ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้ายางปูพื้นในรถ กับ แป้นเหยียบ ของศูนย์ BMW น่าใช้ไหมครับ  (อ่าน 4885 ครั้ง)

ออฟไลน์ AngryMan

• Jr. Member
  • **
ผมขออนุญาตสอบถาม และ ขอคำแนะนำ ท่านที่เคยใช้ 2 ตัวนี้ ครับ จะเอาอย่างใดอย่างหนึ่งไปเป็นของแถมครับ

1.พรมปูพื้น หรือ ผ้ายางปูพื้นในรถของศูนย์ BMW All Weather Rubber Floor Mats
การใช้งาน ความนิ่มนวลเวลาถอดรองเท้า ความลื่น การดักฝุ่น/น้ำ  ราคา 7,000 - 8,000
ดีกว่าพรมกระดุม หรือ พรม 2D 3D 4D 5D หรือไม่ครับ

2.แป้นเหยียบ ของศูนย์ BMW M Performance Pedal Support + Footrest
สอบถามถึงการใช้งาน ดีไหมครับ ลื่นหรือไม่  ราคา 7,000 - 8,000
คือผมติดใจตอนไปลอง BENZ ตัวที่เป็น AMG มีแป้นเหยียบ มียางดำเป็นรู เกาะเท้าดีครับ
พวกแป้นเหยียบแบบนี้มีข้อดี ข้อเสีย อย่างไรหรือไม่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2016, 11:51:43 โดย AngryMan »

ออฟไลน์ yoyoland

• Full Member
ผมใช้ผ้ายางปูพื้นของ 0 ตามรูปครับ

ใช้ดีมากครับ   หนา พอดิบพอดีเนี๊ยบมากด้านล่างมีวัดสุคล้ายตีนตะขาบยึดแน่น ไม่มีไถลเมื่อวางเท้า

เป็นยางคุณภาพดี ไม่มีกลิ่นเหม็นให้ปวดหัวครับ    และก็วางเท้าไม่มีลื่นครับ

ส่วนตัวชอบมากๆ ดูดีด้วยครับ มี โลโก้ printed     

น่าจะลื่นน้อยกว่าลายกระดุมแน่ๆ   แต่ว่า มีเพียง 4 ชิ้นนะครับ  ไม่มีตรงกลาง ของ ส่วนด้านหลัง  ส่วนตรงนัน้ใช้ลายกระดุมแทนเอาครับ เพราะไม่ได้วางเท้าอยู่แล้ว

แป้นเหยียบ ไม่ได้ใช้ครั้บ รอท่านอื่นๆ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
ยางปูพื้นสวยดีครับ

แต่แป้นเหยียบ ถ้าไม่มียางนูนขึ้นมา ลื่นแน่ ๆ ครับ

ลื่นตอนที่รองเท้าเราไปเหยียบดินแฉะ ๆ มาในหน้าฝนครับ

ออฟไลน์ arya

• Sr. Member
ยืนยันเรื่องผ้ายางปูพื้น ตามความเห็นบนครับ

ว่าใช้ดี สวย เข้ารูป ไม่เจ็บเท้า ครับ

ส่วนแป้นเหยียบ สนใจเหมือนกันเลยครับ มาจากMB รุ่น AMG ที่ขับอยู่ มีปุ่มกันลื่น ดูดเท้ามากๆ

แต่ของ BMW ผมไม่ค่อยชอบหน้าตามันเท่าไร (ดูเหมือนงานเซิ่นเจิ้น ไปนิดนุง อิอิ) และ เกรงว่าจะไม่ดูดเท้า

ถ้าได้ลองใส่แล้ว รบกวนมาแชร์ด้วยครับ ว่าหนึบเหมือนของ MB ไหม ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ chaithawat

