6ยังเทียบรัศมีไม่ติดเบย 5555
ปล2...ขอตอบคนเเรก..เรนเจอสีส้มตัวทอปค..ไม่คิดหน้าหลังเลยครับ
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• Hero Member
  • เตรียมสร้างอนาคต
ผมแหวกแนว เอา MU-X สีส้ม เห็นทีไรต้องหันมามอง มันสวยอ่ะ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ SP

ตอบแบบไม่คิดเลยครับ Ranger อยู่เเล้วครับ ถ้าตังผมเหลือจะทำแนวนี้เลยครับ ดิบดี  ;D

ออฟไลน์ golf8023

Ranger Wildtrack 3.2 ครับ
ตระกูลTRDจริงๆก็สวยนะครับ แต่ผมมองว่ามันออกลิเกนิดๆ ขอโทษคนที่ใช้อยู่ด้วยครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

3.2สวยเฉพาะสีส้มเท่านั้น สวยมากๆด้วยครับ

ส่วนจูนสวยทุกสี แต่ว่าเห็นกันมาเกือบ10ปีจนไม่ตื่นเต้นแล้ว แต่ก็ต้องยอมรับว่าสวยที่สุดในPPVเหมือนกันแม้จะเก่ากว่าแต่ออกแบบมาสวยอะทำไงได้ แถมยังยี่ห้อToyotaอีกต่างหาก

เป็นผมกัดฟันเลือก3.2ครับ เพราะมีออฟชั่นเยอะจริงๆในราคาที่ถูกกว่า ถึงภาพลักษ์จะยอมรับว่าเป็นรองจูนอยู่ครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

3.2 wildtrack ครับ ไม่ใช่ชอบแต่ผมหลงไหลภาพลักษณ์รถรุ่นนี้เลบก็ว่าได้
มันฉีกแนวคิดเดิมๆ ออกไปจากหัวผมเลย ไม่สนว่าเป็นกระบะ ไม่สนใจว่าจะแพงหรือถูก แต่เห็นเมื่อใหร่ต้องเหลียวมองตลอด
ถึงขั้นผมยอมอดใจเพื่อรอ everest ใหม่ ไม่ว่าจะเปิดตัวเมื่อใหร่จะรอดูก่อนจะตัดสินใจซื้อรถ SUV/PPV มาไว้ใช้
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Mortred

อยากเห็น bt50 pro สวยๆ ใครมีรูปสวยๆ เอามาลงที

ไปดูใกล้มันใหญ่ดีนะ

ออฟไลน์ joe560-4

Ranger 3.2 wildtrak เป็นรถที่ดูดีกว่า หล่อกว่า และเท่กว่า fortuner trd ไม่รู้ทำไม่คิดอย่างนี้

ออฟไลน์ thor

• Newbie
  • *
wildtrack คือคำตอบ

ออฟไลน์ BlueMan69

ranger wt ส้ม นี่สวยมาก ๆ ยิ่งพวกที่เปลี่ยนแมก มายิ่งสวยมาก

ออฟไลน์ rut191

Re: ภาพลักษณ์ ความสวย Ranger 3.2 wildtrak นอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 19:55:51 »
Ranger3.2ครับ ผมเองมองคนที่ขับranger3.2ว่าเป็นคนมีเงินที่ขับรถกระบะ มันสุดดีอ่ะครับ ในงบนี้เพิ่มตังไปppv หรือd seg มันก็ยังดูธรรมดาไปอ่ะครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ford ranger wt  สีส้มครับสวยเท่ห์ ภายในมีอะไรให้เล่นเยอะดีครับ

ฟอร์จูนเนอร์ก็สวย แต่ภายในเดิม ๆ โหลมากไปหน่อย  ;D

ออฟไลน์ YenChar

ถามอย่างงี้ Ranger เข้าวินแน่ๆครับ

ขอแหวกแนว
ผมว่า D-Max X-Series โฉมนี้สวยดีนะครับ
ไม่รอรถนาน  ;D ;D

ออฟไลน์ โอมายวาโมะชินเดริว

RANGER  3.2 WT ไม่ต้องคิดเลยครับ

ถามอย่างงี้ Ranger เข้าวินแน่ๆครับ

ขอแหวกแนว
ผมว่า D-Max X-Series โฉมนี้สวยดีนะครับ
ไม่รอรถนาน  ;D ;D

X-series ติดอย่างเดียวที่ราคาแรงไปหน่อยเพิ่มนิดนึงได้ตัว V-cross 3.0 4x4 AT ท๊อป ;D

