ผู้เขียน หัวข้อ: pjs โดนแน่ๆ  (อ่าน 8408 ครั้ง)

ออฟไลน์ pjs6306

• Hero Member
pjs โดนแน่ๆ
« เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 15:01:12 »
หลังจากไปลองนั่ง pajero sport ใหม่ มา ขอบอกว่า ภาพนอกสวยหรู ดูดีทันสมัยมาก ภายในจุดที่ว่าโดนนี่คือ โดนขูดขีดแน่ๆ จากนาฬิกา สร้อยข้อมือหรือโลหะเครื่องประดับทั้งหลายทำให้ที่จับประตูเป็นรอยง่ายมากๆทำใจไว้เลย คอนโซลกลางโอเคไม่ดัน ท้าวแขนเบาะหน้าพอได้ แต่โดนขุดเป็นรอยไวแน่ๆ
พอลองรถเสร็จ เดินกลับรถตัวเองความรู้สึกแรกคือเออ รถเรา pjs ตัวเดิมนั่งสบายโล่งกว่าหว่ะ

ออฟไลน์ V221

Re: pjs โดนแน่ๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 15:35:17 »
ยอมโดนเถอะครับ Audi A8 ผมก็โดนเหมือนกันสำหรับลายไม้เงาๆตรงคอนโซล 555
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 15:52:44 »
เรื่องธรรมดาครับ รับได้
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ gnext

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 16:03:08 »
เอ่อ จากรูป สรุปมันมีปุ่มรับโทรศัพท์+ไมค์ที่พวงมาลัยมั้ยครับ
หรือต้องกด+ตะโกนใส่เครื่องเสียงเหมือน Freed ครับ

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 16:15:32 »

MMTH

เปลี่ยนเป๋นหนังด่วนๆๆๆๆ แฮร่ๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 16:20:02 »
อย่าไปคิดมากครับ ซื้อมาใช้งาน โดนนิดๆหน่อยๆ

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 16:52:39 »
ต่องทำใจให้ได้ครับ อย่ายึดติดวัตถุมาก รถเป็น 10,20 ล้าน เอามาใช้งานก็โดนทั้งนั้นครับ

ออฟไลน์ winit2014

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 16:55:42 »
ใหม่ๆก็ถนอมหน่อยละครับ พอเก่ามาอะไรก็โดนได้หมดแหล่ะ ::)

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 17:10:08 »
ตัวรถก็มีดีไม่ใช่น้อยคับ ถ้ารับกับข้อด้อยได้ก็อย่ากังวลครับ ;D

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 17:12:21 »
เรื่องแค่นี้เองครับ ถ้ากลัวเป็นรอยมาก ซื้อมาก็ให้ร้านสติคเกอร์ wrap แบบใสให้ ก็ไม่เป็นรอยแล้วครับ
ไม่กี่ร้อยเอง ไม่ต้องมาระวังด้วย
ถ้าสติคเกอร์เป็นรอย สัก 2-3 ปีก็ติดใหม่ครับ ทำเหมือนเป็นมือถือก็จบแล้วครับ

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 17:53:44 »
ถ้าจะเลือกรถซักคัน ประเด็นที่ว่า เป็นเรื้องเล็กมาก

แต่ถ้าท่านมีรถคันในใจอยู่แล้ว คันคู่แข่งอื่นๆ ก็สามารถหาข้อมาติติงได้ ถ้ามันไม่ใช่สำหรับคุณ ส่วนคันที่ใช่ ข้อดีนิดเดียว คุณก็หาเหตุผลมาเข้าข้างตัวเองว่ามันคือสิ่งจำเป็น ขาดไม่ได้นะ เป็นแบบนี้กันหลายคน

