ผู้เขียน หัวข้อ: คิดเห็นอย่างไรกับรถสวย ขับดี แต่มีดีเฟคท์ครับ  (อ่าน 5909 ครั้ง)

ออฟไลน์ aobness

• Sr. Member
รุนแรงแบบกรณีฟอร์ดไม่เสี่ยงครับ
งานประกอบ กลิ่นไหม้ รับได้คุ้มกับรถดีๆแน่นอน

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
อย่าว่าแต่ดีเฟคใหญ่ๆเลย
แค่คอนโซลดังนี่ก็อยากจะขายรถทิ้งแล้ว ถ้าไม่ติดว่าไม่มีเงินซื้ออีก

promt

• บุคคลทั่วไป
จขกท. หมายถึงรุ่นไหน

ตัวย่อ ตัวเต็มบอกด้วยครับ เพื่อเป็นข้อมูลแก่ สมช.

ออฟไลน์ lexus

คนที่รู้แล้วว่ารถมีdefectแต่ก็ซื้อผมเคารพการตัดสินใจนะ อย่างน้อยก็ได้รู้ว่าจุดอ่อนอยู่ตรงใหน รับได้ไหม

แต่..คนที่ซื้อล้อตแรกๆคือเจ็บตัวมากมาย รถขับดี อะไรก็ดี optionเยอะ perfectไปหมด
แต่ซักพักทุกอย่างที่คิดพังลงเพราะคุณภาพมันไม่ดีเหมือนตอนออกใหม่ ซ่อมจุกจิก ขึ้นยานแม่ บลาๆๆ (ถ้าโชคดีหน่อยก็ซ่อมจบ ถ้าซวยหน่อยก็ซ่อมไม่จบ) ยี่ห้ออเมริกัน C,F นี่ตัวดีเลย

ออฟไลน์ MUK

ผมให้เขาปรับปรุงไม่ให้มีก่อนค่อยซื้อครับ

ออฟไลน์ redsun

สวยแต่ถ้าพาเรื่องร้อนใจมาตลอด ผมขอบายครับ :)

ออฟไลน์ yourturle

คงไม่
รถไม่ใช่ของใช้แล้วหมดไปภายในเวลาสั้นๆ
มันเป็นของใช้ แต่มีค่าเสื่อม  ที่ใช้ไปในระยะยาว
สวยก็เลือก แต่ต้องเลือกที่ความน่าเชื่อถือ ของproduct และ company
One Day.