ยางปูพื้นไม่ได้แถมมาหรอครับ ปกติจะแถมให้ทุกคันนะครับเช็ควินโคดหน้าเวปยังมีระบุไว้อยู่ด้วย
ว่ากันด้านใช้งานของผมใช้ไปๆมาๆมัน ดิ้นครับไม่รุ้เป็นอะไรมีปํญหาตรงคนขับคือมันชอบเลื่อนไถลไปข้างหน้าต้องคอยจับถอยหลังมา จนผ้ายางโก่งงอเพราะโดนพักเท้ายันไว้ ส่วนสามชิ้นที่เหลือไม่มีปัญหาอะไร แน่นดี ฝากเตือนนิดนึงอย่าเผลอตากแดดลืมนะครับ มันแข็งไวมาก
ส่วนแป้นเหยียบผมสั่ง aliexpress 19 เหรียญ ตกหกร้อยกว่าบาทเองครับ คุ้มดีติดตั้งง่ายๆ เบื่อลายก็ถอดทิ้งเปลี่ยนใหม่ถูกกว่าใน 0 หลายเท่า

ออฟไลน์ eaksuchart

ส่วนใหญ่แถมเป็นกระดุมเบสิคครับที่แถมบ้านเรา

ออฟไลน์ caton

ผมได้แถมมานะ ใช้ค่อนข้างดีอ่ะครับ ถ้าไม่คิดอะไรมาก
ส่วนที่ได้แถมมาอีกชุดเป็นของ M Performance มันสีทูโทน เทาเงินตัดกะดำ สกปรกง่ายมาก
ผมเลยเอามารองท้ายรถแทน อิอิ
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ nuntapon.s

ผ้ายางหล่อโคตรๆ  เห็นแล้วลืมพวกพรมกระดุมไปเลย

ออฟไลน์ Nutcracker

แป้นเหยีบแนวนี้ใช้อยู่แต่ของ AMG ใหม่ๆสวยดีครับ แต่พวกนี้ถ้าใช้ๆไม่ทำความสะอาดปล่อยให้ผุ่นโคลนเกาะจะดูไม่สวยเลยจริงๆ

ออนไลน์ Stp

แป้นเหยียบ AMG ที่เป็นปุ่มๆ เนี่ย เวลาขับรถติดต่อเนื่องหรือต้องเหยียบยาวๆ พอยกเท้าขึ้นมาเป็นรอยแดงเป็นช่องๆ ตามปุ่มบนแป้นเลย 555

ให้เลือกได้ผมเฉยๆ นะ ผ้ายางปูพื้นดูจะเข้าท่ากว่า ยกเว้นคุณภาพไม่ดี
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ amsa

• **
  • เอาใจเขา ใส่ใจเรา
ยางปูพื้นไม่ได้แถมมาหรอครับ ปกติจะแถมให้ทุกคันนะครับเช็ควินโคดหน้าเวปยังมีระบุไว้อยู่ด้วย
ว่ากันด้านใช้งานของผมใช้ไปๆมาๆมัน ดิ้นครับไม่รุ้เป็นอะไรมีปํญหาตรงคนขับคือมันชอบเลื่อนไถลไปข้างหน้าต้องคอยจับถอยหลังมา จนผ้ายางโก่งงอเพราะโดนพักเท้ายันไว้ ส่วนสามชิ้นที่เหลือไม่มีปัญหาอะไร แน่นดี ฝากเตือนนิดนึงอย่าเผลอตากแดดลืมนะครับ มันแข็งไวมาก
ส่วนแป้นเหยียบผมสั่ง aliexpress 19 เหรียญ ตกหกร้อยกว่าบาทเองครับ คุ้มดีติดตั้งง่ายๆ เบื่อลายก็ถอดทิ้งเปลี่ยนใหม่ถูกกว่าใน 0 หลายเท่า

ลองถอดผ้ายางดูหรือยังครับ เขาซ้เอน กับพรมติดรถแบบบางมาครับ ต้องนำพรมเก่าออก เพราะไปบังหนามเตยทำให้ยางไม่เกาะ
ส่วนยางเจ้าของกระทู้ ผมไม่ประทับใจด้านคนขับครับ สวยมียี่ห้อประทับ ไม่เก็บฝุ่นที่พักเท้า และ ที่หลังแป้นเหยียบ เพราะตัวพรมทำพอดีไป
ส่วนถ้าอยากนิ่ม เก็บฝุ่นดี ไปลองดูของ ใน  เวปออนไลน์ ลา..ด้า หายี่ห้อ"หลุมดำ" BMW ตามด้วนรุ่น  ภาษาปะกิตนะครับ มีแน่นอน  ผมใช้อยู่ ไม่ถึง 2 พัน ทีแรกนึกว่าจะไม่ได้เรื่อง ไม่ดี ได้ของมาถูกใจครับ ส่วน ALLY จะสวยครับ แต่แพงเกิน ถ้าราคา 7000 ไปดูของ E.ไอ. ละกันครับ เลือกได้หลายแบบมาก สวย ตัดเข้ารูป แต่ BM ต้องถามว่าปั้ม หรือ เย็บขอบ

ออฟไลน์ SM.