ออฟไลน์ Kui

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 20:09:34 »
 ผมก็กำลังเลือกเพื่อเปลี่ยนรถในปีนี้แทนFortune ที่ใช้อยู่ ซึ่งผมเห็นด้วยเรื่องรอยขูดขีดเพราะตำแหน่งที่วางมือ ข้อมือมันจะติดมือจับที่ยื่นออกมา  ถ้าใส่นาฬิกาหรือสร้อยข้อมือขูดไปขูดมา นานๆไปก็เละครับ แต่คิดไม่ใช่เรื่องใหญ่มากทำใจได้  แต่ที่ติดใจมากสุดก็เรื่องความสบายในการขับครับ จากที่อ่านเพื่อนสมาชิกว่า เวลาขับรถมือขวาอยู่ที่พวงมาลัย บางทีก็แค่วางศอก    ก็คิดว่าอาจจะจริงเราคิดมากไปไหม เลยลองไปสังเกตุการขับของตัวเอง กลายเป็นว่าปรกติส่วนใหญ่ก็เอามือขวาจับพวงมาลัยนั่นแหละครับ แต่บางครั้งก็มีเปี่ยนใช้มือซ้ายมาขับแทน ทางยาวๆก็เอามือขวามาวางยาวที่พักแขน ซึ่งถ้าเป็นปามันวางไม่ได้ ถ้าจะวางต้องสอดมือเข้าไป ซึ่งลำบางในการเอาออกมาจับพวงมาลัยอีก หรือพอจะกดปุ่มเปิดกระจกก็ ต้องเอามืออ้อมที่จับ เอื้อมไปกด และผลของมือจับยื่นออกมามากนี้มันทำให้ดูรถแคบไปอีก แต่สุดท้ายโดยรวมๆที่เลือกอยู่ ผมก็ให้ปาอยู่อันดับต้นๆในใจ ชอบหน้าตา กับความคุ้มค่า ติดแค่เรื่องวางแขนนี่แหละครับ  ขอถามเป็นความรู้อีกนิดนะครับว่าถ้าซื้อมาแล้วเราสามารถถอดหรือเปลี่ยนรุ่นอื่นมาใส่ได้ไหม แค่อยากให้เรียบๆสบายๆ ขอแบบที่วางแขนตอนหลัง เท่านั้นก็พอ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 20:13:42 »
ผมไม่เข้าใจ รถสมัยนี้ คอนโซลหน้า คอนโซลกลาง แผงข้างประตู มันแข่งกันใหญ่ แข่งกันหนา

แทนที่จะทำให้นั่งโล่งๆ สบายๆ

สงสัยผมเป็นคนขวางโลก?

ออฟไลน์ SaiXaiZai

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 22:24:54 »
วันนี้ไปกันสองคนกับศรีภรรยา ไปลองนั่งตัวจริงมา มือจับเปิดปิดประตูไม่ได้ใหญ่โตอย่างในรูป ที่นั่งรู้สึกสัมผัสได้ถึงความสบาย เบาะหนังดูดีมีคุณภาพของหนังอยู่ในเกณฑ์ดี ภายในดูดีมาก ภายนอกลงตัว สำหรับผมหมดข้อสงสัย จากที่กระแสในโซเชี่ยลติตรงนั้นตรงนี้ สู้ไปลองด้วยตัวเองไม่ได้ ทุกอย่างลงตัวมาก ภรรยาถามเลยว่าไม่ใจอ่อนหน่อยหรือ ถ้าใจอ่อนก็โอเคเลยนะตัว TOP  (พอดีเราตกลงกันไว้ว่าจะยังไม่ซื้อรถใหม่ จะสำรองเงินทุกบาททุกสตางค์ เพื่อเตรียมสำรองไว้สำหรับการลงทุน) ตอนเย็นไปรับลูกสาวตัวเล็กที่โรงเรียน คุณแม่เริ่มไซโคคุณลูกว่าวันนี้แม่กับพ่อไปดูรถมา มีจอทีวีบนเพดานให้หนูดูหนัง เวลาเราไปต่างจังหวัดด้วย สรุปตอนนี้ ต้องวางแผนใหม่ 55555555

ออฟไลน์ hayabusa

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 00:55:23 »
วันนี้ไปกันสองคนกับศรีภรรยา ไปลองนั่งตัวจริงมา มือจับเปิดปิดประตูไม่ได้ใหญ่โตอย่างในรูป ที่นั่งรู้สึกสัมผัสได้ถึงความสบาย เบาะหนังดูดีมีคุณภาพของหนังอยู่ในเกณฑ์ดี ภายในดูดีมาก ภายนอกลงตัว สำหรับผมหมดข้อสงสัย จากที่กระแสในโซเชี่ยลติตรงนั้นตรงนี้ สู้ไปลองด้วยตัวเองไม่ได้ ทุกอย่างลงตัวมาก ภรรยาถามเลยว่าไม่ใจอ่อนหน่อยหรือ ถ้าใจอ่อนก็โอเคเลยนะตัว TOP  (พอดีเราตกลงกันไว้ว่าจะยังไม่ซื้อรถใหม่ จะสำรองเงินทุกบาททุกสตางค์ เพื่อเตรียมสำรองไว้สำหรับการลงทุน) ตอนเย็นไปรับลูกสาวตัวเล็กที่โรงเรียน คุณแม่เริ่มไซโคคุณลูกว่าวันนี้แม่กับพ่อไปดูรถมา มีจอทีวีบนเพดานให้หนูดูหนัง เวลาเราไปต่างจังหวัดด้วย สรุปตอนนี้ ต้องวางแผนใหม่ 55555555

