ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุย และ ตั้งรับคำถาม รายการ DR!VE By J!MMY วันที่ 29 มกราคม 2022  (อ่าน 3367 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
อยากรู้ครับถ้าเราเปลี่ยน Bridgestone Turanza T005A ใส่รถสายจอดคิดว่าคุ้มไหมครับ รถขับน้อยขับเดือนละไม่ถึง 200 โล
หรือว่าเราไปเปลี่ยนยางไทยอย่าง Otani หรือ ยางตัวอื่นที่ราคาต่ำลงกว่านี้ดีครับ มีรุ่นไหนแนะนำไหมครับ

พี่จิมมี่จะมีทำรีวิว All New Lexus NX  ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2022, 14:42:17 โดย F&O »

ออฟไลน์ 0%

MG MARVEL R มาไหมครับ

รถ EV มีรุ่นไหนจะเปิดตัวในปีนี้บ้างครับ ในราคาต่ำกว่า 2ล้านบาท

ออฟไลน์ Artstupid

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ขอสอบถามเรื่องยางหน่อยครับ

Subaru XV GP 225/55/17 ครับ

1 นุ่มเงียบ
2 เกาะถนน

ขอคำแนะนำอย่างละ 3 รุ่น เป็นราคา ถูก กลาง แพงครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ AZMVI

• Full Member
สอบถามครับ เราสามารถเบิกชุดโช้ค+สปริง+rear bar stabilizer ของรุ่น GR Sport มาติดกับรุ่น 1.8 Sport ได้ไหมครับ หรือว่าต้องปรับเซ็ตอย่างอื่นเพิ่มเติมครับ

ออฟไลน์ tiewtas

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ตอนนี้ผมป้ายยา Corolla Cross 1.8 sport คุณแม่สำเร็จแล้วพร้อมออกรถในเดือนหน้า 

อยากถามพี่ๆว่า Corolla Cross 1.8 sport MY 22 ปรับอุปกรณ์เพิ่มอะไรบ้างครับ

จะปรับเยอะเท่า Altis ไหมครับเช่น เบรคมือไฟฟ้า,เรือนไมล์ดิจิตอล,Toyota safety sense

ออฟไลน์ spn

Revo 2.8 กับ Camry hybrid เกิน 1 แสน กม. พอดี
น้ำมันเครื่องศูนย์ vs PTT สังเคราะห์แท้กระติกทอง คุณสมบัติต่างกันไหม หรือมีตัวไหนใกล้เคียงแนะนำ

Revo ใช้ใกล้ๆ สลับบรรทุกทางไกล ทำความเร็วบ้าง
Camry Hybrid ไม่ค่อยขับ ขับทีก็ทางไกลเลย ทำความเร็วบ้างเหมือนกัน
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
turbo ใน Eco car มันต่างจากในกระบะยังไงเหรอครับ

รอบการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องเลยไม่เท่ากัน 7000 กม.กับ 10,000 กม.

ออฟไลน์ Ton Never Die

• Newbie
  • *
กำลังหารถเก๋ง 5 ประตูเกียร์ MT มาไว้ขับครับ หลักๆดูเรื่องออพชั่น อัตราเร่งครับ จากที่อ่านรีวิวของพี่จิมมี่มา ได้ข่าวว่า Mirage อัตราเร่งแซ่บสุด เมื่อเทียบกับ March, Celerio และออพชั่นทันสมัยสุดด้วย ในขณะเดียวกัน พี่จิมมี่ก็ได้บอกว่าช่วงล่างย้วยและพวงมาลัยเบามากเช่นกันครับ เลยอยากถามว่ารถปี 2022 ช่วงล่างยังเหมือนเดิมหรือไม่ ออกห้างมาต้องทำตรงไหนเพิ่มหรือไม่ครับ

ออฟไลน์ Robb 🍋

• Full Member
สวัสดีครับ ถ้ายางเดิม เป็น 185/65R15 แล้วจะเปลี่ยนยางใหม่จะเป็น 195/65R15 ได้ไหมครับ หรือมีแนะนำว่าควรใช้ขนาดเดิมดีกว่าครับ

ปล.ใส่ในมาสด้า 2 sky ครับ

ออฟไลน์ Kris.J

• Jr. Member
  • **
Geely ที่จะมาใช่รุ่น B-SUV ที่วิ่งทดสอบอยุ่ทุกวันนี้ใช่มั๊ยครับ

ออฟไลน์ พลับ

• Newbie
  • *
 ;) สวัสดีครับผมพลับนะครับพึ่งเป็นสมาชิกใหม่เลยสวัสวันนี้สดๆร้อนๆ ใช้ยังงงๆเอ๋อๆบ้าง วันนี้พกคำถามที่อยากถาม ที่เก็บมานาน //เนื่องจากเเอบฟังอย่างกับอ่านอย่างเดียวมานาน ผมอยากรู้ว่ารถฟอจูนเนอที่ได้ข่าวว่าจะมีไฮบริทมาเนี่ยครับ มันจะลุยได้เหมือนกับเครื่องยนที่ไม่มีไฮบริทไหมครับ ทั้งนี้ไม่จำเป็นต้องเป็นคันนี้ก็ได้ หลักๆคือ รถไฮบริทที่มีระบบไฟเพิ่มเข้ามาจำทำให้รถเองสูญเสียเรื่องการลุยไหมครับ

ออฟไลน์ esyen

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ คิดว่าช่วงล่าง fortuner กับ landcruiser prado มีความแตกต่างกันอย่างเห็นได้ชัดไหมครับ ถ้ารถปีเดียวกัน

ออฟไลน์ Gopz

• Sr. Member
เห็นข่าวว่า Civic eHEV จะเป็นเครือง 2.0 จริงไหมครับ?
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ Steve_Davis

• Jr. Member
  • **
Subaru levorg   2016 ถือว่ายังน่าสนใจไหมครับ?
ถ้าซื้อแล้วเอามา remap จะแรงเหมือนพวก civic fk ไหมครับ?