ผู้เขียน หัวข้อ: [ข่าว] สาวโคราชบุกร้องบริษัทรถ ย้อมแมวขาย'คัมรี่'ป้ายแดง  (อ่าน 10772 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sappe!

• Hero Member
"รถยนต์คันนี้ผ่านการจำหน่ายให้กับลูกค้าไปแล้ว แต่กลับนำมาขายเป็นรถใหม่ป้ายแดง"

"เป็นรถค้างสต๊อก เพราะรุ่นนี้ค่อนข้างขายยาก"

ตกลงเป็นรถที่ขายไปแล้ว หรือเป็นรถที่ค้างสต๊อกครับ  ??? ??? ???
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ ceberos

• Sr. Member
คงยากที่พี่โตจะลงมาเอง ผมมั่นใจว่าใครๆก็รู้ว่าอำนาจเงินของเขาไม่ใช่ขี้ๆเลยนะครับ อุดทุกอย่างเงียบสนิทยังจำเรื่อง Corollaได้มั้ยครับที่ไม่มีช่องไหนยอมออกข่าวจนต้องไปไทยพีบีเอส ไม่ทราบว่าตอนนี้เป็นอย่างไรบ้าง  :-\

promt

• บุคคลทั่วไป

เพื่อนแม่ผมเคยโดน city รุ่นแมลงสาป เอารุ่นล่างมาหลอกขายเป็นตัวtop. แต่จับได้เพราะมีปัญหาเลยไปเข้าศูนย์อื่น เค้าบอกว่าไม่รับทำเพราะเราติดอุปกรณ์ที่ไม่ใช่ของHonda  แต่ตอนนั้นเค้าขอไม่ให้เราฟ้องบริษัทแม่และไม่ให้เอาเรื่อง เลยสั่งของแท้ศูนย์มาใส่ให้ใหม่หมดจนเหมือนตัวtopกับค่าเสียเวลาอีก5หมื่น(เรียกไปแสนนึงแต่มันต่อเหลือ5หมื่น) เงินส่วนต่างของตัวที่ได้มากับตัวtopก็คืนให้ สุดท้ายเลยจบ พอลองเอาไปเช็คที่อื่นเค้าก็ถามว่าทำไมไมซื้อรุ่นtopไปเลยเพราะใส่เพิ่มเองมันแพงกว่า

ปล. ตอนเจรจาเอาตำรวจไปคุย จบง่ายและเร็วมาก

ศูนย์ไม่กลัวตำรวจ ครับ
ศูนย์กลัว ฮอนด้าประเทศไทย ซึ่งเล่นเจ็บและจำไปจนตาย

ออฟไลน์ mick

ทำไมคนไทยยังคิดว่า โตโยต้า ศูนย์ดีอีกนะ

ออฟไลน์ HYDE--

ขอถามนอกประเด็นนิดนึงนะครับ

ถ้าเป็นบริษัทรถนำเข้า หรือเกรย์ จะมีโอกาสเจอเคสแบบนี้มั้ยครับ มากน้อยแค่ไหน

ขอบคุณครับ

มีโอกาส มากกว่า ศูนย์ แน่นอนครับ
เอารถมือสอง สภาพดีๆ มาทำเป็นรถใหม่ เนียนกริ้บบบบบ

ออฟไลน์ XL_SiZe

คงคาดเดาได้ว่า แจ้งขายเอายอด เพื่อได้รับรางวัลจากโตโยต้า
และคิดว่ารถจะขายได้ ในเวลาไม่นาน

ผ่านไปปีนึง ยังขายไม่ได้ จนมาเจอสาวคู่กรณี
รถจึงเก่าเก็บ ข้อมูลแจ้งขายไปแล้ว 1 ปี แต่สภาพคือรถใหม่

มันผิดตรงที่ ไม่แจ้วลูกค้าครับ ศูนย์ได้อะไรตอบแทนไปแล้ว ควรแจ้งว่าอะไรเป็น อะไรไปแบบตรง ๆ
แล้วทำส่วนลด ของแถมให้เค้าซะ ให้เค้าเช็คสภาพดี ๆ ว่ามันแค่เก่าเก็บ

แต่กะเนียนขาย พูดไม่หมด เลยเป็นเรื่อง