ผู้เขียน หัวข้อ: // Jeep Wrangler Rubicon เปิดตัวในไทย 23 มีนาคม นี้ โดยผู้จำหน่ายรายใหม่ //  (อ่าน 4272 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Belfort ในเครือ Millennium Group (MGC-ASIA) เซ็นสัญญา
คว้าสิทธิ์ขาย Jeep ในไทย แต่เพียงผู้เดียว เตรียมเปิดตัว
Wrangler Rubicon 3 ประตู / 5 ประตู 23 มีนาคม นี้ !

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
https://www.headlightmag.com/jeep-wrangler-rubicron-coming-soon-thailand/

ออฟไลน์ Arnan_td

• Full Member
กระจ่างเลยครับ  :'(

ออฟไลน์ Smith686

น่าจะมีเครื่องดีเซลบ้างนะ

Bornplanet

• บุคคลทั่วไป
Jeep Wrangler ที่จะมาไทย สายลุย สายเที่ยว ถูกใจสิ่งนี้

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เปิดไพ่ใหม่ได้ดีเลยครับ

แต่ก็อยากให้ Compass ราคาย่อมเยาตามมาในช่วง 2-3 ปีต่อจากนี้จริงๆ

ปล. TNP ที่เป็นเจ้าปัจจุบันนี่… ใช่เจ้าเดียวกับเจ้าของที่เป็นข่าวดังตอนนี้มั้ยครับ?
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Sympho

แต่ก็อยากให้ Compass ราคาย่อมเยาตามมาในช่วง 2-3 ปีต่อจากนี้จริงๆ

ปล. TNP ที่เป็นเจ้าปัจจุบันนี่… ใช่เจ้าเดียวกับเจ้าของที่เป็นข่าวดังตอนนี้มั้ยครับ?

ลองดูช่อง TNP Car ใน Youtube เลยครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................

ลองดูช่อง TNP Car ใน Youtube เลยครับ

โอ้ชัดเจนเลย ขอบคุณครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

โดยส่วนตัว เหมือนมันแพงมากไปหน่อย(อาจจะไม่หน่อย) ครับ

ผมว่า ถ้าทำราคาถูกลงมากว่านี้ จับต้องได้ มันจะเป็นอะไรที่ดูน่าซื้อกว่านี้เยอะเลย

เพราะออฟชั่น เครื่องยนต์ ช่วงล่าง มันไม่ได้มีอะไรเด่นมากมายอะไรเลย

ในราคาเดียวกัน ถ้าเป็นรถ sedan ก็ต้องตัวท๊อป ออฟชั่นจัดเต็ม เครื่องยนต์มาเต็มมากแล้วนะ

ขนาดผมเล่นรถ 4x4 ด้วย ผมยังรู้สึกว่า มันไม่มีความน่าซื้อเลยจริงๆ

มันคงไม่ได้เกิดมาเพื่อผม  ::) ::)

ออฟไลน์ SM.

นำเข้าทั้งคันจาก USA ... อย่าไปคาดหวังเรื่องราคาต้องถูก option ต้องแน่นเลยครับ ผมว่าคนไหนจะชอบ ก็เอาไปก่อนเถอะครับ

ออฟไลน์ bingoman

เคยใช้สมัยก่อน Jeep Crysler  เป็นรถที่ถึกมากๆ  เบนซิน 4.0 ก็โคตรแดกน้ำมันเช่นกัน แต่ขับสนุกมาก  ช่วงล่างนิ่ง แข็งๆ หน่อย สไตล์มะกัน  ขับความเร็วสูงๆ 150+ ก็ค่อนข้างนิ่ง ดีกว่า PPV ยุคนี้มาก ทั้งๆ ที่นั่นรถปี 90s