ผู้เขียน หัวข้อ: กลยุทธ์ของรถกระบะฝั่ง2เจ้ารองจากนี้หลังจากFord Rangerใหม่เปิดตัว  (อ่าน 4233 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pattana.JWatts

• Newbie
  • *
พอFord Rangerรุ่นใหม่ถูกเปิดตัวเสร็จสรรพไม่กี่วันก่อนทั้งรุ่นปกติและRaptorตัวโหด จนกลายเป็นกระแสชื่นชมหลายวันนี้ 

ฝั่งคู่หูนิสสันและมิตซูจะปรับอุปกรณ์และอัดโปรเพิ่มให้MY22ของรถกระบะตนเองออกมามั้ยครับ

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
Triton ออก MY2022 มาแล้วครับเมื่อวันก่อน
ทำกระจังหน้าสีดำให้ดุขึ้น แค่นั้น  :-\

Navara น่าจะยังไม่กระตุ้นอะไรมาก ในงาน Warrior ก็ไม่รู้จะเป็นชุดตกแต่งขายจริงมั้ยยังไง
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ mongolias

คงต้องเอากลยุทธทางด้านราคามาสู้กันแหละครับ
ออกโปรฯ ดาวน์น้อย ดอกถูก ผ่อนนาน ประมาณนั้น

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
รุ่นตัวเตี้ยของทั้งคู่  ยังใช้เครื่องยนต์บล็อคเก่าแก่  ทั้ง 4D56  และ YD25  จะไปสู้อะไรเขาได้

ถ้าเอา 4์N15  หรือ YS23   มาลงได้ทั้งหมดตั้งแต่รุ่นตอนเดียว จะน่าใช้และน่าจะขายได้มากขึ้นกว่านี้  โดยเฉพาะนิสสันเรื่องคัชซีเรื่องการบรรทุกพอสู้เจ้าตลาดได้อยู่แล้ว   แต่เครื่องยนต์ล้าหลังกว่าเขาไปเยอะ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Mitsu ทำ Rally Art
Nissa อัดส่วนลด   

ทำได้เท่านี้ไปพลางๆก่อนครับ 
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

Ranger มันน่าซื้อขนาดนั้นเลยเหรอครับ ? ผมว่าเฉยๆมากนะ ค่ายอื่นเค้าก็มีดีเหมือนกัน

ออฟไลน์ Gordon Freeman

ผมว่า Navara มันก็พึ่งจะ MC เองนะครับ

ส่วน Triton คงได้แค่อัดส่วนลดกับชูเรื่องระบบขับสี่กันต่อไป
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ johnlee

ไม่เห็นต้องทำอะไร

ฟอร์ดก็แชสซีส์เดิม เครื่องเดิม เกียร์เดิม  ได้แค่กระดองใหม่แค่นั้น

กลุ่มเล่นรถญี่ปุ่น ฐานเขาแน่น เขาไม่ข้ามค่ายง่ายๆ

เจอส่วนลด1แสนไปก็ใจอ่อนแว้ว
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ deertesla

รุ่นตัวเตี้ยของทั้งคู่  ยังใช้เครื่องยนต์บล็อคเก่าแก่  ทั้ง 4D56  และ YD25  จะไปสู้อะไรเขาได้

ถ้าเอา 4์N15  หรือ YS23   มาลงได้ทั้งหมดตั้งแต่รุ่นตอนเดียว จะน่าใช้และน่าจะขายได้มากขึ้นกว่านี้  โดยเฉพาะนิสสันเรื่องคัชซีเรื่องการบรรทุกพอสู้เจ้าตลาดได้อยู่แล้ว   แต่เครื่องยนต์ล้าหลังกว่าเขาไปเยอะ
ทำรุ่นเกียร์ออโต้มาในตัวเตี้ยทั้งตอนเดียว มีแค็ปและสี่ประตูด้วยครับ  ไม่ใช่ใส่แต่รุ่นยกสูงกับรุ่นท็อป  คนที่ใช้กระบะตัวเตี้ยเค้าไม่มีทางเลือกมีแต่อีผุผุกับโตโยต้าแต่สมรรถนะช่วงล่างและหน้าตามันไม่สวยแถมแพงส่วนลดน้อยครับ

ออฟไลน์ SM.

ไม่มีอะไรใหม่ คงต้องสู้ด้วยโปรโมชั่นต่างๆ แทนแหละครับ

เต็มที่ก็หาชุดแต่งอะไรใส่ไปก่อน

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ผมไม่เห็นแปลกใจตรงไหนเลย

ตอน Ranger Raptor เปิดตัวตัวแรก T6 ก็เห็นช่วงแรก กระแส ก็ประมาณนี้ ดีกว่านี้ด้วยซ้ำมั้ง

มันหวือหวา มันสดใหม่ มันอะไรๆ หลายอย่าง

พอผ่านไปสักพัก ก็เหมือนเดิมครับ

ไม่ได้อะไรมาก มองว่าเรื่องปกติ

ค่ายเจ้าตลาด เขามีอะไรที่แข็งแกร่งหลายๆ อย่าง มากกว่า โช้ค Fox ช่วงล่างคอยสปริง ครับ เขาก็ต้องรักษาจุดแข็งของเขาต่อไป

และที่สำคัญ Ranger Raptor มันเกือบ 2 ล้านแล้วนะครับ กลุ่มลูกค้า มันไม่ได้เยอะขนาดที่จะทำให้ค่ายตลาดเขาโผอ้อมกอดมาทำตามหรอกครับ

ออฟไลน์ Chicken Wings

• Full Member
Ranger มันน่าซื้อขนาดนั้นเลยเหรอครับ ? ผมว่าเฉยๆมากนะ ค่ายอื่นเค้าก็มีดีเหมือนกัน

ถ้าเทียบกับ นิสสัน มิตซู ก็กินขาดหมดอ่ะครับ ยกเว้นเรื่องราคา รอดูยอดขายละกัน

ออฟไลน์ Altima

ตอนนี้ผมกำลังจะซื้อกระบะกลุ่มนี้อยู่ ในใจอยากได้ Ranger เพราะสวยและขับฟอร์ดมาทั้งชีวิตแล้ว

แต่ถ้านิสสันลด Pro 4x ให้เป็นแสนผมก็ไปซื้อนิสสันแทนครับ

ออฟไลน์ Highway Star

มิตซุแรลลีอาร์ตไงครับ555 นิสสันก็pro4xดาวน้อยผ่อนถูก

ส่วนตัวมองว่าเรนเจอร์ทำมาดีนะ ภายในแจ่มดี ภายนอกก็สวยบึกบึน แฟนเจ้าตลาดอาจมีเขวนะ อยากลองซ่อมแพงกว่าก็เอาเหอะ