ผู้เขียน หัวข้อ: ในช่วงกลางปีนี้ Toyota จะเปิดตัวรุ่นไหนหรือรุ่นย่อยไหนในไทยครับ  (อ่าน 3173 ครั้ง)

Bornplanet

• บุคคลทั่วไป
กลางปีนี้ จะเปิดตัวรุ่นไหน จะเหมือนเมื่อปี 2555 มั้ยครับ ที่ Toyota เพิ่มสีพิเศษ สีม่วงอ่อน เท่าที่จำได้ น่าจะมี Vios/Corolla Altis/Camry/Hilux Vigo Champ/Fortuner

ปล. bZ4X มาโชว์ตัวในไทยแล้ว น่าจะให้จองกลางปี รับรถจริงปลายปีนี้

ออฟไลน์ muzaa

• Sr. Member
กลางปีนี้ จะเปิดตัวรุ่นไหน จะเหมือนเมื่อปี 2555 มั้ยครับ ที่ Toyota เพิ่มสีพิเศษ สีม่วงอ่อน เท่าที่จำได้ น่าจะมี Vios/Corolla Altis/Camry/Hilux Vigo Champ/Fortuner

ปล. bZ4X มาโชว์ตัวในไทยแล้ว น่าจะให้จองกลางปี รับรถจริงปลายปีนี้
1.สี Purple mica ในรุ่น 50 ปี ไม่มีใน Camry ครับ
2. bz4x ที่มา show เป้นตัวต้นแบบไม่ใช่ตัว Production ดังนั้นอย่าคาดหวังว่าจะรับจองกลางปีครับ

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

1.สี Purple mica ในรุ่น 50 ปี ไม่มีใน Camry ครับ
2. bz4x ที่มา show เป้นตัวต้นแบบไม่ใช่ตัว Production ดังนั้นอย่าคาดหวังว่าจะรับจองกลางปีครับ
ใช่ครับ bz4x นู่นแหละปลายปีส่งมอมก็ปีหน้า ชื่อเรียกเต็มๆมันคือ 2023 toyota bz4x ชื่อมันก็บอกว่าปี 23 ดังนั้นรถคันจริงไม่มาเร็วๆนี้แน่นอน

ออฟไลน์ anuwatku55

• Jr. Member
  • **
แอบลุ้น  ให้ใส่ระบบความปลอดภัยช่วงล่างมาแบบ is... บ้างจังครับ โดยเฉพาะรุ่นตัวเตี้ย ครับ

ออฟไลน์ ixoxi999

• Jr. Member
  • **
Fortuner ใหม่มาเมื่อไหร่ครับ พี่ๆท่านใดพอรู้บ้างครับ

ออฟไลน์ muzaa

Fortuner ใหม่มาเมื่อไหร่ครับ พี่ๆท่านใดพอรู้บ้างครับ
หลัง Hilux ใหม่เปิดตัวประมาณ 4-6 เดือน ครับ New Hilux น่าจะมาช่วงกลางปี 2023 เป็นอย่างเร็ว New Fortuner อย่างเร็วปลายปี 2023 - ต้นปี 2024 ครับ

Bornplanet

• บุคคลทั่วไป

Fortuner โฉมใหม่ มาในปี 2024 แต่ภายในปีนี้ Hilux Revo/Fortuner โฉมปัจจุบัน จะเพิ่มรุ่น Diesel Hybrid

ออฟไลน์ rtong

• Hero Member
ปีนี้รถใหม่น่าจะเป็น Vios ไหมครับ

จขกท.น่าจะหมายถึงรุ่นพิเศษ  สีพิเศษ 50 ปี Toyota  รอดูว่าครบรอบ 60 ปีจะมีไหม  คิดว่าน่าจะมีนะ  รอฟังเพลงใหม่ด้วย

ออฟไลน์ whoami

Toyota รุ่นพิเศษ แซยิด edition  ;D

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
รุ่นพิเศษ 60 ปีนี่ผมกลัวว่าจะเลื่อนเพราะเรื่องปัญหา semiconductors กับภาคขนส่งอยู่เลยครับ
แต่ก็ขอให้ออกมาปังๆ
อยากได้สีสมัย 40 ปีกลับมา สีขาวมุกออกครีมอ่อน หรือไม่ก็ขาวมุกเซรามิกไปเลย

ส่วนโมเดลใหม่ก็มีแต่ B-seg Sedan DNGA นั่นแหละครับ จะเลื่อนมั้ยก็ต้องลุ้น
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ dt9

ที่ผ่านมาทั้ง sport rider และ fortuner เปิดตัวหลัง hilux ประมาณ 3 เดือน
แต่รุ่นต่อไปก็ไม่แน่ เพราะปีนี้ ford เปิดตัวคู่ให้เห็นเลยทั้ง ranger และ everest ไม่ต้องรอนาน
รุ่นหน้า Toyota อาจเปิดตัวคู่เหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2022, 23:22:29 โดย dt9 »