ผู้เขียน หัวข้อ: Honda jazz minor change จะมาแล้วเหรอครับ​ เห็นเปิดรับจองแล้ว?  (อ่าน 6124 ครั้ง)

ออฟไลน์ cadherin

• Sr. Member
อ่านในเปิดตัวรถใหม่ที่คุณจิมมี่​เขียนไว้​ บอก​ jazz minor change เปิดตัวกลางปีนี้

วันนี้เห็น​ Facebook​ page บางศูนย์​เปิดรับจอง​ honda​ jazz minor change แล้ว

ถ้าจริง​ honda​ กระหน่ำ​เปิดตัวรถรุ่นใหม่​ ถี่มาก​

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
ผมเดาว่าประมาณ พฤษภาคม หรือ มิถุนายนครับ ล่าสุดผมพึ่งโชว์รูมมา ไม่มี Jazz จอดโชว์แล้ว เหลือแต่รถ Test Drive จอดอยู่หน้าศูนย์แค่นั้น แต่ยังมี Jazz ป้ายแดงจอดนอลูกค้ามารับอยู่นะ น่าจะเริ่มโละสต๊อกกันแล้ว 
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ bubball

โหยยยยยยย Honda โคตรรีบ
Hr-v MC อย่าเพิ่งรีบมานะ รอดูออฟชั่น CH-R ก่อน จะได้พอสู้ไหวหน่อย

ออฟไลน์ ps000000

ผมนี่ยืนขึ้นเลย

รอดู

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ผมนี่ นั่งลงเลย เมื่อย

ออฟไลน์ locomotive

ต้องรอญี่ปุ่นเปิดก่อน มีภาพหลุดจากญี่ปุ่น แถมญี่ปุ่นได้เครื่องใหม่ 1.0 Turbo นี้สิ ประเด็น

ออฟไลน์ Terng

ผมนี่ลงนอนรอเลย เพราะซื้อมาแล้วก่อนไมเนอร์ 5555555
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ผมนี่ยืนขึ้นอีกรอบเลย

ไปอาบน้ำ

ปล. ไม่รู้ว่ายอดตัวเดิมในงานเป็นไง เห็นมีคนมาดูเรื่อยๆ นะ และคิดว่าหลังสงกรานต์น่าจะเปิดวันเปิดตัวออกมา เพราะเจ้าที่ จขกท. เจอมาระบุว่ามีโปรสำหรับคนรับรถก่อน มิ.ย. คือต้องเปิดตัวก่อนหน้านั้น ช้าสุดก็ต้นเดือนเดียวกันนั่นแหละ เดา
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Activehybrid

ผมนี่ยืนฉี่เลย (นอกบ้านด้วย ห้องน้ำไม่ว่างมีคนอาบน้ำ)

มาเงียบๆ แต่หวังว่าจะดีขึ้นนะ ของเดิมก็ดีแล้ว ไปให้สุดๆเลย จะได้ขายดีๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2017, 21:09:17 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ nez

• Jr. Member
  • **
ภาพหลุด New Fit (Jazz) วิ่งทดสอบที่ญึ่ปุ่น: http://community.headlightmag.com/index.php?topic=57963.0

ภาพ render ของ New Fit (Jazz) จากเวปไซต์ญี่ปุ่นหลังเห็นภาพหลุด

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ผมว่าถ้าไมเนอร์เชนจ์แบบในรูปข้างบนจริง ก้คงไม่ใช่เรื่องเซอร์ไพร้สอะไรเพราะดูมันไม่ฉีกแนวจากสไตล์การออกแบบเดิมๆของฮอนด้าเลย คือ เหลี่ยมๆแหลมๆ เรียวไปด้านข้าง ผมว่ารุปบนเหมือนไฟของซิตี้รุ่นปี 2008 มากคับ ฆ ฮอนจะกลับไปใข้สไตล์เดิมๆเมื่อเกือบสิบปีก่อน?

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

ง่ะ !!! ผมงี้ นอนตีลังกาเลย
อันนี้ใหม่แล้วเหรอ ???
รอยบาก(แสนอุบาทว์)ข้างรถก็ยังอยู่

ออฟไลน์ ptgiant

• Jr. Member
  • **
ผมไม่ชอบไอ้หน้าแบบนี้ของฮอนด้าเลยใช้มันเกือบทุกรุ่น(ไอ้หน้าซีวิคตัวก่อน) มี2ตัวที่ให้ความรู้สึกดีหน่อย ซีวิคกะแอคคอรด ตัวใหม่ คหสตนะครับ

ออฟไลน์ blitzpao

ผมว่าอาจจะเปิดตัวก่อนญี่ปุ่นนะครับเนี่ยเพราะเป็นรถยอดฮิตในไทย พักหลังทีมการตลาดของ Honda ก็ทำงานเข้าเป้าเยอะดีนะ

ออฟไลน์ SM.

จะไม่เร็วไปหน่อยหรอเนี่ย  ??? ??? ??? ???

ออฟไลน์ eaksuchart

เปลี่ยนเท่า city เลยครับ ไฟหน้าเส้นๆหลอก กระจัง กันชนหน้าหลัง

ออฟไลน์ blitzpao

พฤษภาครับแม่ไปถามเซลมาเพิ่มแค่ภายนอกภายในอาจจะเนียนจัดออกด้วยฮ่าๆ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ดูจากภาพ render น่าเกลียดเหมือนเดิม ผมไม่เคยชอบ Honda เลย
แต่ CR-V โอเคนะ สงสัยมันดูไม่เหมือน Honda มั้ง

ออฟไลน์ pjs6306

ไฟท้ายเส้นตั้งบน เอาออกได้ปะครับ