ผู้เขียน หัวข้อ: [ข่าว] สาวโคราชบุกร้องบริษัทรถ ย้อมแมวขาย'คัมรี่'ป้ายแดง  (อ่าน 10779 ครั้ง)

ออฟไลน์ fhasociety

• Sr. Member
พอดีนั่งอ่านข่าวช่วงพักเที่ยง แล้วไปเจอข่าวนี้มา

รบกวนเพื่อน ๆ ช่วยพิจารณาหน่อย เด๋วนี้มันทำกันขนาดนี้เลยหรอ

เมื่อก่อนเคยได้ยินว่าเอารถเทสไดฟ์มาย้อมแมวขายกัน ไม่เชื่อว่าเด๋วนี้ก็ยังคงเป็นเช่นเดิม

ไม่ได้จะดีสเครดิตอะไรนะ แต่ผมอ่านแล้วเหมือนผู้บริโภคโดนเอาเปรียบเลยอ่ะ

คลิกไปอ่านข่าว
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
ขอให้ชนะนะครับเป็นกำลังใจให้

ผู้เสียหายกล่าวได้ดีแหะ ผมชอบจังเลย ;D

ออฟไลน์ kimhalua

• Full Member
ผมยอมรับความจริงใจของศูนย์ที่บอกความจริงลูกค้าครับ ส่วนผู้บริหาร แค่เปลี่ยนรถให้มันจะยากอะไรว่ะ

ขอให้ชนะน่ะครับ เป็นกำลังใจให้

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
"รถที่นำมาสวมป้ายแดงขายให้ ดูจากภายนอกก็ไม่เห็นความผิดปกติใดๆ เชื่อว่าบริษัทมีการปกปิดข้อมูลรถ เพื่อให้ขายรถได้ ซึ่งบริษัทก็ยอมรับโดยอ้างว่าเป็นรถค้างสต๊อก เพราะรุ่นนี้ค่อนข้างขายยาก เมื่อยอมรับแล้วบริษัทฯ เยียวยาให้แค่ 7,300 บาท เทียบกับรถราคาเป็นล้านคงยอมไม่ได้ ยืนยันว่าจะขอเปลี่ยนรถคันใหม่เท่านั้น และได้เตรียมหลักฐานไปร้องเรียนกับ สคบ.ด้วยเพื่อเป็นกรณีตัวอย่าง ไม่ให้เกิดกับลูกค้ารายอื่นๆ อีก" น.ส.ดิษยารินทร์กล่าว

ก็สมควรแล้วนิ เอาเปรียบคนไทยซะขนาดนี้

ออฟไลน์ MUK

ทำกันได้เจ็บปวดจริงๆ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
รถราคาเป็นล้าน ทำกันได้
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Mortred

เห็นเป็นผู้หญิงรึไง คิดว่าหลอกกันง่ายๆหรอ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ซึ่งบริษัทก็ยอมรับโดยอ้างว่าเป็นรถค้างสต๊อก เพราะรุ่นนี้ค่อนข้างขายยาก

;D ;D ;D

ออฟไลน์ F Wrapper

• Newbie
  • *
ได้มีผู้จัดการของบริษัทฯ เดินทางมาเจรจากับตนต่อหน้าพนักงานสอบสวน โดยเสนอค่าประกันคุณภาพตามปกติ เป็นเวลา 3 ปี หรือ 100,000 กม. เพิ่มค่าใช้จ่ายเป็นค่าแรงเข้าตรวจเช็กสภาพในระยะ 100,000 กม. เป็นเงินแค่ 7,300 บาท ซึ่งตนไม่พอใจในข้อเสนอดังกล่าว และยืนยันว่าขอเปลี่ยนรถใหม่เท่านั้น จึงไม่สามารถตกลงกันได้

ผมอ่านไม่ผิดใช่ป่ะ ว่าผจก.มาคุยแล้ว ว่าจะชดเชยเงินให้7,300 บาท ไม่เสนอจะเปลี่ยนรถให้ด้วย??!!!
ปกติรถใช้แล้ว1ปีเต็ม ราคาหายไป25%-30%

อื้มมมม!!!!!!

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
-ขอขายคืนซื้อคืนสถานเดียว

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
กรณีแจ้งขาย เป็นไปได้ไหมครับ ว่าผู้จำหน่ายแจ้งว่าขาย เพื่อนำไปเป็นยอดขาย ส่งให้บริษัทแม่

หรือแจ้งขาย เพื่อเอาแคมเปญนั่นนู่นนี่ สมัยนั้น แต่รถก็ค้างมา โดยที่ไม่ได้เป็นรถใช้แล้วแต่อย่างใด

ออฟไลน์ AMG GT

ถึงจะเป็นรถที่ยังไม่ได้ใช้เลย แค่แจ้งขายไปก่อนเฉยๆ  แต่สำหรับคนที่ซื้อไปแล้วมารู้มันก็เสียความรู้สึกพอสมควรนะครับ  คือถ้าเช็คที่ศุนย์ที่ออกรถก็ปกติไม่มีอะไรเพราะเตียมกันไว้แล้ว  แต่พอไปเช็คศูนย์อื่นงานเข้าเลยทีนี้    แล้วการชดใช้เป็นเงิน 7300  ผมว่ามันดูน่าเกลียดไปนะทางที่ดีเปลี่ยนคันใหม่ไม่ก็ซื้อคืนครับ 

ออฟไลน์ jojow

เอาเป็นว่า ผมเคยซื้อรถป้ายแดง Benz S280 รุ่นมีเสาถอย  ออกจากศูนย์แถวบางนา เป็นภาษาอังกฤษ 3 ตัว

มีชนหน้าถึงคาน พ่นสีหลังคาแล้ว ด้านหลังมีชน

รู้หลังจาก รถมาอยู่บ้าน เป็นเดือนแล้ว เพราะมีเพื่อนที่เป็นอู่ มาเที่ยวบ้าน

บอกทุกอย่างที่เค้าเห็น

ดเราโทรไปร้องเรียน เค้าไม่มีรับผิดชอบอะไรเลย ผมเลยขายรถทิ้งไปเลย เสียความรู้สึกมากๆๆๆๆๆๆ

2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ Nebula ๙

• Newbie
  • *
โดยเสนอค่าประกันคุณภาพตามปกติ เป็นเวลา 3 ปี หรือ 100,000 กม.

ช่างกล้าเนอะ ;D

ออฟไลน์ flybigbear

เห็นใจครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เอาใจช่วยครับ

เป็นผมไม่เอาคันใหม่หรอก เอาเงินคืนไปซื้อเทียน่าดีกว่า

ปล.ทำไมวันมันเป๊ะจริงๆครับ 29 พ.ย. 55 กับ 29 พ.ย. 56

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมมองว่า เป็นรถมือสองมาย้อม อย่างน้อยต้องได้เงิน ไม่ต่ำกว่า 20% ของตัวรถครับ

แถมรับประกัน 3 ปี ก็ต้องมาแน่ๆ จึงจะยอม ;)

ออฟไลน์ archian

ขอให้ขายดีนับตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป ...

ออฟไลน์ rut191

จะโทษTMTก็ไม่ถูกนะครับ ต้องโทษดีลเลอร์นะเรื่องนี้
ความจริงดีลเลอร์น่าจะมีวิธีเคลียรถทดลองขับให้ดีกว่านี้นะครับจะให้ส่วนลดเท่าไหร่ก็ว่าไปแบบนี้เสียความรู้สึกกันสุดๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เป็นกำลังใจให้ครับ
แบบนี้สมควรที่จะต้องซื้อคืน
รถคันเป็นล้านนะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
Toyota ควรเข้ามาจัดการเรื่องนี้ อย่าปัดว่าเป็นเรื่องศูนย์บริการ

ออฟไลน์ fhasociety

คือ ผมอ่านแล้วมันเจ็บปวดตรงที่ ข้อเสนอแบบปัดความรับผิดชอบนี่แหละ เสนอแบบชุ่ย ๆ เลย
ดีเลอร์ลักษณะแบบนี้ ผมว่า TMT ควรจะพิจารณาดัดนิสัยนะ เพราะเสียชื่อโตโยต้าเต็ม ๆ
ไม่งั้นอาจจะมีเหตุการณ์ 2 3 4 เกิดขึ้นอีก น่าจะเชือดไก่ไหว้เจ้า เห้ย เชียดไก่ให้ลิงดู สักรอบนะครับ :-[
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

promt

ถ้าโตโยต้ามีจิตสำนึกต่อสังคมไทย ต้องทำโทษศูนย์
เหมือนกับกรณีที่ฮอนด้าประเทศไทยลงโทษศูนย์ฮอนด้านครสครรค์กรณีแปลงร่างฮอนด้าซีวิคให้เป็นรุ่นสูงขึ้น

ส่วนการเยียวยากับผู้บริโภคตอนนี้ โตโยต้าต้องรีบทำโดยด่วน
แต่คงไม่ได้ผลเนื่องจากซึ่งมีกรณีศึกษาของคดีอัลติส กาญจนบุรี โตโยต้าไม่แยแสผู้บริโภคเลย
โดยให้เหตุผลแบบน่าเจ็บใจมาก เจ็บจี้ดๆ เลย