ลองมาหมดแล้วครับ pa,for,ev กับภรรยา คันแรกลอง for คันที่สองลอง pa (อันนี้หนักเลย แฟนไปแค่นั่งก็บอกไม่เอาแล้วสู้ for ไม่ได้ ส่วน ev คิดว่าไม่ต้องลอง เพราะคงไม่เอา แต่สุดท้ายต้องไปลองเพื่อให้คลายข้อกังวล นาทีที่หย่อยก้น ผมกับแฟนหันมาสบตากัน ณ เดี๋ยวนั้นเลยครับ แปลกมาก 555 ต้องมาวางแผนใหม่เหมือนกันครับ ว่าจะเอายังไงกับใบจอง for ดี

ออฟไลน์ pee1818

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 01:00:29 »

+1 ผมมีรถสองคันกระบะกับเก๋ง แต่กระบะมีจอดูการ์ตูนได้ เวลาไปไหนลูกสาวจะให้เอารถกระบะไปอย่างเดียวเลย
บอกหนูจะดูการ์ตูน 55555 สรุปเสียตังค์ติดจอรถเก๋งใหม่

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 03:35:13 »
ผมไม่เห็นว่ามันจะสวยหรู ทันสมัยตรงไหนเลยครับ
แต่...ผมชอบนะ ภายในมันดูเรียบง่ายดี โดยเฉพาะมาตรวัด อ่านง่าย สีสบายตาดี ผมชอบครับ
ส่วนตัวว่าเชยๆ เรียบๆ แต่ผมก็ชอบนะ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 06:03:52 »
ผมก็กำลังเลือกเพื่อเปลี่ยนรถในปีนี้แทนFortune ที่ใช้อยู่ ซึ่งผมเห็นด้วยเรื่องรอยขูดขีดเพราะตำแหน่งที่วางมือ ข้อมือมันจะติดมือจับที่ยื่นออกมา  ถ้าใส่นาฬิกาหรือสร้อยข้อมือขูดไปขูดมา นานๆไปก็เละครับ แต่คิดไม่ใช่เรื่องใหญ่มากทำใจได้  แต่ที่ติดใจมากสุดก็เรื่องความสบายในการขับครับ จากที่อ่านเพื่อนสมาชิกว่า เวลาขับรถมือขวาอยู่ที่พวงมาลัย บางทีก็แค่วางศอก    ก็คิดว่าอาจจะจริงเราคิดมากไปไหม เลยลองไปสังเกตุการขับของตัวเอง กลายเป็นว่าปรกติส่วนใหญ่ก็เอามือขวาจับพวงมาลัยนั่นแหละครับ แต่บางครั้งก็มีเปี่ยนใช้มือซ้ายมาขับแทน ทางยาวๆก็เอามือขวามาวางยาวที่พักแขน ซึ่งถ้าเป็นปามันวางไม่ได้ ถ้าจะวางต้องสอดมือเข้าไป ซึ่งลำบางในการเอาออกมาจับพวงมาลัยอีก หรือพอจะกดปุ่มเปิดกระจกก็ ต้องเอามืออ้อมที่จับ เอื้อมไปกด และผลของมือจับยื่นออกมามากนี้มันทำให้ดูรถแคบไปอีก แต่สุดท้ายโดยรวมๆที่เลือกอยู่ ผมก็ให้ปาอยู่อันดับต้นๆในใจ ชอบหน้าตา กับความคุ้มค่า ติดแค่เรื่องวางแขนนี่แหละครับ  ขอถามเป็นความรู้อีกนิดนะครับว่าถ้าซื้อมาแล้วเราสามารถถอดหรือเปลี่ยนรุ่นอื่นมาใส่ได้ไหม แค่อยากให้เรียบๆสบายๆ ขอแบบที่วางแขนตอนหลัง เท่านั้นก็พอ