เอาผ้าปูพื้นดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Nui

แป้นเหยียบ M Per ของแท้ ต้องเจาะยึดน็อตด้วยนะครับ
และของส่วนพักเท้ารู้สึกว่าจะไ่ม่มีของพวงมาลัยขวาด้วย มีแต่ซ้ายใช้แทนกันไม่ได้

ส่วนของเทียบ ใช้สวมเอาไม่ยึดน็อต ไม่รู้ว่าจะแน่นหนาแค่ไหน
E12 520, E21 320, Peugeot 504, 505
Citroen CX Prestige
E30 316i, E36 318i
Mazda Lantis V6 2.0, Rover 623 GSi
Mitsubishi Pajero V6 3.5 1998, E46 323i
Mitsubishi Pajero Sport 2011
Volvo V40 T5
F30 Active Hybrid 3
C250 Coupe C205, E300 Coupe C238
G32 630d GT

ออฟไลน์ V221

ยางปูพื้นรถ BMW สวยจริงๆ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ ืnuc001

ยางปูพื้นผมก็ได้แถมมาครับ ใช้อยู่ ใช้ดีมาก ไม่เคยลื่นเพราะมันลงช่องพอดีมากๆ สวยด้วย ถ้าดูด้านหลังมันจะเป็นตารางๆ มีลูกเหล็กหนักๆถ่วงอยู่ 4 จุด (ตอนยกออกมาล้างครั้งแรก ผ้ายางอะไรหนักงี้วะ 555) บวกมีกำมะหยี่บุตรงลูกเหล็กอีก ไม่ลื่นออกจากที่ของมันแน่

ส่วนฝุ่นตรงที่พักเท้ากับหลังแป้นเหยียบ ให้ร้าน Car Care จัดการไปครับ

ออฟไลน์ chaithawat

ลองถอดผ้ายางดูหรือยังครับ เขาซ้เอน กับพรมติดรถแบบบางมาครับ ต้องนำพรมเก่าออก เพราะไปบังหนามเตยทำให้ยางไม่เกาะ
ส่วนยางเจ้าของกระทู้ ผมไม่ประทับใจด้านคนขับครับ สวยมียี่ห้อประทับ ไม่เก็บฝุ่นที่พักเท้า และ ที่หลังแป้นเหยียบ เพราะตัวพรมทำพอดีไป
ส่วนถ้าอยากนิ่ม เก็บฝุ่นดี ไปลองดูของ ใน  เวปออนไลน์ ลา..ด้า หายี่ห้อ"หลุมดำ" BMW ตามด้วนรุ่น  ภาษาปะกิตนะครับ มีแน่นอน  ผมใช้อยู่ ไม่ถึง 2 พัน ทีแรกนึกว่าจะไม่ได้เรื่อง ไม่ดี ได้ของมาถูกใจครับ ส่วน ALLY จะสวยครับ แต่แพงเกิน ถ้าราคา 7000 ไปดูของ E.ไอ. ละกันครับ เลือกได้หลายแบบมาก สวย ตัดเข้ารูป แต่ BM ต้องถามว่าปั้ม หรือ เย็บขอบ
เออจริงนะลืมไป แรกๆก็คิดว่าใส่พรมสองชั้นเผื่อจะได้ซับเสียงพื้นให้มันเงียบลง อีกอย่างถอดมาก็ไม่รู้จะไปเก็บไหน  สงสัยต้องไปเอาออกฝั่งคนขับด้านนึงละ
thk.

ออฟไลน์ amsa

• **
  • เอาใจเขา ใส่ใจเรา
ยินดีครับ และดีใจที่ได้ช่วยเหลือเพื่อนสมาชิกเวปครับ