ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ายอดขาย Teana L33 จะไม่ถึง 100 คันต่อเดือน  (อ่าน 12580 ครั้ง)

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• Hero Member
  • แมวบ้า(ขับ)รถ
Re: ถ้ายอดขาย Teana L33 จะไม่ถึง 100 คันต่อเดือน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 14, 2015, 22:01:48 »
ความคิดผมไปอีกแนว คือ X-Trail ออกมาแย่งตลาด Teana ด้วย

X-Trail ตัวทอป 2.5V ได้เกือบทุกอย่างของ Teana 2.5 ตัวทอป เครื่องเกียร์ก็เหมือนกัน
ยกเว้นเครื่องเสียง Bose แถมได้ยกสูง+หลังคาซันรูฟ+แถวสาม+ประตูท้ายออโต้+ขับสี่

รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ คนไม่ได้สนใจการออกแบบแพลตฟอร์มขนาดนั้นหรอกครับ
อะไรที่มันดูเป็นจุดขายได้ที่นิสสันทำไม่เป็นนี่แหละ ใส่ X-Trail มาหมดเลย
ว่าก็ว่าเถอะ คนรู้จักผม ผมให้ไปดู Teana 2.5 XV ได้ใบจอง X-Trail ตัวทอปกลับมาเพราะแบบนั้นเด๊ะๆ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ SZG

• Jr. Member
  • **
Re: ถ้ายอดขาย Teana L33 จะไม่ถึง 100 คันต่อเดือน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 07:49:13 »
ถ้าตัว MC ของ L33 ยกภายในของตัว J32 มาใส่ก็น่าจะขยับยอดขายได้มั้งละครับ  :-\

+1 ครับ ใช้ J32 อยู่ จะหาเรื่องเปลี่ยนเป็น L33 ซักหน่อย พอไปลองนั่ง งานภายใน+งานประกอบ ถึงจะทันสมัยกว่า แต่สัมผัสมันแย่ลง
ผมนี่กลับบ้านเลยครับ กอด J32 ต่อ รอรุ่นหน้าค่อยให้โอกาสกันอีกที

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 08:36:58 »
นาทีนี้ต้องศู้ด้วยราคานะครับ  ส่วนลด  รุ่นหน้าค่อยว่ากันใหม่เรื่องตัวรถ  ถ้านิสสันไม่ขยับแสดงว่า  คงจะไม่สู้ล่ะมั้ง ....  คงพอใจ ไม่ก็ เตรียมลา

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 10:53:42 »
ถ้านิสสันแก้ในMC60%ของที่เสนอๆกัน คุณๆจะซื้อกันใช่มั๊ยครับ 555

โทษนะครับ การตอบในลักษณะนี้ ไม่ก่อให้เกิดประโยชน์อันใดกับยอดขายของเทียน่าครับ

ทุกๆท่านที่เสนอ เพราะเขามีเหตุผลส่วนตัว เหตุผลว่าทำไมเขาจึง "ไม่เลือก" เทียน่า ในทัศนคติของพวกเขา

ไม่ได้แปลว่าคนที่มาตอบตรงนี้ จะต้องซื้อทุกคนนะครับ

ทุกๆท่าน มี TEANA ในอุดมคติ เป็นของตัวเอง จะซื้อไม่ซื้อ ค่อยว่ากัน แค่อยากให้ NMT รับฟัง เท่านั้น

ส่วนการแดกดัน แล้วหัวเราะ 555 ไม่เหมาะสำหรับการตอบในเว็บนี้ครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 11:15:54 »
ผมใช้เทียน่า j32 อยู่ ตามความเห็นผมถ้า j32 ขายพร้อม l33 ราคาเดียวกัน ผมเลือก l33 แบบไม่ต้องคิดเลย

ถ้าถามว่ารู้สึกอย่างไรที่ยอดขาย l33 ต่ำ ผมคงบอกว่ากฏแห่งกรรมครับ
ผมใช้ j32 กับปัญหาเรื่องเกียร์ หม้อลดเบรครั่ว กับวิธีการแก้ปัญหาของนิสสัน ผมไม่ประทับใจ และจัด brand นิสสันไว้เป็นตัวเลือกสุดท้ายของยี่ห้อที่ผมจะซื้อเลย

นั่นหมายถึงคุณไม่ได้เงินจากบ้านผมอีกเลย คุณคงต้องไปหาลูกค้าใหม่ทำให้เค้าเปิดใจซะ หรือไม่ก็เปลี่ยนนโยบายให้มันชัดเจนซะ
ทุกวันนี้ผมเห็นนิสสันหลายรุ่นออกใหม่ ก็ดูเหมือนคนหลงทางคิดอะไรไม่ออก ไม่มีจุดยืน เหมือนไม่รู้ว่าต้องทำอย่างไรดี
แนะนำว่านิสสันควรหันมาดูลูกค้าเดิมให้ดีก่อน แก้ให้หายขาดซะ hondaรถหมดประกันเค้ายังมีรีคอลเลยครับ

Golfpy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 15:36:29 »
ผมเป็นคนนึงที่ซื้อ L33 ครับ เทียบจาก camry accord แล้ว ชอบบุคลิกจองเทียน่าตัวนี้มาก  ชอบขับรถไล่คันเร่งไปเรื่อยๆ ภายในเงียบ ช่วงล่างนิ่งนุ่ม คอนโซลด้อยกว่ารุ่น j32 ที่เคยขับจริงๆ ตอนแรกไม่สนเหมือนกัน พอไปคันจริง ชอบตรงเกียร์ ที่วางแขน ตรงกลาง วัสดุหนังที่ใช้ก้ดี คันจริงดูดีกว่าในรูป ยิ่งพอได้ลองขับ ซื้อเลย ใครจะว่าเหมือนซิลฟี่ ก้ไม่สนวัสดุ คนละเกรด option คนละเรื่อง (บางทียังแยกผิดอยู่เหมือนกัน) เดี๋ยวนี้ ยี่ห้อไหนก้คล้ายกัน altis camry, city civic ไม่มีรุ่นไหนดีไปหมด ขอแค่รับข้อเสีย กับข้อดีของแต่ละรุ่นได้ก็พอ