ของปาเจโร่ตัวเก่าน่าจะเอามาใส่แทนได้ครับ เพราะประตูหน้ามันเปลี่ยนแค่แผงประตูเท่านั้น ถอดสลักออกยกของตัวเก่ามาวางก็น่าจะได้(น่าจะนะ) หรือเอาของออลนิวไททั่นมาใส่ก็ได้ครับ แต่ผมอยากรู้ประตูจับแบบนี้ มันมีประโยชน์อะไรอีกนะ ทำไมมิตซูกล้าทำแบบนี้ ผมจองไปแล้วละตัวท็อป ขับไกลๆจริงๆผมไม่ได้วางมือขวาเลย ถ้าล้าปกติมือผมจะวางขอบกระจก ซึ่งตัวนี้มันพอดีเป้ะเลยสำหรับท่าขับของผม ผมจะวางแค่ศอกเวลาขับรถ แต่ถ้าล้าจริงๆเวลาเดินทางไกล ผมจะเอาแขนท่อนบนถึงศอกไปวางที่ขอบกระจก แล้วพักแขนซ้ายบ้าง นึกภาพตามออกไหม  ;D อธิบายซ้ำ(กลัวไม่เข้าใจ)
การขับรถไกลๆสำหรับผม ถ้าเราวางแค่ศอกจับพวงมาลัยสองมือ ขับนานๆใหล่เราจะห่อใช่ไหมครับ นานๆมันจะล้า เราจะเปลี่ยนท่าไปบ้าง สำหรับผมก็ต้องขับแบบวางแขนสูงขึ้น นั่นคือวางที่แผงประตูขอบกระจก สลับกับมือซ้ายวางที่วางแขนด้านซ้าย จะสลับให้มือที่จับพวงมาลัย ต่ำบ้าง สูงบ้าง เวลาขับนานๆจะได้ไม่ปวด ล้า ซึ่ง ปาปอตมันพอดีสำหรับวางแขนขวาพอดี (ท่าขับรถคนเราน่าจะต่างกัน ชอบต่างกัน)
ส่วนเรื่องรอย ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ ยังไม่ได้ลองเอเวอร์เรส ลองก็คงไม่ได้ซื้อ เพราะตัวท็อป รอนานไป

ออฟไลน์ the kit

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 08:48:32 »

เอาแผงประตูคู่หน้าของ all new triton มาใส่ได้ครับ รูกิ๊ฟ ปุ๊ก ต่างๆ ตำแหน่งเดียวกัน
จะให้เนียนขึ้น ก็เอาแผงข้างไปบุหนังสีดำอีกหน่อย กลมกลืน (ข้อมูลจากเซลล์)
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ laempiab

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 09:30:47 »
เปลี่ยนเป็นคาร์บอนเคฟลาร์--

ออฟไลน์ pjs6306

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 09:54:41 »
ถ้าเอาขดองไทรทั่นมาใส่ หมาถึงแผงประตูหน้าจะเป็นเงินข้างละเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 11:30:30 »
อีกนิดครับผม
จริงๆ ถ้าคนบ่น มาก มิตซู น่าจะปรับก่อนส่งมอบรถนะครับผม ผมว่าน่าจะยังทันนะครับ
เพราะบางคนไม่ซื้อเพราะว่าไม่ประทับใจ ถึงแม้ว่าจะดูเล็กน้อยสำหรับบางคน แต่บางคนอาจจะเป็นเรื่องใหญ่นะครับ
คืออย่าให้คนซื้อต้องหาวิธีแก้เลย แก้ไขมาก่อนดีกว่านะผมว่านะ  :)

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 14:17:46 »
อีกนิดครับผม
จริงๆ ถ้าคนบ่น มาก มิตซู น่าจะปรับก่อนส่งมอบรถนะครับผม ผมว่าน่าจะยังทันนะครับ
เพราะบางคนไม่ซื้อเพราะว่าไม่ประทับใจ ถึงแม้ว่าจะดูเล็กน้อยสำหรับบางคน แต่บางคนอาจจะเป็นเรื่องใหญ่นะครับ
คืออย่าให้คนซื้อต้องหาวิธีแก้เลย แก้ไขมาก่อนดีกว่านะผมว่านะ  :)
ว่ากันตามตรงนะครับ ผมว่าล็อตนี้คงไม่ได้แล้วครับ เพราะของสั่งมาประกอบคงลงทุนไปเยอะละ
ถ้าจะเปลี่ยนจริง ผมว่าคงตัวไมเนอร์ ถ้าเสียงคนยังบ่นเยอะอยู่ เพราะล็อตแรกชุดนี้ผมว่าน่าจะให้แฟนๆไปก่อน
พอยอดขายเริ่มทรงตัว และคนยังบ่นๆกันอยู่ อาจจะมีเปลี่ยนตอนนั้นแน่นอน และอาจจะมีประตูหลังไฟฟ้ามาด้วยก็ได้