ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ BMW 630i GT M Sport (LCI) 4,099,000 บาท (ประกอบมาเลย์) //  (อ่าน 6683 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ราคาอย่างเป็นทางการ BMW 630i GT M Sport (LCI)
: 4,099,000 บาท (ประกอบมาเลย์) ถูกลงกว่าเดิม 3แสนบาท !
เบนซิน 2.0 เทอร์โบ 258 แรงม้า สีเทาใหม่ Bernina Grey

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
https://www.headlightmag.com/official-price-bmw-630i-gt-m-sport-lci/

ออฟไลน์ Akrachai

• Sr. Member
ตัวนี้ vs Lexus NH450H+ Fsport ตัวไหนน่าโดนกว่ากันครับ

เพราะดูความกว้างความยาวความใหญ่ ตัวนี้ดูน่าจะโล่งสบายกว่าไหมครับ ? เน้นครอบครัว 4-5คน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2021, 13:16:31 โดย Akrachai »

ออฟไลน์ Ruksadindan

ความสบายกว่าตัวนี้แน่นอนครับ แต่ขับเคลื่อนเงียบไร้น้ำมันไม่ได้เลยนะ

ออนไลน์ Superpong

• Full Member
ตัวนี้ vs Lexus NH450H+ Fsport ตัวไหนน่าโดนกว่ากันครับ

เพราะดูความกว้างความยาวความใหญ่ ตัวนี้ดูน่าจะโล่งสบายกว่าไหมครับ ? เน้นครอบครัว 4-5คน

ถ้าไม่สนเรื่องประหยัด หรือความเป็น phev ของเล็กซัส คู่นี้บีเอ็มน่าจะโดนกว่า

เล็กซัสตัว 350h grandlux, 450h+ grand lux/premium จะเด่นกว่า
ส่วนตัวผมว่า F Sport รู้สึกไม่ค่อยคุ้ม

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
CLS ด้านล่าง ดูแพงกะโหลกกะลาไปเลยเมื่อเจอ 6 GT นี้
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ bluelawn

Series 6 นี้ ฐานล้อ series7 นะครับแต่ไม่ยาวเท่า ข้างหลังนี้อย่างโล่ง นั่งสบายมากๆ โช๊คถุงลมด้วย
Lexus NX นี้ฐานล้อ IS มวยคนละรุ่นครับ ถ้าไม่ชอบ lexus จริงๆ BMW คุ้มกว่าเยอะ

ออนไลน์ EVA01

CLS ด้านล่าง ดูแพงกะโหลกกะลาไปเลยเมื่อเจอ 6 GT นี้

;D ;D ;D ดูถูกผู้บริโภคมากๆ

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

ความสบายกว่าตัวนี้แน่นอนครับ แต่ขับเคลื่อนเงียบไร้น้ำมันไม่ได้เลยนะ

เครื่องสันดาปเพียวๆแบบนี้แหละครับ ที่อยากได้เลย  8)

ออฟไลน์ V221

ถ้าต้องการรถใหญ่ๆนั่งสบาย ขับเองได้ ออปชั่นคุ้มๆ ต้องคันนี้แน่นอน
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

220d ราคาเท่า 300d เมื่อ 2-3 ปีก่อนเหอะๆตลกดี  ;D

ออฟไลน์ wsonpee

ถูกกว่า CLS220d 4แสน option ดีกว่ามาก นั่งสบายกว่าเยอะด้วย เชียร์เลยครับตัวนี้

ออฟไลน์ jickoP

แพงกว่า 530e M Sport 3 แสนกว่า ได้เครื่องสันดาปล้วน โช้คถุงลม รถคันใหญ่กว่า พื้นที่เก็บของอลังการ ได้ล้อ 20 นิ้ว มีสี carbon black ที่ผมว่าสวยมาก คุ้มครับ

Bornplanet

• บุคคลทั่วไป
ภายใน กว้างมาก นั่งสบาย เหมือน 7-Series Sedan เหมาะมากๆสำหรับคนที่งบไม่ถึงที่จะเล่น 7-Series Sedan

Lexus NX450h+ F-Sport สิครับ ช่วงนี้เข้าสู่ยุคยานยนต์ไฟฟ้าแล้วครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

จริง !!!

