ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ BMW X4 xDrive20d M Sport : 3,999,000 บาท (นำเข้า CBU) //  (อ่าน 13779 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonyokung

• Newbie
  • *
คุณหมูครับ!!!!
รบกวนเช็คสเป็ค BMW X4 20d G02 ให้อีกทีน่ะครับ พอดีเพื่อนผมส่งใบสเปคมาให้ดู
มันบอกว่าในข่าวของ HLM บอกมี "กล้องมองหลังขณะถอยจอด" แต่ในใบระบุสเปคจาก bmw.co.th ไม่ได้ระบุ Option ตัวนี้น่ะครับ
หรือว่าจะเป็นแบบที่ผมคิดคือ............ต้องติดเพิ่มเติมภายหลัง  ;D (อีกแล้วหรอครับ)

https://www.bmw.co.th/content/dam/bmw/marketTH/common/Brochure/update-180828/X4_TH280818.pdf.asset.1535428151753.pdf
เห็นในใบสเปคมี ระบบ driving assistant ไม่ทราบว่าคือระบบอะไรครับ

ออฟไลน์ โอมายวาโมะชินเดริว

• Hero Member
ไปหาข้อมูลมา....กล้องมองหลังน่าจะอยู่รวมในระบบนี้
ระบบ Driving Assistance จะเป็นปุ่มวงกลมแล้วมีตัวรถอยู่ภายในวงกลม จะอยู่ล่างปุ่มเปิดไฟฉุกเฉิน
ดูจากในคลิป เห็นมีระบบเตือนออกนอกเลนกับเตือนการชนด้านหน้าด้วย

ออฟไลน์ jickoP

• Full Member
เสียดายครับ ที 630d GT ยังใส่ 30d มาให้ ไหนๆ ล็อตนำเข้าทั้งที น่าจะปลุกกระแสหน่อย อุตส่าห์จะมีแต่ดีเซลแล้ว น่าจะเอา 30d ไปเลย แพงกว่าอีกนิด สาวกคงไม่ว่าหรอกครับ

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

190 ม้า หนักเกือบ 2 ตัน แถมขับ 4
0-100 เกือบ 9 วิ 
อึดยังกะเรือเกลือ

0-100 = 9วิ

160-215 = ชั่วนิรันดร์...

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ไปหาข้อมูลมา....กล้องมองหลังน่าจะอยู่รวมในระบบนี้
ระบบ Driving Assistance จะเป็นปุ่มวงกลมแล้วมีตัวรถอยู่ภายในวงกลม จะอยู่ล่างปุ่มเปิดไฟฉุกเฉิน
ดูจากในคลิป เห็นมีระบบเตือนออกนอกเลนกับเตือนการชนด้านหน้าด้วย

เริ่มมาแล้วสินะ ระบบช่วยการขับขี่
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
ราคานี้ถ้าจะให้ดีน่าจะเครื่อง 25d หรือ 30i

ส่วนลดแสนถึงแสนห้า จะดูดีขึ้นมาก

ออฟไลน์ BN`

สวยครับ  8)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

รบกวนเช็คสเป็ค BMW X4 20d G02 ให้อีกทีน่ะครับ พอดีเพื่อนผมส่งใบสเปคมาให้ดู
มันบอกว่าในข่าวของ HLM บอกมี "กล้องมองหลังขณะถอยจอด" แต่ในใบระบุสเปคจาก bmw.co.th ไม่ได้ระบุ Option ตัวนี้น่ะครับ
หรือว่าจะเป็นแบบที่ผมคิดคือ............ต้องติดเพิ่มเติมภายหลัง  ;D (อีกแล้วหรอครับ)

https://www.bmw.co.th/content/dam/bmw/marketTH/common/Brochure/update-180828/X4_TH280818.pdf.asset.1535428151753.pdf

เช็คแล้วครับ ผมเดินไปเช็คที่รถคันจริงเลยก่อนลงบทความ
มีกล้องมองหลังครับ เวลาสั่ง Option มันจะรวมอยู่ใน
แพ็คระบบช่วยนำรถเข้าจอดอัตโนมัติ ทาง BMW Thailand
เลยไม่ได้เขียนแยกออกมาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2018, 07:16:39 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ V221

เช็คแล้วครับ ผมเดินไปเช็คที่รถคันจริงเลยก่อนลงบทความ
มีกล้องมองหลังครับ เวลาสั่ง Option มันจะรวมอยู่ใน
แพ็คระบบช่วยนำรถเข้าจอดอัตโนมัติ ทาง BMW Thailand
เลยไม่ได้เขียนแยกออกมาครับ
ในที่สุดก็สั่งออปชั่นเพิ่มมาจนได้ แต่ก็ยังน้อยกว่าคู่แข่งตราดาวหลายรายการอยู่ดี
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ SM.

ประกอบใน จะเหลือเท่าไหร่????  ??? ??? ??? ???

ออฟไลน์ simcity

Re: // ราคาอย่างเป็นทางการ BMW X4 xDrive20d (นำเข้า CBU) //
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2018, 17:32:39 »
ถือว่าราคาโอเคเลยนะครับ สำหรับ CBU lot แรก

ราคาชนกับ GLC Coupe 250d ตัวประกอบในเลย

รอดู X4 ตัวประกอบใน ราคาคงอยู่แถวๆ 3.799-3.899 ล้าน ใกล้ๆ กับ X3

Sale ส่งรายละเอียดมาให้ดูแล้วครับ

ดูรายละเอียดแล้วออปชั่นถือว่าให้มามากกว่ารุ่นเดิมหลายรายการอยู่

ดูจากในรูป รถตัวจริงมีระบบ Driving Assist จริงๆด้วย
-เตือนการชนด้านหน้า
-เตือนออกนอกเลน
-เตือนรถแซง ซ้าย/ขวา

ออฟไลน์ Nerdys

• Sr. Member
คิดไปคิดมา ถ้างบใม่ใช่ปัญหา และมีรถมากกว่า 1 คันอยู่แล้ว
ผมคงซื้อมา reflash ให้เป็น 30d แล้วยอมเสีย BSI โดยจ่ายค่าบำรุงรักษาเอง แลกกับการได้ขับ X4 30d ในราคา 20d  8)
เครื่อง 20d ตัวนี้คงโดน reflash จนพรุนแล้วล่ะมั๊ง อยู่ในตลาดมาเกือบจะแซยิดแล้ว

20d ใน X4 น่าจะอืดที่สุดในบรรดา 20d ที่มีในโลกใบนี้แล้ว (จนกว่า 720d จะมา)
เพราะน้ำหนักมากสุด ล้อขนาดใหญ่ แถมพ่วงขับ 4 เข้าไปอีก ซึ่ง X3 ยังเบากว่า
มันก็พอใช้งานล่ะนะ แต่เทียบกับคู่แข่งและค่าตัว และบุคคลิคภายนอกที่เป็น Coupe ที่น่าจะเน้นสมรรถนะ มันทำให้ 20d ตัวนี้ด้อยไปทันที

ออฟไลน์ Stp

CBU 3.99 ล้านแล้วได้ระบบช่วยเหลือขนาดนี้ถือว่าแจ๋วครับ ที่ได้มาก็ทั้งป้องกันชนด้านหน้าและ Lane Assist ครบ ตัว GLC บางสเปคยังมีแต่เรดาร์ครูส Distronic

ดูจากในรูป รถตัวจริงมีระบบ Driving Assist จริงๆด้วย

:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
CBU 3.99 ล้านแล้วได้ระบบช่วยเหลือขนาดนี้ถือว่าแจ๋วครับ ที่ได้มาก็ทั้งป้องกันชนด้านหน้าและ Lane Assist ครบ ตัว GLC บางสเปคยังมีแต่เรดาร์ครูส Distronic

อย่างงี้ 7MC 3 ตัวใหม่ มีสิทธิ์ได้ระบบนี้แน่ๆเลย รอลุ้นอิอิ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

อย่างงี้ 7MC 3 ตัวใหม่ มีสิทธิ์ได้ระบบนี้แน่ๆเลย รอลุ้นอิอิ
ต่อไปน่าจะใส่มาให้ทุกรุ่น ให้ผมเดาตัวต่อไปที่จะใส่ระบบนี้น่าจะ X3 CKD

ออฟไลน์ flat6

• Sr. Member
ควรจะใส่มาตั้งแต่ G30 ละครับไอ้ระบบนี้ ดีใจด้วยที่ X4 ได้ใช้
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

เห็นในใบสเปคมี ระบบ driving assistant ไม่ทราบว่าคือระบบอะไรครับ
Driving Assistant includes the camera-based system Approach control warning and person warning with city braking function, Speed Limit Info with no-overtaking indicator, Lane Departure Warning as well as Crossing-traffic warning rear, Lane Change Warning and Prevention of rear collision.

At speeds of over 45mph, Lane Departure Warning recognises lane markings and draws the driver's attention to an unintentional lane change by means of vibrations in the steering wheel. If vehicles enter the driver's blind spot, Lane Change Warning issues a warning with a vibration in the steering wheel and a blinking warning symbol on the exterior mirror.

The Crossing-traffic warning rear makes pulling out of parking spaces easier.

While the Approach control warning with city braking function detects vehicles, the person warning reacts to pedestrians. At the same time, the brakes are pre-conditioned for faster responsiveness. If a collision is imminent, the system initiates a full brake. This function can be limited by darkness and fog. In dangerous situations, Rear collision prevention activates the warning blinkers at double tempo. If a collision is unavoidable, the pre-crash system is initiated and the side windows and glass roof, if featured, are closed.
อ่านดูแล้วน่าจะเหมือนกับระบบ City Safety ของ Volvo นะครับ ถ้าแบบนี้ต้องขอชมเชยที่ BMW Thailand ตัดสินใจใส่ระบบ Safety ที่คู่แข่งให้มาก่อนหน้านี้แล้วในราคาที่ถือว่าโอเคเลยครับ อยากให้เอามาใส่กับรถทุกรุ่นเลย คราวนี้จะกลายเป็นว่า Audi Thailand ล้าหลังที่สุดถ้ายังใส่ออปชั่นแบบเดิมมาขายในบ้านเรา