ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนคุยเรื่องสีรถว่าเทรนด์ใหม่ๆต่อจากตอนนี้จะเป็นแบบไหนครับ  (อ่าน 1775 ครั้ง)

ออฟไลน์ klakla

• Jr. Member
  • **
ช่วงสองสามปีนี้ พวกสีเทานม ค่อนข้างออกมากันเยอะเลยทีเดียว หลายๆรุ่นก็สวยมาก

เหมือนเห็น bm ช่วงนี้มีออกสีเขียวแบบปนๆไปทางน้ำตาลออกมาเพิ่ม

ลองมาคิดกันเล่นๆครับ ว่าสีเทรนด์ใหม่ๆ คิดว่าจะเป็นสีประมาณไหนกันครับ

ส่วนตัวช่วงนี้ชอบฟ้าๆ แบบ bm volvo ช่วงนี้ครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ nnss

• Sr. Member
ผมว่าเทานมนี่แล่ะเทรนด์ต่อไป จะเข้มมากเข้มน้อยก็แล้วแต่แบรนด์
แต่ส่วนตัวผมขอเพิ่มสีเทาใหม่ ของ toyota อีกสีครับที่ผมชอบ (metal stream)

ออฟไลน์ samaklen

• Hero Member
ชอบสีส้มแบบนิสสันครับ
ชอบสีสว่างๆ เบื่อโทนตาบอดสีมากครับ

ออฟไลน์ apinui

ผมคิดว่า ต่อจากนี้ แต่ละยี่ห้อ จะมีสีเฉพาะของตัวเองหมดครับ

เช่นสีเทา ตอนนี้ ฮอนด้า โตโยต้า มาสด้า ไม่เหมือนกันเลย ถึงจะเรียกสีเทาเหมือนกัน

สีเงิน สีแดง ก็โทนต่างกันหมด มีแต่สีขาวเท่านั้นที่เหมือนกัน

ออฟไลน์ Azur3

• Full Member
เห็นรีโว่ รอคโค่ 4ประตู มีแต่เขียวทั้งนั้นเลยครับ น่าจะสวยถูกใจหลายคน

ออฟไลน์ rtong

ผมว่าเทานมนี่แล่ะเทรนด์ต่อไป จะเข้มมากเข้มน้อยก็แล้วแต่แบรนด์
แต่ส่วนตัวผมขอเพิ่มสีเทาใหม่ ของ toyota อีกสีครับที่ผมชอบ (metal stream)

คิดว่าเทานมเหมือนกันครับ  เพราะตอนนี้หลายยี้ห้อยังไม่มีในทุกรุ่น และบางครั้งจำกัดในรุ่นพิเศษ
มันยังดูไม่น่าเบื่อ

แต่ที่จะตามมาคือสี " ด้าน "

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
งานมอเตอร์​เอ็กซ์โป​ปีนี้ "เขียว" เหนี่ยวทรัพย์​เยอะจนสั่งเกตุ​ได้

ออฟไลน์ GT3

อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ขาวครับ 5555
ตัวอย่าง Civic สีเทานม/แดง/น้ำเงิน มันดูเด่นจริงๆ แต่พอเป็นสีขาวเห็นแล้วเฉยๆ เพราะมองไปทางไหนก็เจอ

ออฟไลน์ shando

เทานม สะท้อนแสงต่ำๆเนี่ยแหละเทรนอนาคต แต่ส่วนตัวผมไม่ชอบเลย

ผมชอบสีสะท้อนแสงอย่างsoul redของมาสด้ามาก เสียดายไม่มีใครไปแนวนั้นเลย

ออฟไลน์ PC CK

เทรนด์อะไรก็ชั่ง ผมซื้อยู่สีเดียวครับ ขับกลางคืนไม่ต้องกลัวคนมากไม่เห็นดี
หลายปีก่อนเคยเจอพี่ฟอร์ดำทั้งคัน วิ่งไม่เปิดไฟสายเอเชียตอนมืดๆ มองไกลๆนึกว่าก้อนอะไรกลางถนน พอเข้าไปใกล้ถึงเห็นว่ารถ... หลังจากนั้นสีโทนหม่นนี่ขอบายครับ สีโทสเทาช่วงพลบเพล้ก็มองยากครับแทบจะกลืนกับถนนเลยถ้าไม่เปิดไฟ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เทานมนี่ถามคนรอบตัว ยังมีหลายคนคิดว่าไม่สวยอยู่นะ เพราะมันดูเหมือนสีรองพื้นมากกว่า

ผมว่าที่จะมาต่อไปคือเทาผิวด้านครับ คือเทาเข้มปกตินี่แหละ แต่ผิวด้านแบบ Ioniq 5
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Fragile

ส่วนตัวคิดว่าคงยังเป็นขาวไปอีกนาน มันเป็นพิมพ์นิยมไปแล้ว

รถที่มีพวกสีเทานมขายคนก็ยังออกสีขาวกันเยอะกว่าอยู่ดี

ออฟไลน์ SM.

คงตามพวกรถ supercar ครับ แล้วรถบ้านก็ออกสีนั้นตามมา

ความนิยมก็เป็นพักๆ เปลี่ยนไปเรื่อยๆ