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

option list ยาว 8 เมตร

ออฟไลน์ tsubasa

ราคาดี ออฟชั่นดี น่าใช้กว่า CLS เยอะเลยครับ

ออฟไลน์ spn

คุ้มค่าเว่ออ แถวบ้านเห็นมีตัวก่อน LCI คันนึง ดูใหญ่ดีน่าใช้มากๆ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ frame@kk

เพิ่งไปดูคันจริงมาเมื่อวาน ขอนแก่นมีงานแล้วเอามาโชว์ จอดเทียบกับ cls ตัวใหม่เลย
บอกเลยว่าทั้งเด่น ทั้งใหญ่น่าใช้กว่าเยอะเลย แต่สุดท้ายและท้ายสุด ตะกุยดาวก็ได้ยอดกันไปเหมือนเดิม

ออฟไลน์ Imgenesis

• Jr. Member
  • **
ออฟชั่นอลังการมากครับ ขนาด ผมมี 530e M ที่ว่าออฟชั่นแน่นแล้ว ยังมองตาปริบๆเลย  :-*
#2016 C Coupe Edition 1
#2020 530e MSport

ออฟไลน์ wsonpee

ออฟชั่นอลังการมากครับ ขนาด ผมมี 530e M ที่ว่าออฟชั่นแน่นแล้ว ยังมองตาปริบๆเลย  :-*

หัวอกเดียวกันครับ  ถ้ามาต้นปีพร้อมกันนี่คิดหนักเลย

ออฟไลน์ SM.

เสียดายตัว grand coupe ที่ไม่มีอีกแล้ว

ออฟไลน์ dht_tubes

ดูรูปทรงโดยรวมแล้ว ถ้าใส่กระจังไตใหญ่เบิ้มมา น่าจะสวยแปลกดีเหมือนกันนะครับ

ออปชั่นดีกว่า cls พอสมควรเลย แต่....คำว่า เบนซ์ ก็คือเบนซ์ มันฝังหัวผู้บริโภคส่วนใหญ่จริงๆ ต้องยอมรับหล่ะครับว่า เค้าทำไว้ดีจริงๆ

ออฟไลน์ tdvil

• Newbie
  • *
สงสัยว่า ทำไมเปลี่ยนเครื่องยนต์เป็น เบนซิน 630i แทนที่จะเป็นดีเซล 630d เหมือนก่อน LCI ครับ
ปัจจุบันผมใช้ X3 20d แล้วชอบอัตราสิ้นเปลืองกับการตอบสนองของเครื่องดีเซลมากกว่า
อยากจะเปลี่ยนเป็น The 6 แต่ติดใจเรื่องเครื่องยนต์ครับ

ออฟไลน์ kcinfinite

• Newbie
  • *
ถ้าเทียบกับ 520d กับตัวนี้ พี่ๆมีคำแนะนำยังไงครับ

520d ราคาน้อยกว่าหน่อย 5 แสน ไม่มีซันรูฟ แต่เครือ่งดีเซล

630i กว้างกว่า ออฟชั่นเพียบ มีซันรูฟ ราคาสูงกว่า ใหญ่กว่าจอดยากไหม ฯลฯ

ส่วนเรื่องขับขี่ ใครพอมีข้อมูลไหมครับ
ขับสนุก
ช่วงล่าง
ฯลฯ

ออฟไลน์ Oatsenal1

สงสัยว่า ทำไมเปลี่ยนเครื่องยนต์เป็น เบนซิน 630i แทนที่จะเป็นดีเซล 630d เหมือนก่อน LCI ครับ
ปัจจุบันผมใช้ X3 20d แล้วชอบอัตราสิ้นเปลืองกับการตอบสนองของเครื่องดีเซลมากกว่า
อยากจะเปลี่ยนเป็น The 6 แต่ติดใจเรื่องเครื่องยนต์ครับ

ก่อน LCI ก็ 630i ครับ ตัว 630d มันล็อตแรกที่ประกอบเยอร์มัน มาเลย์ไม่มีประกอบเครื่อง 30d นี่คือเหตุที่เปลี่ยน