ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 6 พฤศจิกายน 2021  (อ่าน 1913 ครั้ง)

ออฟไลน์ Makan

• Newbie
  • *
สอบถามพี่ๆครับ1.face lift ต่างจาก mc อย่างไร อย่าง benz class Face lift เปลี่ยนไปเยอะเลย 2. Ford Ranger ที่กำลังจะเปิดตัวใช่ตัวที่พี่จิมเคยบอกไหมครับ ว่าจะมีอะไรให้กระบะยี่ห้ออื่นต้องทำตาม ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ อยากกินหมูกระทะ

• Newbie
  • *
สวัสดีครับพี่ๆทีมงานทุกคน
อยากจะสอบถามว่าระบบ Autopilot ของรถยนต์ที่จะสามารถใช้งานได้ใกล้เคียงความจริงมากที่สุดในอนาคต
คือรถยนต์ที่มาจากค่ายของ Tesla ใช่รึป่าวครับ โดยการปล่อยดาวเทียมรอบวงโคจรของโลก ทำให้รถยนต์มันติดต่อสื่อสารกับระบบ Network ได้ทั้งหมด
(ซึ่งปัจจุบันนี้ก็ปล่อยออกไป พันกว่าดวงแล้ว)
ทีนี้ ในอนาคตค่ายรถยนต์อื่นจะสามารถทำระบบ Autopilot ได้เหมือนกับระบบของ Tesla หรือดีกว่า ได้บ้างไหมครับ
ในอนาคตผมว่าคงต้องซื้อรถพร้อมกับแพ็คเกจรายเดือนแบบพวกมือถือแน่ๆ

ปล.ชอบที่พี่จิมด่าพวกเนิร์ด EV มากครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Peter Parking

• Jr. Member
  • **
1. พี่คิดว่าจะทำการตลาด e-power ของ nissan ยังไงให้ได้ดีกว่านี้ ครับ

2. ทำไมพี่จิมถึง ไม่อยากซื้อรถ HYBRID มาใช้ในชีวิตประจำวัน

3. ถ้าตัวเลือกในตลาดตอนนี้ CHR - HRV ใหม่ - CX30 พี่จิมเลือกตัวไหนครับ