ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครทราบวิธีตั้งค่าการพับ/กางกระจกมองข้างไฟฟ้าของ New Yaris ativ บ้างครับ  (อ่าน 6129 ครั้ง)

ออฟไลน์ znx053

• Newbie
  • *
ในคู่มือมันบอกว่าสามารถตั้งค่าได้ว่าจะให้พับ-กางอัตโนมัติเมื่อล๊อค/ปลดล๊อครถ(ค่าเริ่มต้นจากโรงงาน) หรือ เมื่อสตาร์ท/ดับเครื่องยนต์น่ะครับ ผมหารายละเอียดวิธีตั้งค่าในคู่มือไม่เจอจริงๆ มีใครพอจะทราบบ้างไหมครับว่าต้องทำยังไง

ออฟไลน์ KTN88

• Hero Member
ปกติมันจะอยู่ในตั้งค่าตรงจอกลางนะครับ ต้องลองหาๆดูครับ

ออฟไลน์ znx053

• Newbie
  • *
ปกติมันจะอยู่ในตั้งค่าตรงจอกลางนะครับ ต้องลองหาๆดูครับ

ถ้าตั้งค่าที่จอไมล์ผมลองหาดูแล้วไม่มีนะครับ แต่ตรงจอกลาง(จอเครื่องเสียง) ยังไม่ได้หาดูครับ

ออฟไลน์ sudlor_gang

• Sr. Member
ถามเซลล์เลย เค้าน่าจะรู้นะครับ

ออฟไลน์ KTN88

ถ้าตั้งค่าที่จอไมล์ผมลองหาดูแล้วไม่มีนะครับ แต่ตรงจอกลาง(จอเครื่องเสียง) ยังไม่ได้หาดูครับ

ผมหมายถึงจอเครื่องเสียงนั่นแหละครับ ปกติตั้งค่าลำโพง ปลดล๊อครถ ก็จะอยู่ตรงนั้นหมด

ออฟไลน์ AgentMolder

มีตั้งค่าที่จอเครื่องเสียงครับ

ปล.จริงๆคู่มือมีบอกละเอียดมากนะครับ ลองดูดีๆ
ปล2.ลองถามใน FB Group Ativ ได้ครับ รถแต่ละรุ่น มีการตั้งค่าต่างกัน บางที่คนในบอร์ดนี้เขาไม่รู้ครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
นอกเรื่องนิดนึง

อยากให้ Toyota ทำคู่มือไฟล์ PDF ลงเว็บแบบหลายแบรนด์บ้างจังเลย
จะสะดวกในการค้นหาขึ้นมาก
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX