ผู้เขียน หัวข้อ: /+/+/+/+/เรียกน้ำย่อยกับบู๊ทฮอนด้า ในงานมอเตอร์โชว์ ครั้งที่30/+/+/+/+/  (อ่าน 10086 ครั้ง)

ออฟไลน์ Naow27

• Sr. Member
  • อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
มี Honda FreedและHonda Insight มาโชว์ด้วยครับ มาแบบเรียกน้ำย่อย ถ้าอยากเจอตัวจริงไปเจอได้ที่งานมอเตอร์โชว์ ครั้งที่30
วันที่ 26 มี.ค.52  (เปิดให้บุคคลทั่วไปเข้า)นะครับ
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ BBOnLY

• Hero Member
    • เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
มี Honda Feed มาโชว์ด้วยหรอครัีบนี่
เห็นแล้วน้ำลายหก
หุหุ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ ichamz

อยากเหนฟรีด เต็มๆ อ่ะครับ

ekka1234

• บุคคลทั่วไป
งานนี้พลาดไม่ได้ซะแล้ว...อยากเห็น Freed ตัวจริง

dek_seng

FREED นี่เค้ามีมาแต่โชว์ภายนอกนะครับ

รถอยู่ในคอกที่ล้อมรอบเอาไว้

ไม่สามารถเข้าไปดูภายในได้นะครับ

MetroMiner

FREED นี่เค้ามีมาแต่โชว์ภายนอกนะครับ

ไม่สามารถเข้าไปดูภายในได้นะครับ

มาแนวๆ ตอน Avanza มาแรกๆ เลย
สงสัยภายในยังไม่ได้ "ปรับสภาพ" 55555  ::)

dek_seng

มาแนวๆ ตอน Avanza มาแรกๆ เลย
สงสัยภายในยังไม่ได้ "ปรับสภาพ" 55555  ::)

ใช่ครับ มาแนวเดียวกับเจ้า Avanza เลย เพียงแต่ว่าเจ้า Freed เนี่ย ถูกวางไว้บนแท่นเตี้ยๆ แล้วก็มีคอกล้อมรอบเอาไว้

ไม่เหมือนกับเจ้าอ้วนซ่า ที่เอามาจอดกับพื้นแล้วปิดฟิล์มสีดำทึบแล้วให้คนส่องดูได้ เหมือนสมัยที่ Toyota ทำครับ

ปล.แก้ไขคำพิมพ์ผิดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2009, 08:56:15 โดย ::(^_^)yy[i~ba~GaM] »

ออฟไลน์ mongolias

อยากไปดู Freed แฮะ

คนที่เหน freed มานสวยป่าวครับ ใหญ่ประมาณไหนอ่ะ

dek_seng

คนที่เหน freed มานสวยป่าวครับ ใหญ่ประมาณไหนอ่ะ

จากรูปทรงที่เห็น เมื่อเทียบกับ Avanza ตัวเจ้า Freed เมื่อดูด้วยสายตะความกว้างของตัวจะจะกว้างกว่า เนื่องจากตัวรถที่มีลักษณะเป็นทรงกล่อง

เมื่อมองจากทางด้านท้ายรถ จะเห็นตำแหน่วของบริเวณเบาะนั่งแถวที่สาม จากที่เห็นในงานจะมีลักษณะที่ค่อนข้างเตี้ย

ไม่แน่ใจว่าได้ทำการปรับตั้งตำแหน่งได้ในตำแหน่งที่เหมาะสมแล้วหรือยังนะครับ แต่ถ้าปรับในตำแหน่งที่ถูกต้องแล้ว

ผมรู้สึกว่าตำแหน่งของเบาะนั่งแถวที่ 2 และ 3 ค่อนข้างจะมีการวางตำแหน่งที่ผิดพลาด คือ ตำแหน่งแถวที่ 2  จะอยู่สูงไปมาก

ซึ่งอาจทำให้คนที่นั่งในตำแหน่งแถวที่3 เกิดความรู้สึก อึดอัดได้ครับ

แต่โดยรวม ภายนอกดูดีและลงตัวกว่าเจ้า Avanza มากๆครับ  แต่ไม่แน่ใจเรื่องสมรรถนะว่า

เมื่อบรรทุกเต็มอัตรา กับเครื่องยนต์ที่มีคสามจุ 1.5 ลิตร จะมีความสามารถที่ดี มากหรือน้อยเพียงใดครับ

จากรูปทรงที่เห็น เมื่อเทียบกับ Avanza ตัวเจ้า Freed เมื่อดูด้วยสายตะความกว้างของตัวจะจะกว้างกว่า เนื่องจากตัวรถที่มีลักษณะเป็นทรงกล่อง

เมื่อมองจากทางด้านท้ายรถ จะเห็นตำแหน่วของบริเวณเบาะนั่งแถวที่สาม จากที่เห็นในงานจะมีลักษณะที่ค่อนข้างเตี้ย

ไม่แน่ใจว่าได้ทำการปรับตั้งตำแหน่งได้ในตำแหน่งที่เหมาะสมแล้วหรือยังนะครับ แต่ถ้าปรับในตำแหน่งที่ถูกต้องแล้ว

ผมรู้สึกว่าตำแหน่งของเบาะนั่งแถวที่ 2 และ 3 ค่อนข้างจะมีการวางตำแหน่งที่ผิดพลาด คือ ตำแหน่งแถวที่ 2  จะอยู่สูงไปมาก

ซึ่งอาจทำให้คนที่นั่งในตำแหน่งแถวที่3 เกิดความรู้สึก อึดอัดได้ครับ

แต่โดยรวม ภายนอกดูดีและลงตัวกว่าเจ้า Avanza มากๆครับ  แต่ไม่แน่ใจเรื่องสมรรถนะว่า

เมื่อบรรทุกเต็มอัตรา กับเครื่องยนต์ที่มีคสามจุ 1.5 ลิตร จะมีความสามารถที่ดี มากหรือน้อยเพียงใดครับ

ขอบคุณคร้าป

dek_seng

kopput

รอคอยมานานแสนนาน  เอิ๊กๆๆๆ

ประตูเลื่อนด้วย เข้าออกสบายกว่า Avanza แน่เลย
 แต่จะประกอบดีกว่ารึป่าว  ???

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

Freed ขายได้สบายบรื๋อ
แต่ที่ตายเลยน่ะคือ Avanza

ออฟไลน์ JIRATH

สวยยยยกว่า อ้วนซ่าเยอะเลย
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T