ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบร้านรับทำภายในรถอะครับ  (อ่าน 7010 ครั้ง)

ออฟไลน์ TurBoZ

• Full Member
  • ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
อยากทราบร้านรับทำภายในรถอะครับ
« เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 14:33:37 »
คือรถคันเก่าผม isuzu cameo ปี 95-96 ตอนนี้ให้น้องชายใช้อยู่ ทีนี้ ด้วยความที่อายุอานาม 15 หยกๆ 16 หย่อนๆ แล้ว พวก console กับพลาสติกภายในก็เลยดูโทรมและออกอาการเอี๊ยดๆๆอ๊าดๆๆแกร่กๆๆปั่กๆๆๆ ..

เลยอยากจะสอบถามเพื่อนๆพี่ๆน้องๆครับว่าเคยมีประสบการณ์เอารถไปบุรณะพวกภายในอย่างนี้บ้างหรือเปล่า มีที่ไหนที่ทำดีๆ งานเรียบร้อยบ้างมั้ยครับ

ใจผมนอกจากจะให้ซ่อมส่วนที่มันพังๆกับทำความสะอาดแล้ว ก็อยากจะบุพวกเก็บเสียงเพิ่มด้วย เพราะจากที่เคยรื้อเองเล่นๆดูบ้างพบว่า โล้งโจ้งแจ่มแจ๋มากครับ คือไม่มีการซับหรือดูดเสียงใดๆเลย.. คงไม่ได้ขนาดจะให้เงียบสงัด.. แต่ก็อย่างน้อยก็มีอะไรซับซักนิดซักหน่อยก็ดีน่ะครับ

มีคำแนะนำอะไรมั้ยครับ อย่างพวก เพิ่มขอบยางตรงประตูเป็น 2 ชั้น กับ damp พอจะช่วยอะไรหรือเปล่า หรือถ้ามีข้อเสนอแนะอื่นๆก็ยินดีมากๆครับ..

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นล่วงหน้านะครับ  :D

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
Re: อยากทราบร้านรับทำภายในรถอะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 15:15:27 »
เคย dapm strada  เอาไม่อยู่ครับ บอกได้คำเดียวว่าอย่างเสียเงินฟรีเลย แต่ถ้าจะเปลี่ยนพวกยางขอบประตูน่าจะดีกว่า แต่ก็ไม่แนะนำให้ทำครับ

เรื่องเสียงนี่แปลกนะครับ พอเสียงนึงมันเงียบอีกเสียงนึงมันโผล่  อย่างเช่นเสียงเครื่องเงียบก็มีเสียงยาง ก็มีเสียงลม   คือต้องอุดมันทุกจุดเลย ผมเลยว่ามันไม่คุ้มแล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ pang2299

• Newbie
  • *
Re: อยากทราบร้านรับทำภายในรถอะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 17:36:20 »
ไปร้าน Repair ตรงพระราม 3 สิครับ  ผมเอารถไปทำมา 2 คันละ  แจ่มทุกคัน

เขาทำเบาะ  ภายในครับ ถ้าไปจากคลองเตยร้านอยู่ซ้ายมือ  หน้าปากซอยวัดจันทร์นอกครับก่อนถึงแยกถนนเจริญกรุง

ลองดูครับ...

ออฟไลน์ TurBoZ

• Full Member
  • ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 11:28:05 »
ขอบคุณครับ ใจจริงๆก้ไม่ได้ตั้งใจจะบุอะไรเป็นหลักน่ะครับ คือ อยากจะฟื้นฟูสภาพภายใน พวก console หรือพลาสติกผนังบางอันมัน เยิน บิ่น หรือบางทีก็ดัง ก้อกๆ แก้กๆ เลย อยากจะเอาไปปรับปรุงให้มัน แน่นๆ เฟิร์มๆ..  แต่พอดีคิดว่าไหนๆถ้ารื้อแล้ว เป็นไปได้ หาอะไร บุไปเพิ่มอีกหน่อยน่าจะดี..  ยังไงจะลองไปดูนะครับ :)