ทางคดีตอนนี้ ศูนย์ไม่ยอมให้ตามที่ผู้บริโภคเรียกร้องโดยเรื่องมาถึงขึ้นที่พนักงานสอบสวนไกล่เกลี่ยแล้วไม่ได้ผลเพราะทางผู้บริโภคถูกเอาเปรียบมากเกินไป เลยไม่ยอม
ขั้นต่อไปคงต้องฟ้องศาลเรียกร้องให้ศูนย์ชดใช้ต่อไป

ส่วน สคบ. หลายๆ คนลงความเห็นว่าอย่าเลย เสียเวลาเฉยๆ

ออฟไลน์ Envil

ขอถามนอกประเด็นนิดนึงนะครับ

ถ้าเป็นบริษัทรถนำเข้า หรือเกรย์ จะมีโอกาสเจอเคสแบบนี้มั้ยครับ มากน้อยแค่ไหน

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2014, 18:28:51 โดย Envil »

ออฟไลน์ Erosio

• Newbie
  • *
มันไม่ใช่ รถเก่าที่เคยขายให้ลูกค้าแล้วนำมาขายใหม่ โชว์รูมนั้นตัดขายเพื่อเอายอด  เคสนี้ ผิดพลาดที่ เซลล์ ไม่ได้แจ้งข้อมูลเข้าระบบเพื่อเปลี่ยนแปลงชื่อเจ้าของรถตัวจริง  จึงทำให้เกิดปัญหานี้ขึ้นมา

แต่โชว์รูม น่าจะช่วยเหลือลูกค้าให้มากกว่านี้

ออฟไลน์ jani

ขับมาที่ motor show เลย เอาใจช่วยครับ

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

เพื่อนแม่ผมเคยโดน city รุ่นแมลงสาป เอารุ่นล่างมาหลอกขายเป็นตัวtop. แต่จับได้เพราะมีปัญหาเลยไปเข้าศูนย์อื่น เค้าบอกว่าไม่รับทำเพราะเราติดอุปกรณ์ที่ไม่ใช่ของHonda  แต่ตอนนั้นเค้าขอไม่ให้เราฟ้องบริษัทแม่และไม่ให้เอาเรื่อง เลยสั่งของแท้ศูนย์มาใส่ให้ใหม่หมดจนเหมือนตัวtopกับค่าเสียเวลาอีก5หมื่น(เรียกไปแสนนึงแต่มันต่อเหลือ5หมื่น) เงินส่วนต่างของตัวที่ได้มากับตัวtopก็คืนให้ สุดท้ายเลยจบ พอลองเอาไปเช็คที่อื่นเค้าก็ถามว่าทำไมไมซื้อรุ่นtopไปเลยเพราะใส่เพิ่มเองมันแพงกว่า

ปล. ตอนเจรจาเอาตำรวจไปคุย จบง่ายและเร็วมาก

ออฟไลน์ AMG GT

กลัวแต่เจ้ แกจะทุบรถเหมือนกรณี  เจ้  CR-V  จัง555

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

เอาเรี่องให้ได้ครับ ไปโพสใส่เว็บ Social ให้ทั่วเลย คนจะได้รู้ จะได้เห็น

เเต่ บริษัทใหญ่เงินเยอะขนาดนี้ ฟ้องไปจะได้เรี่องหรือเปล่า เอาเงินยัดปากก็เงียบละ  ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2014, 07:45:12 โดย Nongoum36 »

GreenG

เพื่อนแม่ผมเคยโดน city รุ่นแมลงสาป เอารุ่นล่างมาหลอกขายเป็นตัวtop. แต่จับได้เพราะมีปัญหาเลยไปเข้าศูนย์อื่น เค้าบอกว่าไม่รับทำเพราะเราติดอุปกรณ์ที่ไม่ใช่ของHonda  แต่ตอนนั้นเค้าขอไม่ให้เราฟ้องบริษัทแม่และไม่ให้เอาเรื่อง เลยสั่งของแท้ศูนย์มาใส่ให้ใหม่หมดจนเหมือนตัวtopกับค่าเสียเวลาอีก5หมื่น(เรียกไปแสนนึงแต่มันต่อเหลือ5หมื่น) เงินส่วนต่างของตัวที่ได้มากับตัวtopก็คืนให้ สุดท้ายเลยจบ พอลองเอาไปเช็คที่อื่นเค้าก็ถามว่าทำไมไมซื้อรุ่นtopไปเลยเพราะใส่เพิ่มเองมันแพงกว่า

ปล. ตอนเจรจาเอาตำรวจไปคุย จบง่ายและเร็วมาก

โห ไม่เขัาใจเลยครับ ทำไมตัองทำแบบนั้น