ออฟไลน์ panerai

Ranger Wildtrack 3.2 ครับ
ตระกูลTRDจริงๆก็สวยนะครับ แต่ผมมองว่ามันออกลิเกนิดๆ ขอโทษคนที่ใช้อยู่ด้วยครับ
+1 และอีกอย่างฟังชื่อก็รำคาญหูล่ะ sportivo tivo tivo  อยู่นั้นล่ะ ผมเลยจองตัวปกติไปเพราะเกลียดชื่อ sportivo ที่สุด

ออฟไลน์ numtik2005

Wildtrak ดูเหมือนของเล่นคนรวย แบบว่าที่บ้านมีรถหลายคันแน่ๆ
งามโคตร ดูดีมาก ส้ม Wildtrak ดูยังไงก็สวยเด่น

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
Ranger 3.2 WT ครับ

ถ้าได้มาจับแต่งแนวเมกันๆหน่อย หล่อจบเลย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ผมว่า WT สีส้ม มันบ่งบอกถึงความเป็นคนรุ่นใหม่ แต่ถ้า Fortuner TRD จะออกแนวอนุรักษ์นิยม (คหสต นะครับ)
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Gunn

• Full Member
WT ครับ ต้อง 3.2 และสีส้มเท่านั้นด้วย ถึงจะดูเท่ห์แบบที่สุดของกระบะ พ.ศ. นี้

ออฟไลน์ eamesBot

• Full Member
Ranger เป็นรถกะบะที่สวย เท่สุดๆ เลยครับ หยุดปีใหม่ไปเที่ยวแถว อุดร หนองคาย นี่ สีส้มทะเบียนไทย วิ่งเต็มเลย
ผมไม่แน่ใจว่า WT ดูอย่างไร แต่ชอบตรง ร่องข้างๆ รถอ่ะ ตัดดำเท่มากๆ ดูรวมๆ แล้วลงตัวสุดๆ  ;D

ส่วนจูน ไม่เคยมองว่าสวยเลยจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ภาพลักษณ์ในมุมมองของคนทั่วไป ไม่ได้สนใจเรื่องรถยนต์เป็นพิเศษ คงเป็น Fortuner TRD ครับ

ออฟไลน์ toonze

mu x  สีส้ม สวยอีกคน

ออฟไลน์ Fly to dream

WT 3.2 เป็นรถคนใหญ่คนโตหลายๆจังหวัดกว้านซื้อไปครับ โดยเฉพาะสีดำ   คนที่จอง WT 3.2 โดนลัดคิวจากคนเหล่านี้หลายจังหวัดมาก ตามนี้แหละ  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Chris Evn

ถ้าเอาภาพลักษณ์
ตัดรถกะบะออกไปก่อนเลย

ไม่มอง CX-5 หรือ CR-V ละครับ ดูดีกว่า สองตัวนั้นเยอะ

ออฟไลน์ PeckPeck

• Jr. Member
  • **
เห็นด้านข้าง 3.2 6AT แค่นี้ก็ฟินแล้ว
Ranger หล่อจริงๆ

ออฟไลน์ aA

• Jr. Member
  • **
ดูมีตังในสายตาคนทั่วไป ฟอจูนเนอร์
เท่ห์โคตรๆ เรนเจอร์

ออฟไลน์ ^Yimm@^

สีขาวก็สวยนะเออ ไปดอยอ่างขางมีตรึมเลยตัว3.2 ต่างจังหวัดเห็นเยอะกว่าในกทม.อีก
น้องออก bt50 3.2มา ผมนะเสียด๊ายเสียดาย

ผมตอบได้เลยwildtrakงามกว่ามากๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ jonny5

• Newbie
  • *
ใช้มาทั้งสองคัน เลือกRanger 3.2 ครับ แอร์ออโต้แยกขวาซ้าย มีheater มีตู้แชร์ชอบมากเย็นได้ประมาณ18ํ และRemapเป็น250แรง ขับมันมาก กดเป็นมา

ออฟไลน์ 7777777

ผมว่าคนไทยมองกระบะยังไงก็เป็นกระบะครับ ไม่ได้มีความแตกต่างอะไร

ขนาดผมอยากจัด wildtrak มาก ยังไม่กล้าจัดเลยครับ

นอกจากจะไปจัดกระบะที่ให้ตายยังไงไม่มีใครขับซ้ำแน่ เช่นพวกกระบะ US ทั้งหลาย

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ผมไม่คิดมากนะที่จะจัด  3.2WT option เต็ม วัสดุดีเกิน ppv เสียอย่างรอนานมาก 1ปีเต็มๆ

เวลาเจอมันวิ่งผ่านก็ยังมองทุกครั้ง ทั้งที่มีขับอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2014, 11:47:28 โดย secrecyguy »